Kinh nghiệm: Có Mẹ Nào Mong Con Mà Dùng Phượng Mẫu Đan Chưa Ạ. Cho Em Biết Kết Quả Với

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi tochat2409, 20/12/2019.

1. miendatmoi

miendatmoi Thành viên mới

Mình cũng kinh nguyệt không đều, có tháng đúng ngày, có tháng thì trễ, như tháng này thì trễ tới 10 chưa thấy gì đây, hic. Trc đi viện cũng gặp 1 mom bảo dùng Phượng Mẫu đan mà nấn ná mãi còn chưa tìm hiểu mà dùng đây ạ

Đang tải...

2. muabienvang

muabienvang Thành viên mới

Các mom ơi, e đã kết hôn được hơn 2 năm mà chưa có thai (em 28 tuổi, chồng 31 tuổi), em đã đi khám ở bv phụ sản TW thì có kết luận là em bị buồng trứng đa nang và tinh trùng của chồng yếu. Em đã bơm tinh trùng vào buồng tử cung 3 lần tại bv phụ sản TW nhưng không thành công, hiện tại em đang muốn vào bv phụ sản Hà Nội để làm thụ tinh ống nghiệm. Trường hợp của em thì có dùng đc phượng mẫu đan để chuẩn bị sức khỏe trước khi làm thụ tinh ống nghiệm không ạ?

anbachduong thích bài này.
  3. anbachduong

anbachduong Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng buồng trứng đa nang và đang dùng này mom. Mới uống được 4 hộp chưa biết kết quả thế nào. Nhưng mình thấy uông vào người khỏe ra, trước người mình cứ liệt liệt xanh xao ấy, từ đợt uống giờ đỡ hơn hẳn, chồng cũng bảo dạo này da dẻ hồng hào hơn, trước mình bị khô vk ck sinh hoạt cứ bị đau rát, giờ đỡ hơn rồi mom ạ

muabienvang thích bài này.
  4. muabienvang

Thuốc đấy phải qua viện mới mua được à mom

5. anbachduong

Không mom ơi, mình thấy ở đâu cũng có bán mà, mom đi khám mà bác sĩ kê cho thì uống luôn, còn nếu không thì mua ngoài hiệu thuốc cũng được, không nữa thì vào website công ty mà mua mom ạ. Em thì lười đi lại nên em mua chỗ web cty luôn, người ta giao đến tận nơi luôn

muabienvang thích bài này.
  6. muabienvang

Vâng cám ơn mom nhé thế chắc em cũng đặt giao luôn cho tiện, mà uống cái này có cần kiêng gì không mom ơi :)

7. anbachduong

Như mình thì không cần kiêng gì mom nhé, chỉ có chồng mình uống cái của nam thì kiêng rượu kiêng bia thôi mom

8. maihoa1990

maihoa1990 Thành viên đạt chuẩn

Mình bị rối loạn kinh nguyệt từ hồi còn đi học, đến khi lấy chồng thì thì 2 vợ chồng thả hơn 6 tháng mà chưa có con, sốt ruột lắm, ông bà 2 bên thì giục. Thế là vc ck kéo nhau đi khám. Bsi bảo kinh nguyệt mình k ổn dịnh, niêm mạc mỏng nữa, của mình có 6mm nên thai có đậu cũng khó mà bám đc. Phần nữa là mình bị khô âm đạo nên mỗi lần quan hệ đều đau rát nên vì thế mà việc có con lại càng khó khăn hơn. Mình uống Phượng Mẫu Đan đc 2 tháng thì ckk bắt đầu ổn, trc 35 -40 ngày thì sau giảm xuống còn 32 ngày. âm đạo cũng không khô khốc như trc nữa. Đến tháng thứ 3 đi siêu âm niêm mạc dày 11mm, bác sĩ bảo niêm mạc đẹp. Kiên trì uống tháng thứ 5 thì 2 vc ck có tin vui, giờ sóc nhà mình đc 4 tháng hơn rồi, yêu lắm ạ. Các mom cứ cố gắng k bỏ cuộc rồi con yêu sẽ về thôi các mom ạ. Phượng Mẫu Đan mình thấy bác sĩ kê ở viện nhiều lắm nên mom cứ yên tâm mà dùng mom ạ :*

vanngant thích bài này.
  9. vanngant

vanngant Thành viên đạt chuẩn

Ngoài uống phương mẫu đan mom có ăn uống tẩm bổ gì thêm không

maihoa1990 thích bài này.
  10. maihoa1990

maihoa1990 Thành viên đạt chuẩn

Mình ăn uống theo hướng dẫn của bác sĩ mom à, nhưng mình có tập yoga cho tinh thần được thoải mái, tâm lí quan trong lắm đó mom ơi, mom căng thẳng là khó đậu lắm đó.
    - Chất đạm: Nên ăn các loại động vật có 4 chân và các con bay trên trời sẽ có tính dương mạnh hơn như: thịt lợn, bò, gà, chim câu, trứng gà, trứng chim… Nếu ăn các loại hải sản và các con ở dưới nước (tính âm – hàn mạnh) như nghêu, sò, ốc, hến, hàu, thịt vịt, tôm, cá, lượn thì cần kết hợp với các gia vị có tính dương ôn ấm như ớt, sả, gừng.
    - Tinh bột: Nên ăn đậu đen, đậu đỏ, gạo lứt, khoai lang. Hạn chế: gạo xát quá trắng, bún, phở, mì ăn liền, không nên ăn đồ ngọt, đường.
    - Chất xơ và rau củ: hầu hết các loại rau củ đều tốt, đặc biệt nên ăn các loại rau thơm như ngải cứu, tía tô, ích mẫu, kinh giới, bạc hà, củ quả nên chọn các loại có màu sắc đỏ vàng như bí đỏ, cà rốt, chuối, táo, nho, sầu riêng, bơ… Hạn chế: rau muống, măng tre, sắn, quả đào
    Mom tham khảo xem nhé, đây là cách mà vk ck mình trc vẫn áp dụng

vanngant thích bài này.
  11. vanngant

vanngant Thành viên đạt chuẩn

Biết là vậy mom ạ, nhưng miệng nói không lo nhưng trong đầu vẫn nghĩ mom ạ, mỗi lần thấy mom nào khoe 2 vạch là chạnh lòng ghê gớm ấy. Mom viết chi tiết quá, cám ơn mom nhiều nha :h: :h:

12. minhhaibin

minhhaibin Thành viên đạt chuẩn

Các chị ơi , có chị nào niêm mạc mỏng mà có bầu đc chưa ạ
    E buồn quá , gần 1 năm trc e bị thai lưu , sau đó kiêng 6 tháng , 4 tháng gần đây thả thì chả có gì cả , khám bsi bảo niêm mạc mỏng , có 6-7mm thôi ạ
    Cả 2vc đều mong con quá , nhiều lúc nghĩ khóc hết nước mắt. Thương mình 1 , thương chồng 10 , chồng lúc nào cũng chờ đợi mong mỏi :(

phuongph2017tochat2409 thích.
  13. tochat2409

tochat2409 Thành viên mới

Mình cũng vậy này mom, lúc nào cũng mòn mỏi chờ đợi :sweating:

14. phuongph2017

phuongph2017 Thành viên đạt chuẩn

Niêm mạc mỏng thì uống đc Phượng mẫu Đan đó mom, mình trước cũng có 6 mm thôi uống đc 5 hộp giờ đi siêu âm đc 9mm rồi đấy. Nhưng mom phải kết hợp ăn uống điều độ nữa mom ạ. Mình ăn thêm cả bơ, sầu riêng, uống thêm cả vitamin E nữa. Gà ác ngải cứu thì 1 tuần mình ăn 2 lần, nước đỗ đen thì mình uống hàng ngày luôn

minhhaibin thích bài này.
  15. minhhaibin

minhhaibin Thành viên đạt chuẩn

Em vẫn hay ăn trứng ngải, nhưng nước đỗ đen tốt lắm ạ để tối em nấu uông thử xem sao, cám ơn mom nhé :inlove:

16. khanhrua2107

khanhrua2107 Thành viên đạt chuẩn

Mình buồng trứng đa nang, niêm mạc mỏng, 5 năm uống đủ mọi thuốc bắc, iui 5 lần thất bại. Cuối cùng Ivf cũng thành công. Trước khi dự định làm IVF thì 2 vk ck mình cũng lên kế hoạch tẩm bổ chuẩn bị sức khỏe cho lần quyết định này. mình uống phượng mẫu đan trc 3 tháng để chuẩn bị niêm mạc, chồng mình thì k uống đều bằng mình, tính ra chỉ uống đc khoảng 2 tháng Long Phụ Đan trc khi bắt đầu làm ivf thôi Mình cũng hi vọng hội mình luôn có tin vui nên chia sẻ kinh nghiệm của bản thân khi làm ivf. Tuỳ cơ địa khác nhau nhưng biết đâu k ít thì nhiều có thể giúp các Mom tham khảo thêm
    ***Trước và trong quá trình kích trứng:
    - Ngày nào chồng mình cũng ăn sò huyết, còn mình thì hôm nào cũng phải làm 2 cốc đỗ đen, nửa quả bơ---> Trứng mau lên lắm, tiết kiệm được tiền thuốc chích đó
    - Khi Kích trứng uống nhiều nước
    ***Chuẩn bị niêm mạc:
    - Mỗi ngày uống ly đậu nành cho niêm mạc đẹp
    - Uống thêm 1 viên Vitamin E / ngày cho đến khi đạt yêu cầu
    - Uống 4 viên Phượng Mẫu Đan vào buổi tối
    ***Ngày chuyển phôi
    - Uống nước cho căng bụng--> phôi chuyển dễ vào sâu hơn
    - Chuyển xong nằm trên giường 30 phút. Nếu mắc quá cũng ráng sau 30 phút là đi vệ sinh được rồi
    *** Sau chuyển phôi:
    - Khi chích thuốc hỗ trợ dưỡng thai nhớ lấy nước nóng chờm vết chích để thuốc tan ra, k bị sưng mà hấp thụ tốt
    - Nằm ngửa, để chân cao trên gối ôm là vừa
    - Ăn nhiều cá chép giúp an thai
    - Tuần đầu hạn chế đi càng tốt
    - Sau Đi lại nhẹ nhàng cho lưu thông máu
    - Ăn khoai lang mỗi sáng tránh táo bón ===> Đặc biệt: K có bất kì dấu hiệu gì. K đau lưng, k đau bụng, k gì hết Ngày thứ 8 thử que lên 1 vạch. Khóc nức nỡ. Tưởng rớt đài. Ngày 11 thử chơi ai ngờ lên 2 vạch. Nên chưa đến phút cuối hãy luôn lạc quan nha. Chúc các Mom cũng thành công trên con đường tìm kiếm thiên thần của mình!!!
    À mình còn khoảng 3 hộp PMĐ chưa dùng đến mom nào cần mình tặng lấy vía nha :D

tochat2409 thích bài này.
  17. tochat2409

tochat2409 Thành viên mới

Chúc mừng mom nhé, hạnh phúc quá ạ, huhu. Em chỉ mong có ngày được như mom thôi, vợ chồng em iui 3 lần thất bại nên nản lắm. Mà em cũng định uống phượng mẫu đan trước để chuẩn bị trước khi làm ivf đây ạ, đợt mom dùng có cải thiện gì k ạ

khanhrua2107 thích bài này.
  18. khanhrua2107

khanhrua2107 Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình cả vợ cả chồng đều uống, vợ uông pmđ, ck uống lpđ. mình uông đc 3 tháng thì ivf, chồng thì uong đc 2 thang thôi, may mắn làm ivf lần đầu đậu luôn, chứ trc mình cũng iui mấy lần đều tạch hết. Mình uống thấy khỏe người ra, hôm siêu âm niêm mạc cũng thấy tăng đc mấy mili, chăc 1 phần là do mình chịu khó ăn uống tẩm bổ nữa

19. ngocdieu0406

ngocdieu0406 Thành viên tập sự

Cách đây 6 tháng có uống thuốc tránh thai khẩn cấp, sau đó thì kinh nguyệt không còn đều nữa. Khong biết dùng Phượng mẫu đan thì nó có thành phần gì? có đều kinh trở lại được không ạ? nhà mình thì đã có 2 bé rồi nhưng nội tiết tố rối loạn ảnh hưởng đến cơ thể

kemlanh2109 thích bài này.
  20. kemlanh2109

kemlanh2109 Thành viên tập sự

Có tiền mua đc phượng mẫu đan uống thì tốt mom ơi. Trước mình bị đau bụng kinh nhiều lắm thường uống dofenal500, đợt này uông phượng mẫu đan thì cũng k còn bị đau bụng kinh, kinh ra đều, máu đỏ tươi chứ không đen xỉn như trước đây, mình có đứa em gái chưa lập gia đinh nhưng kinh k đều, mình cũng mua cho nó 2 hộp uống đấy

traitimhoami thích bài này.