Cần giúp: Các Mom Ơi, Uống Lợi Sữa Mabio Có Tốt Không? Lần Đầu Sinh Con Em Cần Hướng Dẫn Cách Làm Tăng Sữa??

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Hoa. Hướng Dương, 30/12/2019.

1. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Haha 3D1%014

Đang tải...

2. Ba Bé Bỉnh

Ba Bé Bỉnh Thành viên chính thức

Bạn hãy làm theo những cách đơn giản này nhé: uống nhiều nước và sữa tươi ( sữa tươi cho vào cốc hoặc bình ngâm nóng) không khát cũng uống đảm bảo trên 3 lít 1 ngày, ăn nhiều đu đủ xanh ninh chân chó hoặc móng giò ( đu đủ k gọt vỏ). chúc bạn lấy lại được nguồn sữa dồi dào cho con.

3. Yang Cui

Yang Cui Thành viên sắp chính thức

Kinh nghiệm của m: Cho con bú nhiều. Ăn chân chó/chân dê hầm lá đinh lăng. Và ngủ nhiều. Quan trọng nhất là hãy giữ tinh thần tốt mn ạ, đừng lo lắng thì mọi chuyện sẽ ổn, chẳng mấy chốc sữa về căng ngực thôi.

4. vitgioi

vitgioi Thành viên tập sự

Mình cũng đẻ mổ, tháng đầu bao giờ cũng bị ít sữa con phải ăn thêm sữa ngoài, đủ 3 tháng ngày nào mình cũng ăn chân giò, may từ tháng thứ 2 là đủ sữa cho bé rồi, mẹ phải thoải mái, ăn uống bồi bổ vào nhé, chứ suy nghĩ hay áp lực cũng bị ít sữa đấy

5. Minhnguyetx

Minhnguyetx Thành viên tập sự

sao ko hầm đu đủ với chân giò ăn cho nhiều sữa

6. Thực phẩm sạch2411

Thực phẩm sạch2411 Thành viên mới

Như tớ uốn 2 tháng sữa đã nhiều thì ngừng không dùng nữa thấy không bị mất sữa lại đâu, sữa vẫn nhiều và ổn định đến giờ con 4 tháng rồi.

7. HoangNam02

HoangNam02 Thành viên đạt chuẩn

Mn cho bé bú thường xuyên nhé, nếu bé không bú thì cứ khoảng 3 tiếng mn vắt sữa 1 lần (có ít cũng phải vắt). Điều quan trọng là mn cần để tư tưởng thoái mái và ăn uống đầy đủ, nhiều chất sữa sẽ về nhiều

8. Mẹ_lyly

Mẹ_lyly Thành viên chính thức

sinh xong các mẹ ít sữa hay nhiều sữa cũng còn do cơ địa từng người, nếu ít thì phải cố gắng tích cực ăn, uống, hút rồi lại ăn, uống… rồi cũng có

9. HaiYen.Phung

HaiYen.Phung Thành viên mới

Kinh nghiệm của m cũng là bà mẹ ít sữa như cậu đó, nhờ kiên trì cho con bú + vắt sữa, uống lợi sữa Mabio mà m đã đủ sữa thậm chí dồi dào cho con đó.

10. phaletim

phaletim Thành viên mới

Ôi cái thời bỉm sữa lúc nào cũng chỉ có bỉm và sữa mà mệt, cố lên em

11. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

em thì ăn uống bình thường và kiên trì dùng máy kích sữa hàng ngày thấy sữa về nhanh hơn nè mom, uống nhiều nước ấm và sữa nóng, trước khi kích mom nên masage chườm ấm ngực để kích thích sữa xuống nè mom, mom thử kích sữa xem sao nhé.

12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình cũng thế, cũng bổ sung các chất dinh dưỡng khác nhau nhưng cũng k ăn thua

13. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Đọc top của bạn m lại nhớ năm ngoái sinh những tháng đầu tưởng sẽ bị trầm cảm vì: Sinh mổ ít sữa, con quẫy khóc thức cả đêm không ngủ được. Mẹ ck thì bài ca "k biết chăm con, k ăn vào sao có sữa,…" trong khi mình trước k ăn đc móng heo mình vẫn nhắm mắt ăn, rồi uống sữa. Chỉ có móng chó thì đúng là mình chịu mẹ ck thì bắt ăn mình chỉ biết khóc, rồi ngủ ngày đc 2-3 tiếng. Đầu chỉ nghĩ sao m k chết quách đi... Đúng là m đã stress vì có con, tại sao người ta sinh con xong hp vậy mà mình thấy đau khổ. Rồi may mắn mình được bà chị họ cho hộp lợi sữa Mabio, mình uống hết 1 hộp thì sữa đã tràn trề, con ăn ngủ ngoan hơn và tăng cân tốt. Mình cũng ngủ đc mẹ ck hết nói ra nói vào. Uống hết m mua tiếp 1 hộp uống thấy ổn định thì ngừng uống. Sau sữa cữ thế ổn định. Mình đủ sữa mẹ không cần dùng thêm sưa ngoài, con ăn sữa mẹ cũng tăng đề kháng khỏe manh, ít ốm vặt. Mình khuyên các bạn nên dùng thử lợi sữa Mabio nhé.

14. tieuthittuoi

tieuthittuoi Thành viên chính thức

Mình nghĩ do cơ địa từng người hợp cái này và không hợp cái khác thôi. Mình thì đã thử tất cả các thể loại lợi sữa: chè vằng, ngũ cốc, cốm lợi sữa, viên uống lợi sữa Mabio đều k đc. 7 tháng là mình k còn tí sữa nào con con rồi

15. Hiểu Linh

Hiểu Linh Moderator

Em chưa lấy ck mà nghe chị kể em cũng thấy sợ lấy ck có con luôn đó. Bảo sao jo nhìu ng bị trầm cảm tự tử vậy

16. Bằng Tường

Bằng Tường Thành viên chính thức

Các mẹ ơi e k thiếu sữa mà sữa rất nhiều, nhưng bé 4 tháng rồi mà có 5,8kg thôi. Mọi ng ai cũng bảo do sữa của e loãng k vào con nên vậy. mặc dù em ăn uống nhìu, bồi dưỡng mập ú cả người lun. các mẹ có cách nào chỉ giáo em với ạ, đó là do chế độ dinh dưỡng em chưa đạt hay do cơ địa em như thế. thấy con người ta lên cân nhìu mà con mình ngược lại em cũng thấy lo. Có cách nào để sữa đặc k?

17. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Có nhiều sữa là tốt rồi mn ạ, vì sữa mẹ có nhiều kháng thể cho con, con khỏe mạnh là được quan trọng gì béo đâu

18. Bằng Tường

Bằng Tường Thành viên chính thức

Hix nhưng con còi ai cug nói ra nói vào sữa mẹ k tốt, rồi k biết nuôi con, và nhìn con ng ta mũm mĩm con mình thì còi cũng sót chị ạ. Tr vía con chưa bị ốm. Em chỉ mong con bt k quá còi là đc

19. Ngựa Con Của Mẹ

Ngựa Con Của Mẹ Thành viên tích cực

Em cũng vậy mn bảo em sữa hoi, loãng k nhiều chất nên bé nhà em 9 tháng rồi có 7,5kg nè. Em vắt ra thấy sữa cũng loãng thật. Em cũng hóng xem làm sao để sữa đặc và nhiều chất hơn cho con

20. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Vậy các mẹ dùng lợi sữa Mabio đc đó, mình dùng xong sữa vừa nhiều vừa đặc hơn. Con tăng cân tốt hơn ạ