con luoi an, suy dinh duong

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi chipnau, 13/5/2013.

1. chipnau

chipnau Thành viên tập sự

Cac me thong thai oi, giup e voi. E dang khong biet phai bat dau tu dau voi con day, Cu nha e luoi an qua, nhe can suy dinh duong, Ai co kinh nghiem gi chia se cho e voi nhe

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chipnau
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Ðề: con luoi an, suy dinh duong

Cháu nhà bao nhiêu tháng, nặng bao nhiêu kg, khẩu phần ăn của cháu như thế nào, mẹ nó cho ăn có ép con không....ạ?

Mẹ nó đưa chi tiết thông tin lên để các mẹ thông thái mới giúp được ạ. Em thì không biết nhiều, ngồi đây hóng cùng mẹ nó;)

chipnau thích bài này.
  3. chipnau

Ðề: con luoi an, suy dinh duong

Con nha to 3.5 tuoi, nang 13Kg, moi bua an gioi lam la duoc 1/2 bat com, vua an vua ho het moi duoc the dat a, da be da coi thi lai thuong om vat lien mien, met qua cha biet phai lam sao cho con nhanh tang can day.

4. me_hoang_an

me_hoang_an Thành viên rất tích cực

tuổi này hay bị cam kiềm lắm, mẹ nó mua thuốc cam tùng lộc trên hàng bạc về cho cháu uông đi, chữ cam kiềm mà kích thích bé ăn ngon miệng nữa đó!

chipnau thích bài này.
  5. chipnau

E cung nghi den mua thuoc Cam, nhung thay may vu thuoc Cam tren tivi dai bao noi nhieu e cung thay so lam,

6. me_cua_bin86

me_cua_bin86 Bắt đầu nổi tiếng

Không thấy mẹ nó nói bé được bao nhiêu tháng, cân nặng bao nhiêu? chế độ ăn như thế nào? nên cũng chưa thể chia sẻ được nhiều. Cố gắng thay đổi món thường xuyên cho bé mẹ nó nhé, trước các bữa ăn chính cũng tránh cho bé ăn vặt nhiều, giữa bữa ăn chính và bữa ăn phụ phải cân đối thời gian hợp lý, Ngoài ra để tăng thêm năng lượng cho bé mẹ nó cho thêm 1 thìa cafe dầu ăn (loại đành cho bé) vào bát bột/ cháo của bé mẹ nó nhé
    Ngoài ra mẹ nó tham khảo thêm các loại sữa trên thị trường có năng lượng thu vào cao nữa mẹ nó nhé, Như bên Celia có nhiều loại trong đó có loại chuyên biệt dành cho bé chậm lên cân, kém hấp thụ. không lên cân đấy ạ, mẹ nó tham khảo nhê....

chipnau thích bài này.
  7. thonhim

thonhim Bắt đầu tích cực

TRẻ lười ăn có rất nhiều nguyên nhân: còi xương, tiêu hóa kém, thực đơn hàng ngày, thời gian ăn, số lượng bữa ăn, cả tâm lý nữa...Mình nghĩ mẹ nó phải tìm được nguyên nhân thực sự thì sẽ dễ điều chỉnh hơn. Nếu có bệnh còi xương hay do tiêu hóa thì phải kết hợp dùng thuốc. Còn bữa ăn hàng ngày thì mẹ là người hiểu nhất hiii. Hai bé nhà mình 2 năm đầu đứa nào cũng siêu lười ăn, bây giờ thì ổn cả rồi. Mẹ nó đành phải kiên trì thôi, lắm lúc cũng phải AQ một tí. Cao ngựa nhà mình trị bệnh còi xương rất tốt, mẹ nó search thử google có ngay thông tin. Chúc hai mẹ con khỏe

chipnau thích bài này.
  8. Sóc Chuột 1212

Sóc Chuột 1212 Mẹ chuột

mẹ nó cho bé ăn thử cháo nhung hươu đi ,trị còi xương rất tốt đó ạ .Con em mới 10 tháng thôi.Sinh 3kg ,3 tháng đi khám dinh dưỡng thì bị còi xương ạ ( tóc rụng vành khăn,mồ hôi trộm và méo đầu) và chỉ nặng có 4,5kg ạ :((.cháu được 6 tháng tuổi em cho cháu ăn cháo nhung hươu ( tuần 2 lần ạ ) trộm vía h cháu 10 tháng 10kg nhé, cháu đi vững rồi ạ ,biết gọi bà, mẹ ...rất thông minh và quan trọng đầu cháu tròn vịn

chipnau thích bài này.
  9. EMECUBIN2009

EMECUBIN2009 Thành viên tích cực

Giống y chang con nhà mình này. Cũng hơn 3.5T, đc hơn 13 kg thui. Bữa nào ăn cũng phải giục giã mỏi miệng mà vẫn vậy. Chán toàn tập.:(

chipnau thích bài này.
  10. TrangLy13

TrangLy13 Thành viên chính thức

Mẹ nó thử nêu rõ tình trạng của bé xem như thế nào, để các mẹ còn biết vào tư vấn.
    Nếu bé lười ăn quá thì mẹ nó nên thay đổi thực đơn thường xuyên, đa dạng để kích thích bé ăn uống. Chú ý cân đối dinh dưỡng các bữa ăn để bé bổ sung được đủ dưỡng chất
    Mẹ nó có thể tham khảo một số bài viết sau:
    Bí quyết cho trẻ biếng ăn

Phát triển chiều cao, cân nặng cho trẻ
    Chăm sóc trẻ còi xương
    Trên này cũng nhiều mẹ tổng hợp nhiều bí quyết chăm sóc trẻ biếng ăn đấy, mẹ nó nghiên cứu thêm xem

chipnau thích bài này.
  11. meongoccuame

meongoccuame Banned

Bé nhà bạn nhiêu tháng, nhiêu kg, bé nhà mình thì 9 tuổi nhưng cũng ốm nhom àh, 22 kg. Do bạn ko nói rõ về tình hình cháu bé nên cũng kko thể chia sẻ đc gì nhiều, tốt nhấtbạn đưa bé đi khám chuyên gia dinh dưỡng, thay đổi khẩu phần ăn cho bé thường xuyên. Nếu bé ko ăn đc nhiều thì nhất thiết là phải cho bé uống thêm thuốc hho64 trợ để chống thiếu hụt vitamin rồi. Ngoài thị trường mình có nhiều loại lắm: có thuốc nước, dạng viên, dạng cốm, đạng kẹo hình khủng long.....đó. Bạn tùy theo sở thích của bé mà mua bổ sung cho bé dùng thêm, chứ để lâu thì ảnh hưởng cho bé lắm

chipnau thích bài này.
  12. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Bé trở lên thích ăn và lười ăn thì tùy từng giai đoạn thui mẹ nó ạ,Mẹ nó chịu khó thay đổi khẩu phần ăn,đa dạng thức ăn cho bé.Thỉnh thoảng bạn làm súp cho bé ăn vừa nhiều dinh dưỡng lại dễ ăn nữa.Chúc cháu hay ăn chóng lớn!

chipnau thích bài này.
  13. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

con mình 16 tháng có 10kg thôi..........hic

14. chipnau

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm ạ, lâu lắm e không vào được nic vì quên mật khẩu, hôm nay mới quay lai nhà mình được,

15. Hoài Sara

Hoài Sara Thành viên rất tích cực

chúc bé nhà chị hay ăn chóng lớn nhé, em cũng ko có kn trong chuyện này

16. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé nhà mình cũng lười ăn lắm

17. cunxinhxawn

cunxinhxawn Thành viên mới

mẹ nó mua thuốc cam tùng lộc trên hàng bạc về cho cháu uông đi, chữ cam kiềm mà kích thích bé ăn ngon miệng nữa đó!

18. Quynhngthi

Quynhngthi Thành viên chính thức

con t thì k cho uống linh tinh mà cho uống siro herokid gold của hàn thấy ăn ổn hơn nhiều

19. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Bạn cho bé uống thêm siro và đổi sữa thường xuyên cho bé xem bé hợp loại sữa nào nhé.