Kinh nghiệm: Thi Vào 10 Chuyên Ngữ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi invang94, 20/4/2009.

1. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

Vào topic này lại nhớ lại năm xửa xừa xưa mình là 1 đứa nhóc tỉnh lẻ thì vào chuyên ngữ ĐHQG này đây (mình sn 86 các mẹ ạ). Hồi đó mình thi theo kiểu là thi chơi vì mình ở Phú Thọ, mình ôn thi cấp 3 là ôn vào chuyên Hùng Vương Phú Thọ ấy. Bố mình phải đưa con gái xuống thi, mình vào thi tâm lý cũng thoải mái thui, thi xong thì mình đoán chắc mình cũng có khả năng đỗ hehehe. mình chân đất mắt toét tỉnh lẻ mà . Năm đó có khoảng 5 bạn cùng thi cả chuyên Hùng vương và CNN giống mình , chỉ có mỗi mình là đỗ cả 2 trường (hệ chuyên có học bổng nha). Sau rồi mình k biết phải chọn trường nào , bố mình tình cờ hỏi 1 bác bạn ở HÀ nội thì bác ý bảo sao bao nh người đang nhờ tôi xin vào đây ông lại hỏi thế, học CNN thôi đi. Thế là 1 mình mình khăn gói lên đường, k bạn bè , k ng thân , ở trọ lại 1 mình vì chủ nhà k cho ở 2 ng. Nhớ hồi đó mình học lớp A CNN, mình thấy ở CNN có 1 nhược điểm mình rất ghét: đó là các thầy cô bắt các hs học đều tất cả các môm kể các các môn vớ vẩn: sinh học, hóa học, vật lý, Giáo dục công dân..... Cái j cũng cho học nặng bỏ bố trong khi cái cần là chủ yếu học khối D để thi ĐH. Mình có nghe ở AMS hay các trường chuyên khác vd học khối D thì sẽ k bắt hs học nặng cả các môn Lý hóa sinh , sử này nọ. ở CNN thì không và mình thấy mệt đầu vì phải học cả mấy môn cứ như là ta sẽ thi khối A đến nơi vậy. Kết quả là lớp có 1 bạn thi trượt ĐH vì b ý chọn thi khối Toán, hóa , sinh. Mình k rõ hiện nay CNN đã thay đổi ra sao. Nhưng nếu giờ vẫn vậy mình sẽ cân nhắc rất kỹ xem có nên cho con vào để giống như mẹ nó năm xưa. Suốt bao năm đã qua mà ấn tượng của mình vẫn rất ghét việc phải làm bài Vật lý nâng cao, sinh học vớ vấn.
    Đôi dòng với các mẹ

Đang tải...

2. Hat then

Hat then Thành viên tích cực

Con mình cũng đang học lớp A, năm nay lên 11. Trường vẫn truyền thống dậy và học đều cả mười mấy môn kể cả GDCD và thể dục. Tuy các con học khá vất vả nhưng quan điểm mình vẫn thích các con học đều kiến thức.

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bác ạ, trường e đầu vào là khối D rồi, rồi tới khi thi Đh cũng 90% khối D cả, em k phản đối học lệch hay đều nhưng mà bác xem: con định huoengs đi du học thì sẽ cần những gì. Học chuyên khối D cho thật giỏi đã mệt rồi, đây lại cả cái gì cũng chuyên cả thì mình học thế nào? thời gian đâu mà nghỉ ngơi , thể dục. chứ lại cứ sinh, lý, hoá nâng cao như thi Đh khối A nữa thì k hiểu con mình có tải nổi hết k nữa.

minhhoan175 thích bài này.
  4. melumap

melumap Bắt đầu nổi tiếng

Oánh dấu học hỏi kinh nghiệm các bậc tiền bối.......

5. phuthuymi

phuthuymi Thành viên mới

các cháu bây giờ thi cử vất vả quá, con bé út nhà em vừa rồi đi học cả một năm ở ngã tư sở, nhà em thì ở long biên chứ, thầy là giảng viên trường ngoại ngữ, tuần nào mẹ cũng vất vả đưa đi đón về, may mà cũng đỗ vớt :)
    mẹ nào muốn có thông tin lớp thì inbox em ạ, em cũng không quảng cáo gì vì con bé nhà em thi đỗ nên em chỉ muốn gợi ý nếu mẹ nào cần

gogo82 thích bài này.
  6. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Nếu bố mẹ đang tìm lớp ôn chuyên ngữ cho con thì bố mẹ có thể tham khảo lớp tiếng anh cô Hoàn ở số 63 ngõ 25 Vũ Ngọc Phan. Năm vừa rồi, các bạn ở lớp cô tỷ lệ đỗ rất cao. Các bạn đều đỗ các trường top trong Hà Nội như CNN, CSP, AMS, CVA, KHTN, Nguyễn Huệ, Nguyễn Tất Thành. Đây là niềm vui cũng là niềm tự hào của cô giáo. Bố mẹ có thể tham khảo thêm thông tin trong facebook của cô hoặc gọi điện cho cô theo số 0974 614 552. Cô giáo rất nhiệt tình nên bố mẹ có cần thêm thông tin gì thì cứ bảo cô ạ.

7. Hat then

Hat then Thành viên tích cực

À, quan điểm của mình thì khác, kiến thức gì cũng là đáng quý, học để có kiến thức, trang bị kiến thức để phục vụ cho cuộc sống sau này, chứ mình không theo đuổi mục tiêu là thi đại học gì hay du học ở đâu, ngành gì. Mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau mà. Chính vì lẽ đó mình có sự tìm hiểu trước và chọn thi trương CNN, nếu bạn không thích vậy sao còn chọn thi CNN ?

8. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

CHARACTER STORIES - BÀI HỌC NHÂN CÁCH

Hôm nay, cô giới thiệu với các em và phụ huynh một bài đọc rất hay về các tính cách. Mỗi câu chuyện đều có định nghĩa, ví dụ và bài học. Hơn nữa cuối mỗi bài, có những câu hỏi rất đơn giản để các em hiểu hơn về bài đọc

Phụ huynh và các em tải sách tại đường link này nhé: http://bit.ly/2vslcST

Chúc các em học tốt!

9. linhmon2005

linhmon2005 Thành viên tập sự

chị ơi cô Nga dạy thêm ở đâu vậy ạ? Chị cho em xin địa chỉ và sđt của cô đc k? E cảm ơn

10. huyenmy016

huyenmy016 Thành viên tập sự

mẹ cho e xin thông tin lớp thầy ở ngã tư sở với ạ

11. huyenmy016

huyenmy016 Thành viên tập sự

mejd dã tìm được thông tin được chưa ạ có thể inox chia sẻ cho e không

12. melumap

melumap Bắt đầu nổi tiếng

Hồi trc thi vào chuyên ngữ cả Anh cả Toán cả Văn đều khó nhưng giờ mình thấy Toán và Văn đỡ hơn và nếu con bạn đc 7 đ tiếng Anh thì khả năng đỗ vì đc nhân đôi mà

13. Gobycyclo

Gobycyclo Thành viên mới

Em có 2 cháu năm học tới lên cấp 2, học trung bình vì học ở trường công. Muốn hướng cho các cháu vào CNN cấp 3 tiếng Đức. Xin các mom và các bạn góp ý ạ. Many thanks!

14. Ap Laithi

Ap Laithi Thành viên tập sự

15. Ap Laithi

Ap Laithi Thành viên tập sự

Cô Nga không dạy lớp 10, cô chỉ dạy ôn thi chuyên vào các trường chuyên , cô Nga chỉ dạy lớp 7 8,9 tại địa chỉ duy nhất số 4 B3 Ngõ 217 Phố Mai dịch Cầu giấy điện thoại liên lạc 0983601738

16. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực

17. noithatsofa2

noithatsofa2 SofaZ

18. minhimama

minhimama Thành viên tích cực

May quá tìm được topic này ạ

19. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

học chuyên ngữ rất tốt luôn ạ

20. GrowGreen

GrowGreen GrowGreen

Cha mẹ có thể thuê gia sư lớp 9 để giúp con ôn thi vào lớp 10 hiệu quả nhé. Đừng đợi đến khi nước đến chân mới nhảy