Khác: Tuyến sữa phụ ở nách

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi vungtroibinhyen1985, 28/9/2013.

1. vungtroibinhyen1985

vungtroibinhyen1985 Thành viên tập sự

Em đang ở tuần thai thứ 26, mấy bữa nay nách em hơi đau, giữa nách có 1 cục rất to, bác sĩ nói đó là tuyến sữa phụ, vì bên nách có 1 cái mụn nhỏ như mụn trứng cá ý, nặn ra có chất màu trắng như trứng cá.
    Có mẹ nào bị giống em không? khi nào mới hết hiện tượng này, các mẹ chỉ giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vungtroibinhyen1985
    Đang tải...

2. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

Ðề: Tuyến sữa phụ ở nách

m đc biết tuyến vú phụ ở nách có nghĩa là một phần tuyến vú ko đúng vị trí mà lan rộng sang phần nách.như vậy sẽ vất vả cho bạn khi có sữa nuôi con bú đấy.nhưng bạn đang có thai ko thể đi mổ ngay bây giờ đc.bạn đành chịu khó sinh con và cai sữa con xong mới có thê tiến hành phẫu thuật

3. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

Cái hạch ở nách khi mang bầu chính là tuyến sữa pt, tớ cũng bị, hồi bé thứ 1 và giờ bé thứ 2 cũng xuất hiện đây. Mà tớ thấy có ảnh hưởng gì đâu nhỉ, đẻ xong cai sữa khắc hết có làm sao mà ảnh hưởng với phải mổ .

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Hàng xóm nhà tớ chị ấy xinh 2 đứa đều có tuyến sửa này, không sao đâu bạn ơi, chỉ hơi bất tiện tý thôi. Sau này sau khi cai sữa xong thì nó mới hết bạn ạ.

5. Giadinhrongran

Giadinhrongran Thành viên mới

Mẹ này nói đúng, hoàn toàn không vấn đề gì cả, cho con ti xong cai sữa là ok. chỉ là nếu căng sữa qá thì sẽ cũng hơi nhức như ở ngực thôi, thật nhiề sữa mới bị, giống như túi dự trữ thêm sữa đấy, khéo lại hay. mình cũng có em bé rồi, cũng bắt đầu sang tuần 27. mn yên tâm nhé. mình cũng như thế mà.

6. Giadinhrongran

Giadinhrongran Thành viên mới

Trời ban cho mình thêm túi sữa nữa hóa lại hay, hi hi. khi mẹ nó cạn sữa thì nó như chả có gì nữa cả.

7. storm_shock

storm_shock Thành viên chính thức

ôi giờ em mới biết cái khoản này đấy ạ , cảm ơn các mẹ đã chia sẻ , thế là em cũng học thêm dc 1 điều ^^

8. Rau Diếp

Rau Diếp Thành viên chính thức

Chị ơi, nhiều sữa mới có cái này ạ? Em đang tập 1 được 24w, thả lỏng 2 tay soi gương thấy 1 cục nhỏ nhỏ (cỡ 2 quả trứng cút) bên phải, hiện tại em không đau, k tức gì, nách cũng k có cái mụn nào :D.

9. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

hóa ra cũng nhiều người bị. Nó gọi là tuyến sữa lạc chỗ. Hồi mình sinh viên, thấy cục cục, đi khám, chọc sinh tiết thì bs nói là u mỡ, thế là mình mổ, nhưng chẳng thấy hết. Đến khi đẻ, cứ thấy sữa chảy ra từ nách, toàn bị mọi người trêu, nhưng không sao đâu. Giờ con mình 3t, nó xẹp đi, cùng với vòng 1 luôn ấy

Trang koiii thích bài này.
  10. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

ko sao đâu mn tớ nhớ lúc có bầu đứa thu2 cũng có 1 cục nhỏ. hoi bac si thi ong y bao neu yen tam thi de song di kham noi khoa nhug de song thay het ko co gi ca.luc moi de song to con co ca tia sua o nack bop con ra sua y hiii. sau den khi sau it no tu het ma.

Trang koiii thích bài này.
  11. Trang koiii

Trang koiii Thành viên tập sự

Ôi hóa ra nhiều ng cũng bị như mình. Em bầu đc 3,4tháng thì bắt đầu thấy nổi 2 cái hạch nhỏ nhỏ ở nách. Đẻ xong hai hôm về sữa no nổi to như quả trứng gà lại thêm 1 2 cái bằng hạt ngô nữa các bà đến chơi cứ nói bệnh này bệnh nọ e hốt. lên Google search thì toàn thấy ung thư vú các kiểu thế là mới sinh vài ngày đã khóc sưng mắt lo mất ăn mất ngủ. Bóp thì có 1 chỗ như lỗ chân lông cứ ra nước trắng trắng như sữa. Giờ con bú nhiều thì thấy nó nhỏ lại và mềm nhưng chưa mất đi hẳn. Đang định xong tết đi khám mà hôm nay đọc đc bài viết của cácc chị đỡ lo hơn nhiều

12. Trúc Linh Xinh Xinh

Trúc Linh Xinh Xinh Thành viên mới

không sao đâu bạn ơi, chỉ hơi bất tiện tý thôi. Sau này sau khi cai sữa xong thì nó mới hết bạn ạ.