Tranh luận: Cảm xúc của các mẹ khi có 1 tỷ tiền tiết kiệm trong tay

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thaorua2008, 11/10/2014.

1. thang nam

thang nam Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cảm xúc của các mẹ khi có 1 tỷ tiền tiết kiệm trong tay

bạn có nhiều việc làm thêm quá và khâm phục vì sự chịu khó của bạn. Mình quan tâm việc bạn cho thuê máy photo như thế nào? có thể chia sẻ được không? đầu tư có mất nhiều ko bạn

Đang tải...

2. minhnl

minhnl Thành viên sắp chính thức

Mình mà có 1 tỷ mình sẽ mua ngay cái nhà.

3. Đồ gỗ nội thất

Đồ gỗ nội thất Thành viên tích cực

CHẢ BIẾT ĐẾN ĐỜI NÀO MÌNH MỚI CÓ ĐƯỢC 1 TỈ NÊN KO BÍT CẢM GIÁC THẬT NHƯ THẾ NÀO:p

4. milk_tea

milk_tea Thành viên rất tích cực

Nếu em có 1 tỷ của riêng em trong tay, em cũng chẳng dại gì mua nhà vì việc đó chồng em sẽ phải lo, em để phòng thân chứ, hihi, tất nhiên là lúc đó mình ung dung tự tại hơn, nhưng mà cũng sẽ ham hố kiếm thêm nữa. Hiện giờ em mới có 1/5 chỗ đó thôi. em 25 tuổi ạ. Em sẽ phấn đấu 5 năm nữa có 1 tỷ riêng cho bản thân ;)

5. hoangbin

hoangbin Thành viên chính thức

Nể phục mẹ này quá. Mẹ nó phải rất giỏi và bản lĩnh thì mới vừa làm một bà mẹ đơn thân tốt vừa là một người kiếm tiền giỏi như vậy

6. nguyen_thang_135

nguyen_thang_135 Thành viên mới

Em nể mẹ quá, em mới bầu bí thôi mà mệt không kham nổi việc gì nữa, hix

--------------
    bep hong ngoai

7. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Mn giờ thế nào rồi ạ?

MinhThuy18LanHung thích.
  8. LanHung

LanHung Thành viên tích cực

Chà, bạn Min Mốc tìm lại được topic chủ đề khá hay và cách đây gần 6 năm mình cũng vào comment khá nhiệt tình! Khi đó mình cũng mới kiếm được 1 tỷ đầu tiên và công việc lúc đó cũng tương đối thuận lợi! Đến nay đã là 6 năm, như mình được biết hiện nay bạn chủ topic cũng đã thay đổi rất nhiều, mình cũng vậy, mọi thứ thay đổi hoàn toàn, ngày trước thì kiếm tiền chủ yếu nhờ công việc chính, hiện nay thì lại nhờ vào đầu tư! Mình chia sẻ trước là sau 6 năm tài sản mình đã x5! Hi vọng mọi người trong topic cách đây 6 năm vào chia sẻ thêm nhiều tin vui!

9. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Em hay vào đọc các bài mà mọi người chia sẻ để biết so với mọi người mình đang ở vị trí nào, rồi mọi người kiếm tiền, cân bằng cuộc sống ra sao. Ở diễn đàn em cũng học hỏi được nhiều điều thú vị ạ.
    Năm 2015 e mới tham gia diễn đàn, lúc đó mới lấy ck xong, trong tay chắc có khoảng 500tr. Cũng mơ đến tiền tỷ.
    Năm nay, 30 tuổi tài khoản x6 rồi mà vẫn chưa thấy hài lòng, vẫn dặn bản thân phải cố gắng hơn, vì giờ không phải lo cho mỗi mình, mà là 3 đứa con, rồi muốn báo hiếu bố mẹ nhiều hơn, muốn giúp đỡ nhiều người quanh mình.
    Thế nên thấy tiền bạc thật vô cùng, có bao nhiêu cũng không đủ. Lúc nào cũng phải cố gắng hơn nữa.
    Hiện tại, mục tiêu dài hạn của em là 40t k phải đi làm vẫn có thu nhập thụ động để lo cho 3 đứa nhóc ăn học. Hoặc làm vì đam mê thôi ạ. K biết có làm được không nhưng cứ đặt mục tiêu và cố gắng hết mình ạ.

mamachipMinhThuy18 thích.
  10. phuonghy41

phuonghy41 Thành viên rất tích cực

Ôi em cũng tham gia lâu rồi mà giờ 2020 rồi vẫn chưa có đủ 1 tỷ trong tk đây. Mục tiêu đặt ra là đến năm 30 tuổi phải có 1 tỷ trong tay mà k thực hiện đc rồi. Nếu mạnh dạn đầu tư mua đất chắc có tiền tỷ chứ cứ làm xong chắt chiu k có tiền tỷ đc ah

KanyumiLanHung thích.
  11. LanHung

Nếu chỉ đi làm và tiết kiệm thì để có 1 tỷ cũng hơi lâu đó! Giả sử mỗi tháng để dành được 20tr thì một năm đc 240tr và phải mất khoảng 4 năm mới đc 1 tỷ! Vậy nên thay vì chỉ tiết kiệm thì hãy tìm cách gia tăng khối tài sản của mình lên! Cách đơn giản nhất là đầu tư! Nên lựa chọn khoảng 3,4 lĩnh vực để đầu tư và k nhất thiết phải là bất động sản! Hãy đầu tư vào nhưng lĩnh vực trước tiên là thuộc về chuyên môn của mình, sau đó tìm hiểu và học thêm về các lĩnh vực khác có liên quan rồi đầu tư từng bước!

12. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Chuẩn nhà mình ah, đầu tư vào những gì thuộc chuyên môn của mình là chắc nhất. Hồi tháng 11 năm ngoái mình mới mua đất trong khu đô thị, hôm chủ nhật rồi có mấy người hỏi, trả mình tăng lên 5 giá rồi, nhưng chắc mình không bán. Giờ thỉnh thoảng lượn xuống xem tình hình xây dựng thế nào. tý nữa lại đi đóng tiền nhà đây

13. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

30 Tuổi mà *6 so với năm 25 tuổi thì mục tiêu 40 tuổi dễ lắm, nhất là có chồng bên cạnh cùng đồng hành. 3 đứa ăn học tốn kém phết, nhà mình 3 đứa sương sương một tháng cũng vài chục tiền học rồi, đúng là tiền không biết bao nhiêu cho đủ

MinhThuy18 thích bài này.
  14. Kanyumi

Kanyumi ĐẤT NỀN ĐẦU TƯ

Tuyệt vời á các mẹ. em target 1 tỷ trước năm 30 tuổi. và em đang tuổi 30 rồi, vẫn còn thời gian để hoàn thiện target nhỉ.
    @thaorua2008 Đúng rồi á mẹ nó. hihi. đầu tư thôi chứ bây giờ làm chờ lương lâu lắm ấy. hic

15. mu00013

mu00013 Thể thao Thiên Trường - Vì sức khỏe cộng đồng!

Chưa được cầm 1 tỷ bao giờ nên không có cảm xúc :D.

16. LanHung

Hi, chắc mẹ nó mới ngoài 20 thôi nhỉ! Cứ cố gắng rồi sẽ đạt được thành quả bạn nhé! Hi vọng khi đó sẽ được đọc chia sẻ của bạn!

17. phuonghy41

phuonghy41 Thành viên rất tích cực

E săps đủ 1 tỷ rồi các mẹ ạ. Thật ra thì nếu k phải góp tiền xây nhà với bmc hay góp tiền mua ô tô hay cho em trai vay mua nhà thì chắc em cũng có tiền tỷ trong tay rồi á. Nhưng cứ gần đủ 1 tỷ trong tk là kiểu gì em cũng có việc phải tiêu nên đến giờ e chưa đủ 1 tỷ mới gần đủ thôi. Nhưng e đang tính vay thêm vài trăm để mua mảnh đất để dành các mẹ ạ.

MinhThuy18 thích bài này.
  18. daisynguyen

daisynguyen Thành viên mới

Mình 43 rồi mà mơ có cái sổ nửa tỷ thôi mà sao nó xa vời quá :(

19. Embexinh

Embexinh Thành viên tập sự

Mình đã hơn 30 tuổi rồi mà mới chỉ có 1/3 số này thôi, hix hix, chẳng biết bao giờ mới có 1 tỷ nữa, nên là ngưỡng mộ mọi người cực kỳ luôn ấy. Cũng biết là phải đầu tư thì mới kiếm thêm nhiều được nhưng tiếc là mình không có khả năng đấy, thử vài lần nhưng đều thất bại cả, cuối cùng lại quay lại con đường gửi tiết kiệm. Thôi thì có ít còn hơn không có gì vậy.

LanHung thích bài này.
  20. LanHung

Bạn cứ bình tĩnh, đầu tiên chưa có cơ hội đầu tư hay kinh doanh thì nên gửi tiết kiệm, đây là một kênh giữ tiền ổn định! Sau khoảng 5 năm bạn có thể trích ra một phần lãi để tham gia vào các kênh đầu tư mà bạn đã tìm hiểu kỹ nhé!