Help. Chữa tắc sữa và căng cứng bầu vú

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mrsars86, 23/8/2011.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn nhé

Đang tải...

2. trangmiu2011

trangmiu2011 Thành viên rất tích cực

ăn rau bồ công anh chữa tắc tia sữa rất ok ạ !

3. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Mẹ nó muốn hết tắc sữa thì cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

4. mienanhpham2019

Bạn mình Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Bin ti mà đau chảy nước mắt í ạ.đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ (( i gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.Bạn mình ở Hưng Yên

5. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy, gọi đến số 0962754950 chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa

6. mienanhpham2019

Khi bạn vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

7. nguyenduong8387

nguyenduong8387 Thành viên chính thức

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé

8. Minhhuyenhoang

hic e cũng bị tắc sữa. Mẹ chồng làm đủ cách nào là dùng lá đinh lăng, lá mít các kiểu mà chẳng đỡ ấy. Ngực ngày càng sưng, đau phát sốt lên được. Sợ để càng lâu càng nguy hiểm nên e phải cuống cuồng đi chữa. Cũng may biết được địa chỉ uy tín chỗ trung tâm Breatech. Các bác sỹ tận tâm, trách nhiệm và giữ chữ tín hàng đầu, e 80% sau lần đầu các mom,k hề đau luôn nhé hì hì

9. ThomasMike

ThomasMike Thành viên tập sự

Cho các mẹ bầu sau sinh nếu thấy tắc sữa và cần thông tắc, các mẹ có thể xem qua dịch vụ thông tắc tia sữa của Home Care, rất chuyên nghiệp và hoàn toàn dùng hàng tự nhiên không lo hóa chất.

10. mienanhpham2019

Bạn cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm đó nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. Ráng tí nhé ko nó dẫn đếm viêm vú thì khổ! Nếu vẫn tắc thì bạn gọi đến số 0912661144 chữa ok lắm, làm thấy thoả mãn.

11. nguyenduong8387

nguyenduong8387 Thành viên chính thức

Theo quy trình, sữa được sản xuất ra từ các nang sữa, theo các ống dẫn đổ về xoang chứa sữa ở phía sau quầng vú. Dưới tác dụng kích thích của động tác bú mút của trẻ, sữa sẽ chảy ra ngoài. Tuy nhiên, nếu trong lòng ống dẫn bị hẹp bít lại, sữa sẽ không thể thoát ra ngoài được. Tại chỗ tắc, sữa sẽ dần tạo thành hòn cục do hiện tượng sữa đông kết. Trong lúc đó, sữa vẫn tiếp tục được tạo ra, làm cho các ống dẫn trước chỗ tắc ngày càng bị căng giãn. Hiện tượng này gây chèn ép các ống dẫn sữa khác, tạo ra một vòng xoắn bệnh lí, làm tình trạng tắc sữa ngày càng nặng thêm. Tắc tia sữa nếu không điều trị kịp thời và đúng phương pháp, người mẹ có thể bị viêm tuyến vú, áp-xe tuyến vú, lâu dần trở thành các dải xơ hóa hay u xơ tuyến vú. Ngoài ra, tắc tia sữa còn làm cho quá trình tạo sữa bị ảnh hưởng, dần dần khiến người mẹ ít sữa hoặc mất sữa. "Tắc sữa từ 6 đến 7 ngày có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần. Ngoài ra nguy hiểm nhất là nguy cơ hoại tử tuyến vú khi các khối mủ vỡ ra và đi vào máu, đồng thời gây tổn hại nghiêm trọng đến gan, thận. Các bạn tham khảo hutsua.com

12. Minhhuyenhoang

Mình tắc sữa toàn gọi đến 0962754950 để chị Linh đến chữa . Rất nhiệt tình bạn ah

13. Lam Yen Chi 1212

Cảm ơn bạn, chỗ đó chữa rất tốt, mình đã gọi đến số đó, họ đến chữa rất nhanh và nhiệt tình

14. Minhhuyenhoang

Số điện thoại 0962754950 chữa tốt lắm, mình đã sử dụng dịch vụ và rất hài lòng. Cám lên các bạn đã chỉ nhé

15. Lam Yen Chi 1212

Cảm ơn bạn, trung tâm đó chữa rất tốt mà lại nhiệt tình nữa

16. Minhhuyenhoang

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

17. mienanhpham2019

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

18. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

19. mienanhpham2019

Khi bạn vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

20. mienanhpham2019

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com