Cần giúp: Làm thế nào để tăng chiều cao cho trẻ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi vothithiet, 19/9/2013.

1. HuongTram-cun

HuongTram-cun Thành viên mới

Ðề: Làm thế nào để tăng chiều cao cho trẻ

Chuẩn luôn đấy mẹ nó ạ. MÌnh gửi các bác bài này sưu tầm được nên chia sẻ cho mọi người tham khảo thêm:

5 bước quan trọng giúp bé tăng chiều cao

(Kickergold.vn) Những người có lợi thế về chiều cao thường thành công hơn trong cuộc sống. Ngày nay, các bậc cha mẹ luôn mong mỏi những đứa con yêu của mình là không chỉ khỏe mạnh, thông minh mà còn phát triển thể chất mạnh mẽ, cao lớn vượt trội.

Thấp bé con sẽ chịu nhiều thiệt thòi vì vậy có phương cách nào giúp con tăng chiều cao là cha mẹ sẽ tìm hiểu ngay, và đặc biệt thường chú tâm đến các loại sữa cung cấp lượng canxi đạt tiêu chuẩn cả về chất lượng và hàm lượng để con có thể đạt được chiều cao lý tưởng ngay khi còn nhỏ.

Hầu như tất cả các phụ huynh đều biết, chiều cao của trẻ được xác định phần nhiều do gen di truyền và sự hấp thụ dinh dưỡng hàng ngày.

Thông thường, các em bé thường tăng trưởng chậm lại sau năm đầu tiên từ khi chào đời. Điều này thường khiến các phụ huynh lo lắng. Tuy nhiên đây là sự phát triển bình thường của trẻ. Bởi vì khi con bạn bắt đầu bước vào độ tuổi vị thành niên (8-15 tuổi), tỷ lệ tăng trưởng chiều cao của con sẽ còn tiếp tục tăng lên một lần nữa.

Để đảm bảo rằng con của bạn phát triển chiều cao tối ưu và có trọng lượng khỏe mạnh, bạn hãy chú ý duy trì và hướng dẫn con áp dụng những lối sống lành mạnh khác nhau trong chế độ ăn uống và luyện tập hàng ngày nhé.

Bước 1

Cho con đi ngủ sớm vào buổi tối. Trẻ em cần phải ngủ từ 10-12 giờ cho giấc ngủ đêm. Bởi vì cơ thể trẻ không thể phát triển nếu không được nghỉ ngơi đầy đủ.

Vì thế, việc cho con đi ngủ đúng giờ và tạo cho con giấc ngủ ngon, ngủ sâu vào ban đêm sẽ giúp con tăng trưởng chiều cao tối ưu.

Bước 2

Cho trẻ nhà bạn kết thân với nhiều các thực phẩm giàu protein như cá và thịt nạc và chọn loại sữa giàu Canxi đồng thời tắm nắng bé thường xuyên để cơ thể tổng hợp lượng Vitamint D cần thiết.

Theo một nghiên cứu được công bố trong Tạp chí Dinh dưỡng thế giới, trẻ em nếu được duy trì một chế độ ăn với nhiều protein và Canxi sẽ giúp gia tăng đáng kể chiều cao so với những đứa trẻ bị hạn chế ăn một chế độ ăn với lượng protein thấp.

Khoáng chất, Canxi và Vitamin D giúp trẻ phát triển tốt hệ xương, răng, cao lớn vượt trội, nếu đủ Canxi bé sẽ hay ăn, chóng lớn, ngủ được. Cùng với các hoạt động chân tay ngoài trời chừng ½ – 1 giờ/ ngày, bé sẽ không bị duy dinh dưỡng và cũng không bao giờ bị béo phì.

Bước 3
    Bên cạnh chế độ ăn uống, phụ huynh nên luôn hướng dẫn trẻ kết thân với các hoạt động hoặc tập thể dục hàng ngày. Bạn có thể cho con đạp xe, đi bộ hoặc chơi thể thao ngoài trời để giúp con bạn phát triển chiều cao với tốc độ phù hợp và chống được tình trạng béo phì.

Theo các chuyên gia sức khỏe, các hoạt động trên sẽ khuyến khích con bạn liên tục di chuyển thay vì ngồi trong phòng chơi các trò chơi truyền hình hoặc xem video.

Bước 4

Để phát triển chiều cao tối ưu, bạn hãy đảm bảo cho con ăn uống một lượng sắt, canxi và vitamin A thích hợp trong dinh dưỡng hàng ngày của con.

Theo Tạp chí Dinh dưỡng thì các chất dinh dưỡng khi vào cơ thể thường không làm việc một mình. Chúng thường phải kết hợp với protein sẽ đem lại lợi ích tăng trưởng tối đa cho bé.

Bước 5
    Nếu bạn vẫn còn băn khoăn về chiều cao và cân nặng hiện tại của con, hãy cho con đi khám bác sĩ thường xuyên với để được kiểm tra chiều cao và trọng lượng của bé nhé.

Bác sĩ chuyên khoa sẽ giúp phát hiện sớm sự còi cọc này và giúp tư vấn nhiều biện pháp điều trị ngay lập tức để cải thiện chiều cao cho con.

Đang tải...

2. nhatlam12

nhatlam12 Thành viên chính thức

tăng chiều cao cho bé thì bạn nên dùng thêm sữa hikid và cho thêm dầu chùm ngây Moringa cho bé uống trực tiếp hoặc hòa vào sữa hay thức ăn nha
    Nhiều khi do bé thiếu vitamin D nên còi xương và thấp đó vì vitamin D có tác dụng chính trong việc duy trì nồng độ canxi bình thường trong máu bạn nha

3. Chuabaogioquen

Chuabaogioquen Thành viên chính thức

bạn ơi mua moringa d3 ở đâu vậy bạn?

4. nhatlam12

nhatlam12 Thành viên chính thức

sản phẩm này do công ty CP công nghệ và dược phẩm quốc tế chịu trách nhiệm sản xuất nên bán ở hầu hết các hiệu thuốc bạn ạ, cứ ra hiệu thuốc mà tìm là thấy á.
    còn k bạn tìm moringa d3 trên google cung có web của họ, mua trên đó chắc cũng đc

5. ngocchanhh

ngocchanhh Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình gần 20th rồi mà có 76cm đây và chưa được 10kg. Mặc dù mẹ khá cao 1,63m.

6. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

những thói quen của mình khéo k tốt cho con

7. hien nguyenn

hien nguyenn Bắt đầu tích cực

em cũng xin hóng địa chỉ với ạ

8. dn1194

dn1194 Thành viên mới

mình nghĩ là cho bé ăn đủ chất, thường xuyên tập thể dục và bổ sung thêm các thực phẩm tăng chiều cao.

9. Quynhngthi

Quynhngthi Thành viên chính thức

77 thì k đáng lo nhưng mom bs canxi phải kèm d3 thì mới hấp thụ đc nhé. con t cho uống herokid gold thôi. có canxi vs d3 luôn

10. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Cho bé đi ngủ sớm để tuyến yên phát triển bạn nhé, những trẻ ngủ từ 9h tối thường cao hơn những bé thức khuya

11. Ngocnguyen11

Ngocnguyen11 Thành viên mới

Thông tin rất hay, cảm ơn mẹ đã đã chia sẻ tin hữu ích. Em cũng làm mẹ nên cũng muốn chia sẻ một chút bí quyết trong quá trình dạy con nhỏ. Chả là thỉnh thoảng con em phải ở nhà 1 mình vì bố mẹ đi làm, nên hay được mẹ cho dùng máy tính để học và chơi 1 lúc. Thế nhưng em đã cài ngay một phần mềm chặn web đen dành cho trẻ em.

Phần mềm này tự động chặn web đen, game online với mấy mạng xã hội để tránh cho con vào những web xấu. Hơn thế nữa, phần mềm còn chặn theo giờ, lại lưu lại lịch sử truy cập của con cho mẹ kiểm tra. Nói chung là tiện cực kỳ.

Tên phần mềm là VAPU. Các mẹ cứ search Google phần mềm VAPU là ra link tải bản dùng thử miễn phí ạ.

Nói chung đây là chia sẻ cực kỳ hữu ích cho các bố mẹ.

Attached Files:

Kích thước file:
      45.4 KB
      Lượt xem:
      147
  12. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

chú ý chọn các loại sữa có lợi cho việc phát triển chiều cao của trẻ