Loại Collagen nào tốt cho tuổi 30 ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi BeanBong, 30/7/2014.

1. BeanBong

BeanBong Thành viên chính thức

Em chào các mẹ trên diễn đàn. Em có chút thắc mắc nhờ các mẹ tư vấn giúp được không ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    Năm nay em bước sang tuổi 30, da đã có nhiều dấu hiệu lão hóa rồi ạ (dù da em da nhờn, nhưng hình như vẫn chả thấy chậm lão hóa hơn so với các loại da khác gì cả ). Với mong muốn giữ chút tươi trẻ (để giữ chồng :D) và quan trọng nhất là để không thấy ngán ngẩm khi ngắm mình trong gương ](*,), với phương châm "phòng còn hơn chống", em khẩn thiết nhờ các mẹ nào biết hoặc đã dùng qua các sản phẩm làm đẹp thì tư vấn giúp em ạ:
    1. Loại collagen nào tốt cho lứa tuổi từ 30 trở lên như em ạ ? Em có hỏi bác Gút gồ nhưng có nhiều thông tin quá nên em bị nhiễu. Từ trước giờ em thỉnh thoảng có uống Vinaga (dầu gấc viên nang) thôi chứ chưa dùng sản phẩm nào cung cấp collagen ạ.
    2. Em có thể dùng bộ mỹ phẩm nào dưỡng tốt cho da ạ (da em là da dầu, có nhiều mụn đầu đen ở mũi và lỗ chân lông khá to), nên em muốn tìm 1 bộ dưỡng phù hợp, từ sữa rửa mặt đến sữa dưỡng ạ.
    Các mẹ chia sẻ và tư vấn giúp em với ạ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BeanBong
    Đang tải...

2. GaChipShop

GaChipShop Thành viên rất tích cực

Ðề: Loại Collagen nào tốt cho tuổi 30 ?

m cũng gần 30 rùi huu .

3. methiennhien.vn

methiennhien.vn Vì Sức Khỏe Mọi Nhà.

Bạn dùng thử collegen Mỹ của công ty TNHH TMDV Quy Hoàng đi, mình từng dùng rất nhiều sản phẩm của Quy HOàng, công ty này có được bộ ý tế cấp phép, tất cả các sản phẩm đều đảm bảo theo quy chuẩn của Bộ ý tế
    http://methiennhien.vn/collagen-my-4178354.html

4. BeanBong

Cảm ơn mẹ nó. Em đang nghiên cứu đường link mẹ nó gửi đây ạ (u)

5. pinkyhouse

pinkyhouse Thành viên chính thức

6. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

em cũng có nhiều mụn đầu đen ở mũi và lỗ chân lông khá to, em ké chủ thớt tý

7. BeanBong

Mình thấy các mẹ khen loại Collagen EX của Shiseido (dạng lọ). Dùng liên tục trong 30 ngày mới thấy tác dụng. Mỗi năm dùng từ 2-3 đợt , mỗi đơt khoảng 30 lọ (tương đương với 3 hộp). Mình đang lăn tăn wa, nhưng dùng còn hơn không dùng nên có lẽ là mình sẽ dùng thử loại này xem thế nào vậy.

8. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

mình cũng ngồi hóng ý kiến các mẹ nào

9. mecubenz

mecubenz Thành viên rất tích cực

Hi hi mong muốn của mẹ nó sao mà giống với mềnh thế, nói chung là chị e phụ nữ chúng mình ai cũng muốn mình giữ mãi được nét thanh xuân và rất sợ già, xấu. Mình cũng vậy nè, vừa sinh xong bé thứ 2 được hơn 2 tháng cũng đang phải tranh thủ thời gian tút tát nhan sắc đây. Mình phải công nhận là mẹ nó rất có ý thức về việc giữ gìn sắc đẹp vì thực ra nếu như ta không chăm sóc sớm thì da có đẹp đến đâu cũng sẽ bị lão hóa theo thời gian thui ạ. Chứ nhiều người mình thấy da rất đẹp nhưng không chủ quan không chăm sóc sớm sau một thời gian da xấu hơn hẳn, tiếc lắm ạ.

Về collagen mình không bán nên cũng không rõ nhưng cũng thấy nhiều người khen collagen của sheishido, nên hóng cùng mẹ nó vụ này.

Còn vụ mỹ phẩm, mẹ nó có thể tham khảo shop của mình nhé, mẹ nó có thể dùng Olay hoặc L'oreal, đây là hai thương hiệu đang rất được các mẹ tin dùng, của mình là hàng nội địa Ba Lan, chất lượng thì trên cả tuyệt vời đấy ạ, chứ không như hàng sản xuất ở Châu Mỹ và Châu Á hay đang bán ở VN đâu ạ. Mình đảm bảo là mẹ nó dùng chắc chắn sẽ hài lòng tuyệt đối. Hy vọng là mẹ nó sẽ tìm đươc sản phẩm ưng ý ạ. Có gì cần tư vấn hoặc muốn rõ hơn về sản phẩm thì cứ nhắn mình nhé.

Chúc mẹ nó ngày một xinh đẹp và giữ mãi nét thanh xuân nha :D

BeanBong thích bài này.
  10. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

uống collagen đường uống chỉ hỗ trợ được phần nào thôi, ở trên này có mẹ bán collagen nippi của Nhật đó mẹ nó, giá rẻ hình như 180k/ hộp dùng cho 1 tháng , mẹ đó bán cả tinh chất mầm đậu nành ấy,nói chung phải kiên trì mới hiệu quả

BeanBong thích bài này.
  11. BeanBong

Mẹ Thanhbinhhn nói đúng ạ. Uống theo đường tiêu hóa thì hấp thụ được ít lắm. Em lại vừa được nghe 1 chị mách là tốt nhất là hấp thụ trực tiêp, chị ý thường ăn bì lợn (ăn thường xuyên luôn), chị ý bảo cái này có khi còn tốt hơn cả Sheshido ý, ngoài ra hàng tuần chị ý đắp mặt nạ bằng bì lớn ninh nhừ và xay nhuyễn (xay bằng máy xay trẻ con mới nhuyễn được ạ), nghe thì có vẻ sợ nhưng bì mình luộc chín rồi thì no vấn đề ạ.

12. BeanBong

Đọc được bài này của mẹ mecubenz, em thấy hay nên xin phép copy về để save và các mẹ cùng đọc nhé ! Cảm ơn mẹ nó nhiều.

Những thói quen làm đẹp nên duy trì vào buổi sáng - Bạn đã biết chưa ạ, hãy cùng tham khảo nhé

Sử dụng serum chống oxy hóa

Những chất chống oxy hóa như vitamin C và E có khả năng loại bỏ hoặc làm chậm sự xuất hiện của nếp nhăn trên da, duy trì sức khỏe. Serum (hay còn gọi là huyết thanh) có thể thẩm thấu sâu vào trong tế bào nên có thể đem lại hiệu quả tốt hơn so với các loại kem bôi thông thường. Sử dụng serum sau khi làm sạch da và trước khi trang điểm vào buổi sáng sẽ bảo vệ làn da suốt cả ngày.

Mát - xa da mặt

Da mặt cũng giống như cơ thể cần một vài bài tập để trẻ lại và luôn tràn đầy sức sống. Hãy mát xa da mặt bởi điều này sẽ làm tăng lưu thông máu, "đánh thức" các tế bào da, khiến da hồng hào và tươi sáng, giảm stress, giúp bạn bắt đầu ngày mới một cách thoải mái.

Để tốt hơn, sau khi rửa mặt sạch, bạn xoa hai tay vào nhau cho nóng lên, rồi mát xa da mặt khoảng 5 phút. Kiên trì làm thường xuyên như vậy mỗi tối trước khi đi ngủ và sáng sớm sau khi ngủ dậy, trong một thời gian dài, da bạn sẽ căng mịn tự nhiên.

Bổ sung protein

Bữa sáng gồm tinh bột có thể giúp bạn cảm thấy no hơn nhưng protein mới đảm bảo cung cấp đủ năng lượng cho bạn làm việc. Vì vậy, nếu bạn ăn bánh mỳ vào buổi sáng, đừng quên bổ sung một quả trứng hoặc cốc sữa chua.

Sử dụng nước hoa hồng

Nước hoa hồng giúp da bạn giữ ẩm và tạo độ cân bằng. Khi chọn nước hoa hồng, hãy chọn những loại không chứa cồn và tương ứng với loại da mặt của bạn.

Sau khi làm sạch mặt, sử dụng nước hoa hồng giúp cân bằng độ pH của làn da. Nhiều người thường lười dùng nước hoa hồng, bỏ qua bước này và bôi kem dưỡng da luôn. Nhưng bạn không nên làm như vậy, vì nước hoa hồng sẽ giúp cho làn da của bạn dễ dàng để hấp thụ các dưỡng chất của loại kem dưỡng ẩm mà bạn áp dụng sau đó. Có thể coi nước hoa hồng là một thói quen quan trọng cần có vào buổi sáng và cả buổi tối vì nó làm sạch và mềm da. Dùng miếng bông tẩy trang thấm nước hoa hồng rồi bôi lên da cổ, da mặt và để khô tự nhiên, bạn sẽ cảm nhận được sự tươi mát mà nó đem lại cho da.

Thoa kem dưỡng ẩm
    Kem dưỡng ban ngày thường có tác dụng giúp làm ẩm và bảo vệ da khỏi môi trường ô nhiễm cùng sự chênh lệch về nhiệt độ. Bạn có thể sử dụng kem dưỡng ẩm có chứa chất chống nắng để giảm được một bước chăm sóc da cần thiết.

Lưu ý, nên chọn loại kem dưỡng phù hợp với da mặt. Với da khô, nên chọn loại kem có chứa độ ẩm tối đa. Da dầu thì nên chọn các loại kem không dầu (oil-free) để vừa làm đẹp da vừa không gây tiết dầu thừa trên da, dễ nổi mụn.

Thoa kem chống nắng

Ngay cả trong những ngày thời tiết mát mẻ, bạn cũng nên thoa kem chống nắng để bảo vệ làn da dưới tác động của tia UV. Phạm vi cần sử dụng mỹ phẩm chống nắng là da mặt, cổ, môi, tay.

Uống một cốc nước lớn

Mất nước không chỉ làm cho cơ thể mệt mỏi mà làn da cũng trở nên khô ráp. Sau một giấc ngủ dài, cơ thể cần bổ sung lượng nước thiếu hụt. Ngoài ra, uống một cốc nước ấm vào buổi sáng cũng giúp hệ tiêu hóa hoạt động tốt hơn.

Vận động

Các nghiên cứu đã chỉ ra rằng phụ nữ tập thể dục vào buổi sáng sẽ đem lại hiệu quả tốt hơn so với buổi tối. Tập thể dục buổi sáng nghĩa là bắt đầu ngày mới với việc đốt cháy nhiều chất chéo, tăng cường năng lượng và khởi động cho quá trình trao đổi chất của cơ thể.

Chọn nước hoa mùi cam, quýt

Nước hoa hoặc kem dưỡng da có mùi hương này có tác động mạnh mẽ tới khứu giác, giảm căng thẳng và thậm chí còn tăng cường chức năng miễn dịch của cơ thể.

Xịt khoáng

1-2 lần trong buổi sáng, bạn nên bổ sung độ ẩm cho da bằng các loại nước xịt khoáng. Điều này đặc biệt cần thiết khi bạn làm việc trong môi trường có điều hòa. Một số người có thói quen xịt khoáng lạnh vào sáng sớm giúp làm giảm cảm giác mặt bị sưng sau giấc ngủ, nhanh chóng đem lại sự tỉnh táo.

Uống trà xanh

Vì sau một đêm dài cơ thể đã tiêu hao một lượng nước đáng kể, uống trà vào buổi sáng, không những kịp thời bổ sung lượng nước mà còn có thể tăng cường chất flavonoid chống oxy hóa. Cà phê cũng có tác dụng tương tự như trà nhưng không nên uống quá nhiều. "

13. mecubenz

mecubenz Thành viên rất tích cực

hi hi không có gì mẹ nó ạ, chúng ta cùng nhau chia sẻ bí quyết để ngày một đẹp hơn mà

14. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

mn dùng collagen nước của nhật ý

15. Crazis

Crazis Thành viên sắp chính thức

hóng các mẹ!

16. tranghoang13

tranghoang13 Thành viên sắp chính thức

Skinlift collagen ấy bạn, mình dùng rồi thấy ổn lắm nhé

17. cuncon69

cuncon69 Thành viên sắp chính thức

UỐng vitamin E tốt cho da và tóc cũng ổn nè

18. Quynhngthi

Quynhngthi Thành viên chính thức

giờ nhiều loại lắm. t dùng skinlift collagen vị việt quất uống cứ sợ bị lên cân mà may quá k sao

19. nhatlam12

nhatlam12 Thành viên chính thức

công nhận giờ nhiều loại chẳng biết loại nào mà lần

20. tragtrag102

tragtrag102 Hàng úc đi air giá tốt

Mình có collagen hàng xách tay úc giá tốt