Toàn quốc: Em Bán Đồ Ăn Và Hải Sản Khô Đà Nẵng Chất Lượng Cao Chả Cá Mực Khô Tôm Khô Cá Khô Các Loại, Rong Biển

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi quynhblue, 12/3/2020.

1. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

Chào các Mẹ

Em là Quỳnh, em ở Hà Nội.

Em là một người rất đam mê ẩm thực & nấu ăn. Do có người nhà ở ngay bến cá và bản thân em cũng thích ăn hải sản, các món ăn ở Đà nẵng nên em mong muốn có thể cung cấp và đưa những sản phẩm ngon nhất cũng như đạt chất lượng cao trong chính Đà nẵng đến với người tiêu dùng, đặc biệt những người mẹ như em thường xuyên cho con ăn tôm, cá biển gửi từ Đà nẵng ra.

Kính mong các Mẹ ủng hộ và theo dõi topic để tiếp thêm tâm huyết vì : "Sức khoẻ của cả nhà" giống như em vẫn luôn tâm niệm là vậy ạ!

Hotline : 0383992311 ( E Quỳnh)

======Update hàng về ngày 02/5=====

MỰC KHÔ CÂU MỚI VỀ THƠM NGON LẮM CÁC MẸ ƠIII, EM VẪN FREESHIP TRONG NỘI THÀNH HÀ NỘI TỚI 05/5.

Mục lục các món hàng em sẽ update thường xuyên

=====Hàng KHÔ=====

1 - Mực khô hàng câu chuẩn (số lượng có hạn)

2 - Tôm biển khô bóc nõn chất lượng cao

3 - Cá khô loại 1 nắng và nhiều nắng các loại ; Cá cơm, cá đù, cá đéc, cá mối, cá chỉ vàng..vv..

4 - Mực ngào, Cá Thiều que đặc sản Đà Nẵng, Cá cơm rim cay, Mực rim me..

5 - Rong nho, Rong biển khô hay còn gọi là Rong mứt,..

6 - Bánh tráng mè đen, mè dừa

7 - Chả cá Thu, cá Thu + Nhồng ăn là ghiền 170k/kg

Ngoài ra em còn có trà sâm dứa, chè sầu Liên, vv....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhblue
    Sửa lần cuối: 2/5/2020
  2. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

1 - Mực khô hàng câu chất lượng đặc biệt!!

Mực khô ăn ngọt, cầm con mực lên rất dẻo ạ! Nướng sơ qua ngửi đã thấy mùi thơm ngào ngạt. Đây là mực câu chất lượng do người nhà em thu gom từ thuyền nên cũng ko có sl nhiều. Ăn 1 lần nhớ mãi luôn ahh! Có bán theo con tuỳ trọng lượng nha các mẹ.

Size 10-12 : 1tr200k/kg
    Size mực trung : 1tr100k/kg

3. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

2 - Tôm biển khô bóc nõn loại nhỏ và to

Tôm biển khô loại nhỏ : 800k/kg
    Tôm biển khô loại to : 950k/kg

Tôm biển khô được làm rất sạch, từng con tôm đều được phơi khô bóc nõn kỹ càng tạo nên mùi vị đậm đà, rất ngọt vị tôm nha các mẹ. Em có 2 size : nhỏ và lớn. Thực ra nếu là người nhà em trong Đà nẵng thì sẽ chuộng tôm khô loại nhỏ hơn vì ăn vị ngọt hơn mà cũng rẻ hơn chút. Tuỳ theo nhu cầu mà mình chọn nhưng chất lượng em đều lựa loại cao nhất có thể.

Sửa lần cuối: 21/3/2020
  4. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

3 - Cá khô các loại Đà Nẵng

Đà Nẵng là vùng biển mà có rất nhiều các loại cá biển ngon và đặc biệt cá khô đa dạng, từ cá 1 nắng tới cá khô để rim mắm hoặc rim me, ngào ớt đều rất vừa miệng ạ. Đang mùa dịch này, các mẹ có thể vẫn có những bữa cơm ngon miệng mà tích trữ thoải mái ko lo hỏng thì nên lựa chọn cá khô Đà nẵng để mâm cơm thêm ngon. Em lựa rất kỹ cá khô bởi vì nếu cá mà được phơi những chỗ mất atvstp thì sợ lắm

Cá mối

Cá cơm

Cá mối

Cá chỉ vàng

5. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

4 - Cá thiều que , mực ngào ớt, mực rim me, cá cơm cay wvv....

Cá thiều que ăn liền : 130k/ gói
    Mực ngào ớt ăn liền : 140k/lọ

Em rất thích những món ăn vặt Đà Nẵng như mực rim me, mực rim ớt và cá cay, nhâm nhi những lúc đọc sách hoặc ngồi với bạn bè đều ok. Riêng đồ ngào và rim em biết nhiều người ko thích ăn ngọt quá nên em đã làm việc với xưởng để gia giảm bớt cho hợp khẩu vị đai trà. Mực được lựa chọn kỹ càng và tươi rồi mới ngào chứ ko phải hàng kém chất lượng trộn gia vị át mùi đi đâu ạ. Ngày nào bên xưởng họ cũng ngào mực và cá bằng chai dầu ăn mới, đảm bảo vsattp.

Cá thiều que là đặc sản Đà Nẵng có vị ngọt từ cá tự nhiên, chút hạt tiêu cay cay rất thơm mà ăn vặt thì nhất luôn. Một gói ăn được lâu lắm.

Sửa lần cuối: 12/3/2020
  6. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

5 - Rong nho, Rong biển khô hay còn gọi là Rong mứt,..

Rong khô : 140k/gói ăn được lâu lắm ah.
    Rong nho tươi làm salad : update.

Rong biển khô này ngon nhất khi nấu cùng tôm khô, đó là lời của rất nhiều người dân địa phương Đà Nẵng nói với em thế, công nhận khi ăn món canh rong biển em thấy nó ngon và dễ ăn hơn nhiều. Bình thường ngày trước em hay nấu nước dùng dashi cho con ăn nhưng giờ em thấy nấu đồ đặc sản quê mình nó chất lượng hơn hẳn, lại còn hợp lý về giá thành các mẹ ạ. Rong biển rất tốt, có thể nói là cực bổ lại mát. Must try!!!

7. me_dưa

me_dưa Bắt đầu nổi tiếng

8. violet123

violet123 Thành viên tích cực

Tôm khô nhỏ bao nhiêu 1kg bạn ơi, tôm đảm bảo ko nhuộm gì nhé

quynhblue thích bài này.
  9. cuongnb01

cuongnb01 Thành viên sắp chính thức

Tôm biển khô bóc nõn loại nhỏ giá ????

quynhblue thích bài này.
  10. ironfoot

ironfoot Thành viên rất tích cực

Rong làm sao phân biệt hàng TQ và hàng VN hở mẹ nó?

11. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

Em quên ko ghi giá, tôm khô nhỏ giá 800k/kg chị ạ. Em đảm bảo tôm biển từ bến cá Thọ Quang - Đà Nẵng, ko nhuộm gì ạ. Ăn có vị ngọt khác hẳn so với tôm hàng siêu thị bt, chị có thể kiểm chứng bằng cách ngâm tôm trong nước ấm trước khi dùng sẽ thấy.

12. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

Em thú thật cũng chưa dùng rong biển Tq bao giờ nên ko biết khác ra sao. Bt là em có người nhà trong ĐN, chú ý đi mò rong biển ( hay còn gọi là mứt) cho. Em ăn thấy vị nó ko bị tanh giống rong Nhật hoặc Hàn, khi nấu cùng canh cá khoai hoặc tôm khô rất ngọt thanh, ko tanh. Vì thế nên em mới mạnh dạn bán thêm Rong biển ạ

13. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

Dạ tôm khô nhỏ có giá 800k/kg ạ

14. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

8 - Nước mắm cá biển Đà Nẵng, đặc sản Thọ Quang

95k/lít

Em là đứa chỉ tin dùng nước mắm Phú Quốc loại 45 độ đạm, vì thế ăn những loại khác ko có thích, mà trong nấu nướng như món kho, món rim dùng nước mắm dở sẽ ko ra đc vị chuẩn và màu đẹp.
    Một lần được cô ngoài bến cá giới thiệu loại nước mắm “tương đối” ngon, dễ ăn mà giá thành hợp lý, em thử thì thấy để so với Phú Quốc thì ko bằng, nhưng nếu so với các loại bình thường thì là ngon hơn. Để pha nước chấm hay nấu ăn đều ok chứ ko bị mặn quá hoặc “nhạt nhạt kiểu nước mắm công nghiệp thêm điều vị”. Các mẹ thử nấu xem có cảm nhận giống em ko nha.

9 - Mắm nêm & mắm ruốc ngon

Mắm nêm ăn rất vừa vặn, ko bị mặn. Tuy ko nổi bằng dì Cẩn nhưng em thấy dân ở đây họ cũng toàn ăn hàng này, em nem’ thấy same same với dì Cẩn. Loại này khi ăn muốn ngon các mẹ xay dứa rồi khuấy đều cùng mam’ sẽ vừa vặn và ko gắt. Chấm với thịt luộc hoặc ăn kèm bánh tráng cuộn rau với thịt quay giống tiệm Hoàng Bèo là chuẩn ạ. Em làm cho cả nhà ăn mà ai cũng lấy mấy chai mắm nêm về tự an món cuốn ở nhà cho atvstp

Sửa lần cuối: 21/3/2020
  15. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

Hàng tuần này về ko có chả cá biển, nhiều mẹ hỏi mà ko có để bán, buồn quá ạ. :(
    Vì ở Đà Nẵng họ làm chả cá bằng 100% cá biển tươi như cá thu, cá nhồng... nên nếu ko có cá tươi họ sẽ ko làm, (đặc biệt với các chợ cá xịn, ko phải như xưởng làm và bán đại trà cho các món bún & bánh canh). Đặc biệt chả cá mua cá tươi xong họ xay tại chỗ, cho thêm xiu’ gia vị chứ ko bỏ bột nha các mẹ! Ăn nó dai mà vị thơm đậm luôn.

16. ironfoot

ironfoot Thành viên rất tích cực

Em ơi 1 gói nho đó nặng nhiêu em?

17. quynhblue

quynhblue Quynh.Blue

Chị hỏi rong nho hay rong biển khô ạ? Rong nho thì hiện tại em chưa về có rong khô thôi ạ.

18. mebehuukhang

mebehuukhang Bắt đầu nổi tiếng

Rong khô bao tiền 1kg bạn ui