Ở Tuổi Vị Thành Niên Có Mang Kính Áp Tròng Được Không?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi homaymay1, 19/3/2020.

1. homaymay1

homaymay1 Thành viên tập sự

Mình có bé đang học lớp 10 bị cận tầm 2 độ vì nhiều khi đeo kính thấy bất tiện cho bé.Vì vướng,hay bỏ lung tung, hay bị rơi làm gãy gọng kính hoặc bể mắt kính.Nên mình tìm hiểu thấy có dạng kính áp tròng đeo êm 8 tiếng hoặc 12 tiếng 1 ngày rất tiện khi sử dụng.Nhưng mình cứ lo là bé còn nhỏ vậy đeo kính áp tròng có ảnh hưởng gì cho mắt và sức khỏe của bé không ạ?Mọi người cho mình xin ý kiến với ạ!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi homaymay1
  2. taisaolaiyeu09

taisaolaiyeu09 Thành viên tập sự

Độ tuổi vị thành niên là vẫn dưới 18 tuổi và mình chia sẻ với bạn rằng bạn hoàn toàn có thể sử dụng được kính áp tròng bình thường. Yêu cầu bạn phải biết rõ cách vệ sinh chính xác cho đôi mắt của bé và cặp kính áp tròng, nhằm đảm bảo kính sẽ không gây tác hại xấu nào cho mắt thì có thể dùng kính áp tròng bình thường được nhé mom!!

homaymay1 thích bài này.
  3. homaymay1

Vậy hả? vậy cảm ơn bạn nhé.Mình sẽ tham khảo tìm hiểu hãng lens nào uy tín cho đảm bảo chứ vẫn thấy lo lo

taisaolaiyeu09 thích bài này.
  4. taisaolaiyeu09

taisaolaiyeu09 Thành viên tập sự

homaymay1 thích bài này.
  5. haillynguyen

haillynguyen Thành viên tập sự

Bên cạnh việc được khám và nghe tư vấn từ chuyên gia về mắt để tìm được loại áp tròng phù hợp, bạn cũng cần

nhắc trẻ bảo quản và sử dụng kính áp tròng đúng cách để bảo vệ đôi mắt. Các thói quen đơn giản bên dưới sẽ làm giảm nguy cơ nhiễm trùng mắt cho con yêu:

• Thay đổi hộp đựng kính 2-4 lần một năm;
    • Đừng quên nhờ bác sĩ nhãn khoa hướng dẫn bạn cách sử dụng và bảo quản kính áp tròng;
    • Tháo kính áp tròng ra trước khi đi lặn;
    • Không được tái sử dụng dung dịch ngâm kính mà phải thay sau mỗi lần sử dụng;
    • Cố gắng tránh sử dụng các loại nước chưa tiệt trùng như nước cất, nước máy, nước muối tự chế vì có thể gây nhiễm trùng mắt do sự tồn tại của các vi sinh vật;
    • Không sử dụng dung dịch rửa kính áp tròng tự làm;
    • Không bao giờ được để kính áp tròng vào miệng hoặc tiếp xúc với nước bọt vì nước bọt không vô trùng.
    Hi vọng rằng với những thông tin bổ ích trên, bạn đã có thể chăm sóc và làm đẹp cửa sổ tâm hồn cho các thiên thần nhà bạn

homaymay1 thích bài này.
  6. homaymay1

Mình cảm ơn bạn nhiều nhé!!

7. homaymay1

Vâng!! Cảm ơn bạn taisaolaiyeu09 nhé.Mình sẽ tham khảo ạ