Tranh luận: Các Bác Giúp Em Về Hướng Chung Cư Ạ, Xem Ai Đúng Ai Sai !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi bebeo1312, 25/3/2020.

1. bebeo1312

bebeo1312 Thành viên tập sự

Em sinh năm 90, chồng em sinh năm 88, vc em có tài chính 1 tỉ, đợt này đang tìm kiếm nhà mua cho nó ổn định, con cái thoải mái chứ không phải gò bó trong cái phòng trọ nữa, sắp hè rồi nghĩ đến cái nóng mùa hè ở khu trọ mà em phát khiếp. VC em đang muốn tìm căn chung cư từ 2 phòng ngủ trở lên, tiền ít nên nhà em cũng chấp nhận xa trung tâm ạ, cơ mà giờ 2 vc đang cãi nhau về vụ không biết là chọn căn nhà hướng nào, chứ em nghĩ phong thủy của nhà là quan trọng lắm. Quan điểm của em là nhà chung cư thì chọn hướng ban công hợp mệnh nhưng chồng em cứ nằng nặc là hướng cửa ra vào mới đúng. Các bác có kiến thức và kinh nghiệm phân giải cho vc em xem ai đúng ai sai với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bebeo1312
    Đang tải...

2. kktrangkk

kktrangkk Thành viên tập sự

Bác mua nhà khu nào đấy

3. vanthang27101992

vanthang27101992 revadeo.info

Ơ tình cờ quá. Cả 2 vợ chồng bạn đều hợp hướng Đông Tứ Mệnh. Đặc biệt hướng sinh khí là hướng Đông Nam. Chỗ mình bán lại toàn hướng Đông Nam. Gọi là hướng Diên niên là cát khí, biểu hiện sự vững vàng, thuận hòa,êm đẹp. Gặp khí Diên Niên là sẽ có sự may mắn, vui vẻ trong các mối quan hệ, tình cảm gia đình và xã hội. Gặp khí Diên Niên là kinh doanh tăng tiến, giao dịch thuận lợi, mưu sự đạt kết quả, tình duyên êm đềm. Ngoài ra bạn nên chọn tầng có ánh sáng tự nhiên. Đặc biệt không nên giáp mặt đối mặt với tòa khác, sẽ đánh mất sự riêng tư của gia đình bạn. Cũng hạn chế ở tầng quá cao. :D.
    Hơn nữa, nếu 2 vợ chồng bạn ở Hà Nội, thì gặp mình. Mình quê gốc ở Thanh Trì, cũng đang làm cho 1 công ty bất động sản bán nhà ở xã hội Thanh Trì.Vì mình là cư dân ở đây, ngoài việc tư vấn chọn phong thủy nhà,mình còn tư vấn cho bạn nhiều điều quanh đây. :D. Nếu ở Hà Nội Alo mình : 0865334591, mình tên Thắng,sinh năm 91.

4. decorhandmadevn

decorhandmadevn Thành viên mới

hướng thì m.n hỏi thầy phong thủy là chắc nhất nhé. còn mình thì thấy cứ theo mệnh của chồng m.n mà chọn hướng nhé.

5. Atk234

Atk234 Thành viên tích cực

Theo quan niệm phong thủy của ngôi nhà là nơi đón sinh khí vào. Nên với nhà đất hướng nhà là hướng cửa ra vào, còn chung cư là hướng ban công. Nên chung cư bạn chọn hướng ban công.