Cần giúp: U Nang Bì Buồng Trứng??

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi lengocha, 20/5/2017.

1. lengocha

lengocha Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ ! Vừa rồi em đi siêu âm thì phát hiện trong buồng trứng trái có 1 khối u, bác sĩ nói là u nang bì buồng trứng, nành tính, kích thước 18 x 14 mm. Bác sĩ tư vẫn 3 tháng sau khám lại nếu phát triển to hơn thì mổ bóc tách. Nhưng em cũng hơi lo và sợ mổ, em nghe 1 vài người nói có thuốc uống tự tiêu nếu khối u còn nhỏ. Thực tế có thuốc tự tiêu không hay bắt buộc phải mổ? Có mẹ nào bị như em không cho em xin lời khuyên.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lengocha
    Đang tải...

2. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Vâng. U bì còn gọi là cơ năng thì nó sẽ tự mất sau 3 chu kì hành kinh.
    Nếu u thực thể: Khi siêu âm phát hiện u có chứa sụn, tóc,...thì BS chỉ định mổ bóc ngay nhé. Bóc u cũng rất đơn giản,BẠn ko nên lo lắng nhé.
    Nguyên nhân: U nang buồng trứng là do rối loạn nội tiết tố.
    CÁch chữa:Về lâu dài thì Bạn nên điều hòa nội tiết tố buồng trứng bằng bài thuốc dân gian NỘI HUYẾT THANG.

lengocha thích bài này.
  3. lengocha

lengocha Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn bạn nhé, hi vọng 1 thời gian nữa nó sẽ tự mất.

4. me iu nghé

me iu nghé

e phải search nội huyết thang là gì mứi được

5. Thuphuong2017hn

Thuphuong2017hn Thành viên đạt chuẩn

U nang bì thì phải mổ mới hết được nhé bạn. Đây là một loại u bệnh lí. U nang bì còn được gọi là u nang da hay u quái. U bì không chỉ có ở buồng trứng mà còn có thể phát triển tại bất cứ vị trí nào trong cơ thể (trong não, trong xương, trên da đầu, trên cổ, trên mặt…). U của bạn có kích thước còn nhỏ thì chắc là sẽ dk mổ nội soi đó. Chi phí tao hơn mổ hở nhưng ít biến chứng sau mổ, an toàn hơn.
    Còn u nang cơ năng sẽ bao gồm các loại như u nang noãn, u hoàng thể, u hoàng tuyến. (những u này thường tự mất sau thời gian theo dõi khoảng 3 tháng, một số người sẽ được bs kê thêm đơn thuốc tránh thai để ức chế sự phát triển của khối u)