Kinh nghiệm: Không Nên Cho Con Học Monkey Junor

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi vutuanque, 16/5/2020.

1. vutuanque

vutuanque Thành viên chính thức

số là thế nào hôm em thấy trên monkey junor có khuyễn mãi giảm giá gói học 499,000 miễn phí thẻ học và sách học điện tử, về em tải ứng dụng monkey và đăng ký cho con em học . bé nhà em 5 tuổi em thấy monkey junor quảng cáo dầm dộ mua về cài học rất là bất cập mom ạ, em nói ví dụ trong ứng cúng có từ KICH ( đá chân ) trong ảnh hướng dẫn học lại là cậu bé đá quả bóng thế là bé nhà em cứ cãi nhau với em kick là đá bóng trong khi đá bóng là soccer. mà bài tập thì chỉ được học 1 lượt không được học lại, có phải ai cũng chỉ học 1 lượt là biết luôn đâu time học 1 bài khoảng 10p nói chung rất nhiều bất cập, các mom nào có mẹo nào cho trẻ học tiến anh tốt thì comment share cho em với ạ. em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vutuanque
    Đang tải...

2. tiepthimanga2z

tiepthimanga2z Thành viên tập sự

Mình thấy từ Kick (động từ) có nghĩa là đá (đá 1 cái gì đó, không chỉ là đá bóng, có lẽ trong phần mềm họ minh họa hình ảnh đá quả bóng để bé dễ hình dung). Còn từ soccer (giống nghĩa của từ football) theo mình hiểu thì nó là môn bóng đá (không phải là động từ đá (quả bóng)). Nếu mẹ không thích học tiếng Anh trên phần mềm Monkey Junior thì mẹ có thể cho bé học chương trình học tiếng Anh online của Edupia mô phỏng lớp học tiếng Anh quốc tế cũng khá là hay.

3. vutuanque

vutuanque Thành viên chính thức

Cảm ơn mn nhé