Liệu Bạn Có Đang Thư Giãn Đúng Cách.?

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi daquaha, 10/5/2020.

1. daquaha

daquaha Thành viên tập sự

Đôi khi chúng ta đang vô tâm với chính mình.

với áp lực cuộc sống củng như công việc luôn mang đến cho ta sự mệt mỏi, đau nhức. ☹️☹️
    Nhất là những bạn làm văn phòng, công nhân, rất đau mỏi lưng, tay, chân,..

những chiều về bạn cảm thấy uể oải nhưng bạn chẳng biết làm sao ngoài việc cho qua, à có vài ông thì tìm đến rượu, thuê người đấm bóp ( à mà ai thì tui hẽm biết à nhen ^^ ) haha.

Nhưng ngoài rượu và chịu đựng ra, chúng ta còn có giải pháp nào cho chuyện này hay không.?

nếu để lâu sẽ là căn nguyên của bệnh Thoái hóa đốt sống cổ, thoái hóa đốt sống lưng.

OMG nghe đau cả đầu nhể :)) . Nhưng tui sẽ cho bạn một gợi ý giúp cuộc sống bạn khỏe khoắn hơn, thăng hoa, vui vẻ, yêu đời hơn.

Các bạn đã bảo giờ đi siêu thị, .

Bỏ ra 20k cho máy mát-xa và nó xoa, bóp cho bạn 10p
    Quá sướng luôn đúng hông các bạn. mà chi phí sở hữu đắt quá, tận 10, 20 triệu.

Sau đây là hang ngàn lí do mà chúng ta nên có 1 máy mát – xa toàn than tại nhà

Hãy có cho mình một máy massage thư giãn cơ thể, nó sẽ có nhiều chế độ, sức mạnh cho bạn cảm thấy đã nhất, thư giãn, thư thái.

Các Lợi Ích Mà Một Máy mát xa toàn thân đem lại

1 ) Giúp Bạn Vui vẻ hơn.

Chời ai, được ai đấm lương, xoa bóp cho vài phút thôi là đã sướng rồi.
    Chúng ta sảng khoái, giảm strest hơn, vui vẻ hơn. Nhờ đó làm chậm quá trình già, lão hóa của chúng ta.

2 ) Phòng Ngừa Bệnh tật

Các bệnh như Gai Cột Sống Lưng, Gai Cột sống vai là do quá trình đau nhức, mỏi cơ, mỏi lưng mà không được điều trị sớm,.
    lâu ngày dẫn đến chị chèn ép, sinh ra bệnh thường xuyên và nặng hơn.

3 ) Ngủ Ngon
    Như các bạn đã biết,. máu được lưu thông sẽ giúp cho cơ thể được khỏe mạnh,. Tim, gan, túi mật, phồi,.. được thư giãn.
    Giúp cho bạn có một giấc ngủ ngon, cho một ngày khỏe khắn,. làm việc hiệu quả.

4 ) Giúp mọi người xung quanh được tốt hơn

Thử nghĩ mà xem,. Nếu bạn sử dụng một thiết bị tốt như vậy,. con cái các bạn, vợ công, anh chị em cách bạn. họ sẽ như bạn, và mọi người chúng ta cùng khỏe,..
    cùng yêu thương nhau, vui vẻ, hạnh phúc bên nhau nhiều hơn.

5) giảm đau.
    Lỡ bạn mà đang bị đau lưng hay đau nhức gì,
    Chỉ cần ngồi và tận hưởng cảm giác máy mát xa mang lại củng đủ thấy nhẹ nhõm đi phần nào mệt mỏi.

Quá Nhiều người chúng ta đangg thờ ơ với bản thân mình,. Thơ ơ với việc xoa, bóp cơ thể.
    Vậy Còn Chần Chờ gì nữa,. hãy chăm sóc cho bản thân của mình,. Chăm sóc cho người thân của mình,. Là món quà ý nghĩa của sức khỏe.

Nếu các bạn còn thắc mắc, comment bên dưới mình sẽ giải thích chân thành.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi daquaha
    Đang tải...

2. Phan Quỳnh jp

Phan Quỳnh jp Thành viên tập sự

sức khỏe phải đặt lên hàng đầu, bố mẹ tớ hi sinh cả 1 đời vì con vì cháu giờ về già hay đau nhức tay chân, khó ngủ nên 2 anh em tìm hiểu mua cho 1 chiếc ghế massage Elip 45tr về ông bà thích lắm, lúc đầu cũng trách phí tiền nhưng ngồi được mấy hôm bảo đáng đồng tiền ghê, ngủ ngon hơn hẳn mà ít đâu vai, chân nữa.

3. linhh4627

linhh4627 " hạnh phúc là một hành trình"

may này giá thế nào đấy bạn, bạn đưa lên cho mọi người tham khảo

4. Rojoan

Rojoan Thành viên tập sự

tháng trước mua chiếc ghế massage Rhodi của siêu thị tại gia có 25tr nhưng massage cực thích, cả nhà khen hoài đang tính mua thêm chiếc nữa cho ông bà ngoại

5. sorbicion

sorbicion Thành viên tập sự

trước giờ em cứ tưởng ghế massage đắt lắm chứ, mừng thọ ông ngoại nên mấy chị em ghé cửa hàng elip gần nhà tham khảo thấy mẫu 20-30 triệu nhưng massage cục kỳ thích luôn, kiểu dáng cũng sang chảnh

6. nagashimaom

nagashimaom Thành viên tập sự

mình cũng có ghé cửa hàng này tham khảo, thấy giá thành cũng bình dân, chức năng ghế cũng thích tuy nhiên mẫu mã còn ít để lựa chọn quá, 2 vợ chồng nhắm được chiếc Mozart là cũng hơi ưng ý.