Mong Con Quá Các Mẹ Ạ. Mong Các Mẹ Giúp!

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi mattroibecon6699, 11/4/2020.

1. mattroibecon6699

mattroibecon6699 Thành viên tập sự

Có ai bị hoàn cảnh giống vc em k? Thấy mẹ ck e kể là chồng em trước kia đã bị quai bị, e kinh nguyệt k đều kết luận bị buồng trứng đa nang. Vì biết trước khi cưới nên cũng thuốc thang các kiểu cho tới bh. Nhưng bệnh cả 2 vẫn không thuyên giảm tí nào. Bố mẹ cả 2 bên đều có tuổi, đều ít con cái Mong mãi vẫn chưa thấy gì htrc mẹ ck e ko biết mua đâu về mấy hộp gotosan tw3 với gotowomen tw3 bảo cả hai vk ck đều phải uống, mà ko biết hiệu quả sao nữa.Có ai bị giống vc em mà chữa khỏi rồi thì chỉ cho em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mattroibecon6699
    Đang tải...

2. yenmh85

yenmh85 Thành viên tập sự

Thương mom quá...hai vk ck mom đã đi khám đâu chưa? tốt nhất khuyên ck nên đi khám cho rõ ràng chứ ngồi nhà đoán giá đoán non thế cũng ko dc. Cả hai bao lâu rồi chưa có con? trc có dùng biện pháp tránh thai gì ko?

3. metyngau

metyngau Thành viên chính thức

Buồng trứng đa nang nhiều trường hợp vẫn có thể cơ thai tự nhiên dc mà chẳng cần chữa chạy gì tuy nhiên cũng có nhiều trường hợp phải nhờ đến phẫu thuật b ạ. B nên khuyên cả ck đi khám nữa xem tn
    2 sp gotosan với gotowomen kia là của dược phẩm TW3, vk ck thằng e bên đằng chú chồng mik cũng đang dùng.
    Nó kể có vk ck hiếm muộn 3 năm mà uống 3 tháng sau có con. Vk thì rối loank kinh nguyệt, ck tinh trùng yếu,. Vk ck đua e mik lấy nhau cũng gần 2 năm rồi, cũng đủ thứ thuốc, mong con lắm
    Đang kiên trì uống xem thế nào. Bạn thử xem biết đâu hợp thầy hợp thuốc lại có con

4. baotran82bq

baotran82bq Thành viên mới

bạn nên tới bệnh viện khám cho 2 vck thì tốt hơn

5. mattroibecon6699

Ck e thì chưa đi khám đâu, rủ ông ấy ko đi bảo ko bị sao. bực thế chứ. toàn đổi lỗi chậm con do e hết...e đi khám bào buồng trứng đa nang đó ạ. Ko biết bệnh này có thế có con tự nhiên ko nữa.
    Thật ko chị, hiệu quả ạ. Uống có 3 tháng mà có con ah. mẹ ck e ko biết nghe ai mà mua mấy hộp gotosan với gotowomen TW3 về. Của bên hãng dưỡng nào đấy chị. uống ko biết có td phụ gì ko? chứ giờ uống mấy thuốc tây thấy hại dạ dày quá

6. mattroibecon6699

ông ấy bảo thủ ko chịu đi khám cùng e

7. ngoctanbds88

ngoctanbds88 Thành viên tập sự

buồng trứng đa nang vẫn có thể mang thai tự nhiên được bình thường nhé mom

8. linhpham133

linhpham133 Thành viên mới

Em mình bị buồng trứng đa nang và rối loạn chức năng gì ấy, bác sĩ bảo phải cắt bỏ một bên, điều trị xong vẫn có con bằng cách tự nhiên được ạ. Bạn nên đi khám chữa trị càng sớm càng tốt. Anh chồng cũng nên hợp tác đi kiểm tra vì chuyện con cái không thể một mình cải thiện là được đâu.

9. cogailolem2310

cogailolem2310 Bắt đầu nổi tiếng

Em gái mình cũng mới đi khám. Bà bảo bị buồng trứng đa nang, cho thuốc uống đợi chú kì tiếp theo. Hi vọng ổn!

10. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

BTĐN thì vẫn còn nhiều cơ hội để mang thai tự nhiên lắm, nhưng nếu chồng em bị quai bị biến chứng không có tình trùng thì chắc là chỉ còn cách IVF mà thôi!

11. Rubybui68

Rubybui68 Thành viên đạt chuẩn

E chào các mẹ. Mẹ nào không may mắn bị suy buồng trứng hay vì lí do nào đó mà bs khuyên đi xin trứng mà chưa tìm được người hiến trứng thì các mẹ lh e nhé zalo 0902338296
    E nhận tư vấn nếu ai cần ng mth,sàng lọc phôi