Cần giúp: Giảm Cân Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Tepmui, 24/11/2008.

1. ThomasMike

ThomasMike Thành viên tập sự

Chào các mẹ, nếu các mẹ có nhu cầu cải thiện vòng bụng sau sinh các mẹ có thể tham khảo dịch vụ ở Home Care spa, chuyên chăm sóc mẹ và bé sau sinh, nhân viên rất chuyên nghiệp và sử dụng thuốc hoàn toàn tự nhiên không lo hóa chất.

Đang tải...

2. ReviewMyPham

ReviewMyPham Thành viên rất tích cực

Cám ơn bạn

3. ReviewMyPham

ReviewMyPham Thành viên rất tích cực

4. LaThaoDuoc

LaThaoDuoc Thành viên sắp chính thức

Chị nên đề ra kế hoặc giảm cân hẳn hoi, ngày bỏ ra 30 phút tập bụng như lắc vòng, gập bụng chẳng hạn, sau đó kết hợp uống cao chè vằng, nước chè vằng vừa lợi sữa tốt cho bé mà mẹ lại giảm được cân nữa, em cũng từng như chị và đã thành công nhờ phương pháp này, làm gì cũng phải kiên trì chị ạ, chúc chị và gia đình thật nhiều hạnh phúc nhé.

5. LinhSan Hoàng

LinhSan Hoàng Thành viên yêu màu tím .

em hóng hớt với bụng to như hồi 6 tháng đã vậy lại thèm bò húc chứ

Haohk1b thích bài này.
  6. ngohuong89

ngohuong89 Bắt đầu tích cực

Đang cho con bú thì giảm làm gì b. Khi nào cai sữa hãy giảm ko tội con lắm. Khi nào giảm thì mình tv cho sp giảm cân bền vững , ko ảnh hưởng sk

7. solitary89

solitary89 Thành viên sắp chính thức

Để giảm eo sau sinh, em xin chia sẻ vs các mẹ 1 kinh nghiệm cực kỳ hiệu quả nhé!
    Đó là làm muối chườm bụng- muối được làm từ gừng-nghệ-muối và vài loại thảo dược nếu có, ko có thì thôi cũng ko sao. Các mẹ dùng kết hợp muối chườm bụng này với thoa Rượu gừng nghệ hạt gấc thì đảm bảo là bụng sẽ nhỏ lại và còn hết thâm sạm nữa ạ!
    Rượu gừng nghệ hạt gấc các mẹ có thể tự ngâm cũng rất đơn giản hôm nay em sẽ chia sẻ cách làm muối vì topic là giảm eo mờ!
    1) Cách làm muối chườm bụng:
    ** Nguyên liệu cần có: Gừng, Muối, nghệ, Ngãi cứu. Mẹ Xù còn cho thêm quế, vỏ bưởi, cho thêm hoa hồi nữa càng tốt.
    - Gừng: nên chọn gừng sẻ Việt Nam mình. Chọn củ già xài cho đã, vừa thơm vừa cay. Rửa sạch sẽ, để nguyên vỏ, phơi cho ráo. Tỷ lệ muối và gừng 2:1.
    - Nghệ: tỷ lệ mẹ Xù làm 1 nữa của gừng, cũng rửa sạch, cho khô ráo và để nguyên vỏ. Gừng, nghệ đập dập thái ra nhé.
    - Ngải cứu: mua về phơi khô, chừng mấy nắm.
    - Quế,vỏ bưởi không có cũng được nhưng bỏ vào thì thơm lắm.
    Bước 1: Gừng nghệ bạn dùng thớt và dao to đập dập nhỏ nhỏ or bác nào có máy xay lớn đập dập bỏ xay sơ sơ.
    Bước 2: Bỏ gừng nghệ đã đập dập trộn cùng muối trên vào nồi , rang sơ qua cho seo lại, tầm 5 đến 10 phút. Khi nào thấy seo seo lại là được. Vì gừng nghệ đập dập ra có nước, muối cũng có nước. Công đoạn này giúp nguyên liệu thành phẩm được khô ráo.
    Bước 3: Lúc chuẩn bị tắt bếp bỏ quế, ngải cứu và vỏ bưởi đã được cắt nhỏ phơi khô vào, tắt bếp và trộn đều lên. Muối này để được tận mấy tháng nhé, nên các mẹ có thể làm trước lúc sinh.
    Muối tự làm nên các mẹ làm nhiều chút xài cho sướng. Mình làm 4kg muối, 2kg gừng, 1kg nghệ.

**Làm cái túi để bỏ muối vào cần chọn loại vải dày dặn như kaki . Nên may hai,ba cái để thay thế nhau và lỡ có bị rách.
    Hoặc các mẹ có thể làm như mình không cần mất công may túi, mọi người chỉ cần lục trong đống quần bỏ đi có cái nào vải hơi dày chút (ko cần dày quá và ko nên dùng vải jean vì rất nhanh rách), cắt dài tầm 40cm, lấy dây vải cột 1 đầu, đổi hỗn hợp đã rang vào và cột nốt đầu còn lại, vậy là được 1 cái túi trông như viên kẹo ấy.hehe!
    Mỗi lần sử dụng cần hai cái thay phiên nhau, túi may đựng hỗn hợp muối rộng tầm 20cm, dài tầm 40cm, tuỳ vòng eo lớn hay nhỏ mà đo may túi nhé các mẹ.

2) CÁCH SỬ DỤNG MUỐI CHƯỜM BỤNG:
    Mẹ nào sinh thường 1 tuần là chườm được, sinh mổ để vết thương lành đã nhé, khi chườm tránh đè túi muối lên vết mổ.
    Nhà nào có lò vi sóng thì dễ rồi, cho tất cả hỗn hợp muối, gừng, nghệ, ngãi cứu vô túi cho vào lò.
    Không có lò thì nên sắm 1 nồi cơm điện cho tiện. Bỏ túi muối vào nồi cơm điện, bật nút cook, khi nào chuyển qua nút Warm là lấy ra dùng, bỏ bịch thứ 2 vào nồi bật nút Cook.
    Chườm hỗn hợp muối đến khi nào hết nóng thay túi kia,cứ thay luân phiên nhau như vậy. Lúc đầu nóng quá nên có tấm vải lót bụng nhé các mẹ, sau quen rồi thì không cần lót nữa.
    Lâu lâu xóc cho muối nóng đều lên rồi tiếp tục chườm. Khi chườm nằm ngửa cũng được, nằm sấp chườm cũng được, chườm bịch muối hết phần bụng là Ok.
    Nên chườm mỗi ngày 1 đến 2 lần, giờ nào rảnh thì chườm, mỗi lần chườm từ 15 phút đến tầm 1 tiếng, tuỳ vào thời gian rỗi của các mẹ, muốn đạt hiệu quá săn chắc bụng cao thì tầm 30 phút trở lên nhé. Hai túi muối chườm khoảng 1 tuần, khi nào thấy muối chuyển qua màu đen là thay muối mới nhé.
    Và điều cuối cùng các mẹ nên đầu tư cho mình 1 cái đai nịt bụng thật chất lượng nhé. Vì sao phải chất lượng? Không làm các mẹ thấy khó chịu, để mỗi lần nịt không làm mình đau. Một cái nịt bụng chất lượng tầm 800k, một nồi cơm điện tầm 180k đến hơn 200 và sự kiên trì hằng ngày để có 1 vòng eo đẹp.
    Nói thêm về cái nồi cơm điện,có thể dùng để xông hơi cho các mẹ sau sinh, dùng để xông nhà, rẻ mà tiện dụng quá. Chúc các mẹ có vòng eo đẹp.

P/S: Nên nằm sấp khi áp bụng sẽ cảm giác đã hơn và hiệu quả nhanh hơn!
    Nếu cần tư vấn gì các mẹ cứ inbox em nha!

8. tranthikhuyen

tranthikhuyen Thành viên chính thức

mẹ lên uống chè vằng giảm cân vừa lọi sữa cho con mẹ nhé

9. Bố Bông Bống

Bố Bông Bống Thành viên tập sự

Theo mình khi nào bé cai sữa thì các mẹ mới nên giảm cân, để bé có đủ dưỡng chất nhé

10. luongthanhhuyen-87

luongthanhhuyen-87 Thành viên chính thức

Có Mẹ Nào đã dùng sản phẩm này chưa Mình dùng rồi nhé hiệu quả ngoài sức mong đợi các Mẹ tìm hiều nhé , dạng đẹp mặc gì cũng đẹp https://shorten.asia/ZeDAQV1Y

11. tranthikhuyen

tranthikhuyen Thành viên chính thức

Mình cũng vậy đó sinh xomg bụng cứ sề ra mặc đồ lên không thể yêu thương được .Truocs thì váy bô body giờ mặt váy suông vẫn thấy xấu không thể yêu thương nổi

12. stevenqq

stevenqq Stevenqq

Giảm Cân Sau Sinh 1 Tháng Lấy Lại Vóc Dáng Thanh Xuân

Cách giảm cân sau sinh 1 tháng nhanh nhất để sở hữu vóc dáng thon gọn gợi cảm như thời con gái đang được nhiều chị em quan tâm. Chỉ cần thực hiện theo những phương pháp giảm cân sau sinh dưới đây như thay đổi lối sống, tăng cường tập luyện kiên trì sẽ giúp bạn đánh bay mỡ thừa trở nên xinh đẹp quyến

1. Nuôi con bằng sữa mẹ

Nuôi con bằng sữa mẹ là cách giảm cân sau sinh nhanh và hiệu quả được nhiều bà mẹ áp dụng. Việc cho con bú là cách mẹ có thể đốt cháy calo thừa nhiều nhất mà không cần ăn kiêng quá mức. Kết hợp với chế độ ăn uống hợp lý, giảm cân sau sinh bằng cách cho con bú vừa tốt cho mẹ và không ảnh hưởng đến chất lượng sữa.

2. Uống nhiều nước
    Việc uống nhiều nước giúp thúc đẩy tăng cường quá trình trao đổi chất và đốt cháy calo. Bên cạnh đó còn giúp thanh lọc cơ thể làm giảm các cơn đói và thèm ăn. Bạn có thể uống nước lọc, nước trái cây , nước canh hay trà (trừ các loại nước có đường, gas hay đồ uống cồn) … giúp làm giảm cholesterol nhanh và đánh bay mỡ thừa hiệu quả.

3. Chế độ ăn lành mạnh
    Sau khi sinh xong cơ thể người mẹ cần lượng dinh dưỡng tối đa để đảm bảo sức khỏe cho mẹ và bé. Khi muốn giảm cân bạn nên lựa chọn cho mình thực phẩm giàu dinh dưỡng và chứa ít calo với chất béo. Bạn nên chia nhỏ bữa ăn hàng ngày với các món ăn nhẹ thay vì ăn ba bữa lớn. Mỗi bữa ăn nhỏ của bạn có thể là yến mạch, bánh mỳ đen, ngũ cốc, trái cây hay một ly sữa. Khi nấu nữa bạn chọn chế độ ăn với các món luộc, hấp, nướng và đặc biệt hạn chế tối đa tinh bột. Nên bổ sung các chất béo tốt trong các loại dầu ô liu, hạt hay cá hồi, cá basa. Tránh món chiên rán, đồ ngọt không tốt cho tim mạch và gây tiểu đường. Một số loại thực phẩm và chế độ ăn giúp bạn giảm cân nhanh chóng có thể tham khảo như:

3.1. Giảm cân sau sinh bằng gạo lứt

Gạo lứt là một dạng ngũ cốc giúp giảm cân nhanh chóng. Do đó nếu bạn muốn giảm cân sau sinh bằng gạo lứt có thể tham khảo thực đơn lành mạnh sau:

- Bữa sáng: 1 chén cơm gạo lứt + rau xanh và 1 ly sữa gạo lứt

- Bữa trưa: 1 bát cơm gạo lứt + rau luộc và đậu hũ kho nấm

- Bữa tối: 1 bát cơm gạo lứt + 1 phần cá sốt cà + canh bí đỏ sườn heo và 1 chén trái cây ăn sau bữa 30 phút.

Bên cạnh đó bạn nên bổ sung nước lọc hàng ngày để thúc đẩy quá trình giảm cân nhanh chóng.

3.2. Giảm cân sau sinh bằng hạt chia

Hạt chia là một trong những thực phẩm giàu dinh dưỡng giúp giảm cân hiệu quả. Dựa vào cơ chế trương nở khi gặp nước của hạt chia, khi sử dụng hạt chia bạn sẽ cảm giác no nhanh khiến cơ thể không thèm ăn. Bên cạnh đó hạt chia ức chế và làm chậm quá trình hấp thụ thức ăn.

Bạn có thể áp dụng giảm cân sau sinh với hạt chia bằng cách uống detox hoặc kết hợp với các thực phẩm như mật ong , sữa chua vừa giúp giảm béo mà làm đẹp da. Cụ thể như sau:

- Lấy 2 thìa hạt chia bỏ vào nước, dùng muỗng khuấy đều lên.

- Sau đó để trong 10 phút cho ngậm nước, nở đều rồi cho thêm chanh vàng, táo cắt lát. Bạn có thể mang đi làm uống thay nước lọc.

- Kiên trì áp dụng hàng ngày giúp bạn loại bỏ mỡ thừa hiệu quả.

3.3. Giảm cân sau sinh bằng yến mạch

Yến mạch giúp hấp thụ chất xơ cao gấp đôi so với các loại ngũ cốc khác mà không chứa chất béo và đường. Sử dụng yến mạch không những giúp giảm cân mà còn cung cấp dưỡng chất có lợi cho cơ thể như protein, sắt, …Bạn có thể tham khảo thực đơn giảm cân với yến mạch như sau:

- Bữa sáng: 1 tô cháo yến mạch + 1 ly sữa tươi ít béo hoặc sữa đậu nành không đường + 1 quả trứng gà luộc

- Bữa ăn dặm buổi trưa: 1 chén trái cây gồm nho, dâu, táo, lê và quýt

- Bữa trưa: 1 tô cháo yến mạch + 1 trứng gà luộc + 1 đĩa rau luộc

- Bữa xế: 1 củ khoai lang luộc

- Bữa tối (ăn trước 8h tối): 1 tô cháo yến mạch + 1 ly sữa ít béo và không đường.

3.4. Giảm cân sau sinh bằng tinh bột nghệ

Tinh bột nghệ giúp tăng cường quá trình trao đổi chất và đốt cháy mỡ thừa hiệu quả. Vì vậy để giảm cân sau sinh bạn sử dụng uống tinh bột nghệ giúp cân nặng giảm nhanh chóng.

Để thực hiện bạn cho 2 thìa tinh bột nghệ cùng 2 thìa mật ong với nước ấm hòa đều và uống trước bữa sáng 30 phút và buổi tối trước khi đi ngủ 2 giờ.

Uống tinh bột nghệ bạn nên cắt giảm khoảng 20-30% khẩu phần ăn và thực hiện kiên trì đều trong 2 tháng. Với phụ nữ sau sinh thường khí huyết hư nhược máu xấu tích tụ vì vậy tinh bột nghệ giúp đẩy máu xấu, huyết dịch ứ đọng và tăng co hồi tử cung khiến bụng thon gọn.

3.5. Giảm cân sau sinh bằng nước đậu đen rang

Đậu đen rang vốn là thứ nước giải khát giúp bổ huyết, thải độc, phòng tránh ung thu. Uống nước đỗ đen hàng ngày sẽ khiến cơ thể liên tục được nạp đầy đủ các chất và thải độc để khỏe mạnh hơn.

Bạn uống nước đỗ đen rang giảm cân trước bữa ăn 30 phút sẽ khiến giúp giảm được lượng nước ăn nạp vào từ đó thúc đẩy quá trình giảm cân hiệu quả.

Để thực hiện bạn làm theo phương thức sau:

- Bạn lấy 100g-150g đậu đen xanh lòng rửa sạch để ráo nước.

- Cho vào chảo rang dưới lửa nhỏ sau đó đảo đều tay không bị cháy. Bạn rang khoảng 15 phút thì tắt bếp rồi tiếp tục đảo khoảng 2 phút rồi đổ ra đĩa cho nguội.

- Bạn đun một nồi nước sôi rồi cho đậu đen rang vào đun trong 10 phút sau đó tắt bếp để thêm 10-15 phút để nguội gạt hạt và dung ngay.

4. Tập thể dục
    Việc tập thể dục thường xuyên không những giúp tăng cường sức khỏe dẻo dai mà còn là một trong những cách giảm cân sau sinh hiệu quả. Tập thể dục giúp việc giảm mỡ thay vì giảm cơ. Có thể bạn không cần tới phòng tập chỉ cần đi bộ khi đẩy xe hoặc bế bé đi dạo sẽ giúp kích thích tim mạch cùng hoạt động cơ bắp.

Bạn có thể tranh thủ lúc con ngủ để luyện tập các bài tập Cardio phù hợp như yoga hay aerobic 30 phút mỗi ngày. Bạn có thể tham khảo một số bài tập sau để giảm cân sau sinh

4.1 Giảm mỡ với các bài tập Cardio

Những chị em sau sinh thường dễ vào tình trạng sức khỏe yếu nhanh mệt. Tổ hợp các động tác Cardio dưới đây giúp bạn đốt cháy calo dư thừa hiệu quả.

- Bước 1: Tư thế chuẩn bị:

Bạn nằm ngửa người, phần vai tạo với mặt sàn góc nghiêng 45 độ, đặt 2 tay sát vào hông.

- Bước 2: Nhẹ nhàng nâng 2 chân lên cao lúc này tay di chuyển đặt sát tai. Sau đó, co gập người lại và nâng chân sao cho phần chân dưới song song với mặt sàn

- Bước 3: Thực hiện liên tiếp 10 đến 15 lần và duy trì thói quen tập Cardio giảm mỡ mỗi ngày!

4.2 Bài tập Yoga làm giảm mỡ bụng sau sinh mổ

Yoga cũng là một trong những bộ môn được nhiều chị em áp dụng bởi không đòi hỏi quá nhiều kỹ thuật và có thể thực hiện ngay tại nhà. Yoga không chỉ giúp cơ thể dẻo dai săn chắc mà còn giảm mỡ hiệu quả ngăn chặn biểu hiện stress sau sinh. Một số động tác yoga bạn có thể tham khảo:

- Yoga tư thế đứa trẻ: Tác động trọng tâm lên phần thân dưới, cụ thể lưng và hông.

- Bước 1: Quỳ gối và ngồi lên 2 chân sau đó từ từ Bước 1: Quỳ gối và ngồi lên 2 chân gập thẳng thân người trên về phía trước, 2 tay duỗi thẳng

- Bước 2: Giữ nguyên như vậy trong 30 đến 60s, kết hợp kỹ thuật hít sâu – thở ra nhẹ nhàng.

- Bước 3: Trở về tư thế ban đầu và lặp lại ít nhất 15 đến 20 lần.

4.3 Đi bộ giảm mỡ

Việc đi bộ vừa trông và chơi với con giúp loại bỏ được lượng mỡ tồn dư. Để lấy lại vóc dáng sau sinh bạn cần thường xuyên đi bộ ít nhất 30 phút mỗi ngày. Và tăng cường chạy 10-15 phút để giảm mỡ thêm hiệu quả.

Lưu ý: Ngoài đi bộ, yoga, cardio…bạn cũng có thể tham khảo thêm một số bài tập thể dục đốt cháy mỡ sau sinh như lắc vòng, nhảy dây…Ngủ đủ giấc, giảm stress. Việc ngủ đủ giấc dường như là điều khá khó khăn với chị em sau sinh vì bạn phải chăm sóc trẻ sơ sinh khiến bạn dễ bị căng thẳng. Việc thiếu ngủ sẽ ảnh hưởng đến quá trình trao đổi chất làm cơ thể mệt mỏi và gây stress. Vì vậy để giảm cân bạn cần có chế độ ngủ đủ giấc hợp lý để giảm cân hiệu quả. #canchinh_vocdang

Trên đây là tổng hợp những cách giảm cân sau sinh dành cho các mẹ bỉm sữa. Hy vọng qua bài viết này giúp bạn lựa chọn cách giảm cân hiệu quả hợp lý phù hợp với cơ thể của mình
    .[​IMG]
    #canchinh_vocdang

13. NgucocAnNhan

NgucocAnNhan Thành viên tập sự

Ăn uống khoa học, kết hợp tập luyện thể dục em nghĩ sẽ giảm được cân thôi ạ.
    Em thấy nhiều trường hợp sau sinh các mẹ thấy stress về vấn đề cân nặng lắm ạ. Nhưng khi hết thời gian cho con bú nhiều mẹ lại về dáng bình thường. Vậy nên mình cứ kiên trì chị ạ. Mong con khỏe đầy đủ dinh dưỡng trước đã. Sau đó dùng thực phẩm hỗ trợ gì tính sau. Không gì bằng cách tự nhiên: ăn uống hợp lý, thể dục đều đặn. có thể kết hợp vài sản phẩm mình có thể tự làm như rượu nghệ hạ thổ mát xa vùng bụng ạ. Chúc chị thành công ạ!

14. ogashop

ogashop Thành viên tích cực

Hướng dẫn giảm cân

Có nhiều cách để giảm cân nhanh chóng.

Điều đó nói rằng, nhiều kế hoạch ăn kiêng khiến bạn cảm thấy đói hoặc không hài lòng. Đây là những lý do chính khiến bạn khó tuân thủ chế độ ăn kiêng.

Tuy nhiên, không phải chế độ ăn kiêng nào cũng có tác dụng này. Chế độ ăn kiêng low carb có hiệu quả để giảm cân và có thể dễ áp dụng hơn các chế độ ăn kiêng khác.

Dưới đây là kế hoạch giảm cân 3 bước áp dụng chế độ ăn kiêng ít carb và nhằm mục đích:

giảm đáng kể cảm giác thèm ăn của bạn

giảm cân nhanh chóng

cải thiện sức khỏe trao đổi chất của bạn đồng thời

1. Cắt giảm carbs

Phần quan trọng nhất là cắt giảm lượng đường và tinh bột, hoặc carbohydrate.

Khi bạn làm điều đó, mức độ đói của bạn giảm xuống và bạn thường ăn ít calo hơn đáng kể

Thay vì đốt cháy carbs để lấy năng lượng, cơ thể bạn bây giờ bắt đầu đốt cháy chất béo dự trữ để lấy năng lượng.

Một lợi ích khác của việc cắt giảm carbs là nó làm giảm mức insulin, khiến thận thải ra natri và nước dư thừa. Điều này làm giảm đầy hơi và trọng lượng nước không cần thiết

Theo một số chuyên gia dinh dưỡng, không có gì lạ khi giảm tới 4,5 kg - đôi khi nhiều hơn - trong tuần đầu tiên ăn theo cách này. Việc giảm cân này bao gồm cả trọng lượng mỡ và nước.

Một nghiên cứu ở những phụ nữ khỏe mạnh bị béo phì báo cáo rằng chế độ ăn kiêng rất ít carb hiệu quả hơn chế độ ăn ít chất béo để giảm cân trong thời gian ngắn

Nghiên cứu cho thấy rằng chế độ ăn ít carb có thể làm giảm sự thèm ăn, điều này có thể khiến bạn ăn ít calo hơn mà không cần suy nghĩ về nó hoặc cảm thấy đói

Nói một cách đơn giản, giảm lượng tinh bột có thể dẫn đến giảm cân nhanh chóng, dễ dàng.

2. Ăn chất đạm, chất béo và rau quả

Mỗi bữa ăn của bạn nên bao gồm nguồn protein, nguồn chất béo và rau ít carb.

Theo nguyên tắc chung, hãy thử ăn hai đến ba bữa mỗi ngày. Nếu bạn thấy mình đói vào buổi chiều, hãy thêm bữa ăn thứ tư.

Xây dựng bữa ăn của bạn theo cách này sẽ giảm lượng carb của bạn xuống khoảng 20–50 gram mỗi ngày.

Để biết cách bạn có thể tổ chức các bữa ăn của mình, hãy xem kế hoạch bữa ăn ít carb này và danh sách 101 công thức nấu ăn ít carb lành mạnh .

Chất đạm

Ăn nhiều protein là một phần thiết yếu của kế hoạch này.

Bằng chứng cho thấy rằng ăn nhiều protein có thể tăng tiêu thụ calo lên 80–100 calo mỗi ngày

Chế độ ăn giàu protein cũng có thể làm giảm 60% cảm giác thèm ăn và những suy nghĩ ám ảnh về thức ăn, giảm một nửa ham muốn ăn khuya và khiến bạn cảm thấy no. Trong một nghiên cứu, những người có chế độ ăn nhiều protein hơn đã ăn ít hơn 441 calo mỗi ngày

Khi nói đến việc giảm cân, protein là một chất dinh dưỡng quan trọng cần phải nghĩ đến

Các nguồn protein lành mạnh bao gồm:

Thịt: thịt bò, thịt gà, thịt lợn và thịt cừu

Cá và hải sản: cá hồi, cá hồi và tôm

Trứng: cả quả trứng với lòng đỏ

Protein thực vật: đậu, các loại đậu và đậu nành

Rau ít carb

Đừng ngại nạp vào đĩa của bạn các loại rau ít carb. Chúng chứa nhiều chất dinh dưỡng và bạn có thể ăn một lượng rất lớn mà không cần vượt quá 20–50 tinh bột mỗi ngày.

Một chế độ ăn uống chủ yếu dựa trên nguồn protein nạc và rau chứa tất cả chất xơ, vitamin và khoáng chất bạn cần để khỏe mạnh.

Nhiều loại rau có hàm lượng carbs thấp, bao gồm:

bông cải xanh

súp lơ trắng

rau bina

cà chua

cải xoăn

bắp cải Brucxen

cải bắp

rau diếp

quả dưa chuột

Chất béo lành mạnh

Đừng sợ ăn chất béo. Cố gắng thực hiện chế độ ăn ít carb và ít chất béo cùng một lúc có thể khiến việc tuân thủ chế độ ăn kiêng rất khó khăn.

Các nguồn chất béo lành mạnh bao gồm:

dầu ô liu

dầu dừa

dầu bơ

3. Nâng tạ ba lần mỗi tuần

Bạn không cần phải tập thể dục để giảm cân trong kế hoạch này, nhưng nó sẽ có thêm lợi ích.

Bằng cách nâng tạ, bạn sẽ đốt cháy rất nhiều calo và ngăn quá trình trao đổi chất của bạn bị chậm lại, đây là một tác dụng phụ phổ biến của việc giảm cân

Các nghiên cứu về chế độ ăn ít carb cho thấy bạn có thể tăng một chút cơ bắp trong khi giảm lượng mỡ cơ thể đáng kể

Cố gắng đến phòng tập thể dục ba đến bốn lần một tuần để nâng tạ. Nếu bạn mới tập gym, hãy nhờ huấn luyện viên cho một số lời khuyên.

Nếu nâng tạ không phải là một lựa chọn cho bạn, hãy tập một số bài tập tim mạch như đi bộ, chạy bộ, chạy bộ, đạp xe hoặc bơi lội là đủ. Cả bài tập tim mạch và cử tạ đều có thể giúp giảm cân.

Thử thực hiện 'nạp carb' mỗi tuần một lần

Nếu cần, bạn có thể nghỉ một ngày mỗi tuần để ăn nhiều carbs hơn. Nhiều người chọn làm việc này vào thứ Bảy.

Điều quan trọng là phải ăn các nguồn carb lành mạnh như yến mạch, gạo, hạt quinoa, khoai tây, khoai lang và trái cây. Nếu bạn phải có một bữa ăn gian lận và ăn một cái gì đó không lành mạnh, hãy làm điều đó vào ngày này.

Hạn chế điều này đến một ngày carb cao hơn mỗi tuần. Nếu bạn không giảm đủ carbs, bạn có thể không giảm cân.

Bạn có thể tăng một chút trọng lượng nước trong ngày nạp nước và nhìn chung bạn sẽ giảm cân trở lại trong 1-2 ngày tới.

Điều gì về lượng calo và kiểm soát khẩu phần?

Không cần thiết phải tính lượng calo miễn là bạn giữ lượng carb nạp vào cơ thể rất thấp và ăn các loại rau củ có hàm lượng protein, chất béo và ít carb.

Tuy nhiên, nếu bạn muốn đếm chúng, bạn có thể sử dụng một máy tính trực tuyến miễn phí như thế này.

Nhập giới tính, cân nặng, chiều cao và mức độ hoạt động của bạn. Máy tính sẽ cho bạn biết lượng calo cần ăn mỗi ngày để duy trì cân nặng, giảm cân hoặc giảm cân nhanh.

Bạn cũng có thể tải xuống các bộ đếm calo miễn phí, dễ sử dụng từ các trang web và cửa hàng ứng dụng. Dưới đây là danh sách 5 quầy calo để thử.

10 mẹo giảm cân tại

https://www.blogogashop.com/2015/08/huong-dan-giam-can.html

15. ngo thi diem

ngo thi diem Thành viên mới

không bù cho mình, người cứ gầy không phanh huhu

16. Binh261020

Binh261020 Thành viên tập sự

Những ngày cận Tết Nguyên Đán, ngoài việc lo lắng cho việc mua sắm đồ đạc, chuẩn bị quà Tết biếu tặng, sắp xếp hoàn thành công việc trước Tết ổn thoả thì nhiều gia đình còn vướng phải vấn đề – đôn đáo đi tìm người giúp việc trong dịp Tết đến xuân về.

Để tìm được người giúp việc vào ngày Tết không khó, nhưng tìm được giúp việc chất lượng xứng đáng với mức lương chi trả lại là một bài toán rắc rối đối với nhiều chủ nhà. Giúp việc ngày Tết sẽ làm những công việc gì? Mức lương chỉ trả như thế nào hợp lý nhất và thuê người giúp việc ngày Tết ở đâu uy tín tại Hà Nội? Theo dõi bài viết dưới đây, khách hàng có thể giải quyết triệt để vấn đề thuê giúp việc ngày Tết vô cùng nan giải này nhé!

Giúp việc ngày Tết tại trung tâm giúp việc Hồng Doan

Giúp việc ngày Tết từ lâu đã trở thành nhu cầu của các gia đình hiện đại và bận rộn. Dịp cuối năm là thời gian bận rộn và nhiều việc, nhiều gia đình thường không có thời gian để dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng… trong khi đó công việc nhà lại vô cùng nhiều. Bởi thế mà dịch vụ giúp việc ngày Tết ra đời để có thể bớt đi gánh nặng cho các bà nội trợ trong những ngày đầu xuân, năm mới .

NGuồn: giupviechongdoan.com

17. ChuyenTinh.Vn Store

ChuyenTinh.Vn Store Cho đi nhiều hơn là nhận lại

hoạt động tình dục hiệu quả và đều đặn cũng giúp phụ nữ lấy lại vóc dáng và giảm cân sau sinh

18. thuoctaydactri

thuoctaydactri Thành viên chính thức

lượng mỡ trong cơ thể không tự nhiên mất đi được. phải nhờ vào tập luyện kết hợp chế độ ăn uống hợp lý

19. Nguyenhoaiphuong12

Nguyenhoaiphuong12 Thành viên sắp chính thức

mẹ nào vừa muốn lợi sữa vừa muốn giảm cân hãy dùng ngay ngũ cốc lợi sữa giảm cân . chắc chắn hiệu quả

20. nonganson

nonganson Thành viên mới