Cho Bé Ăn Dặm Cùng Hạt Mắc Ca

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi sanphambangtai, 18/3/2017.

1. sanphambangtai

sanphambangtai Thành viên đạt chuẩn

Với các bà mẹ thì công thức nấu ăn cho con trẻ của mình không bao giờ là đủ, nhất là các bữa ăn dặm cho bé. Các mẹ sưu tập những công thức nấu ăn dặm thường xuyên, học hỏi kinh nghiệm từ nhiều nguồn để luôn luôn có thể thay đổi khẩu vị cho bé. Cũng như cung cấp các chất dinh dưỡng tốt nhất dành cho bé yêu của bạn.

Hôm nay mình xin được giới thiệu với các mẹ một công thức ăn dặm mới với đầy đủ thành phần chất dinh dưỡng trợ giúp cho sự phát triển trí não của trẻ. Đây là công thức ăn dặm được nhiều bà mẹ nước ngoài sử dụng và bình chọn là công thức có nhiều thành phần dinh dưỡng nhất, được trung hòa tốt nhất phù hợp với việc hấp thụ năng lượng của bé, có tác dụng tăng cường sự miễn dịch của bé, giúp cơ thể của trẻ nhỏ phát triển tốt hơn, trở nên khỏe mạnh hơn.

Các nguyên liệu cần chuẩn bị
    • 1 cốc sữa tươi và một nửa cốc nước trắng.
    • 1 cốc yến mạch. Hiện giờ yến mạch rất dễ mua chứ không giống những năm trước. Bạn có thể tìm thấy chúng ở trong tất cả các siêu thị, thậm chí là ở chợ.
    • 1 quả chuối tiêu. Bạn phải nghiền nát chuối tiêu ra trước.
    • Nếu có mật ong thì bạn nên cho cả mật ong vào. Mật ong cực kỳ tốt cho bé, là một thành phần dinh dưỡng không thể thiếu.
    • Thêm một chút bơ và hạt mắc ca vào là đầy đủ nguyên liệu cần có.
    Phương pháp chế biến món ăn dặm cho bé
    Đầu tiên bạn cần phải đun sôi sữa tươi cùng với nước đã chuẩn bị. Sau đó bạn từ từ cho các thành phần sau theo thứ tự lần lượt vào để chế biến. Trước tiên là bạn cho yến mạch, một chút mật ong. Sau đó bạn tiếp tục cho chuối vào. Khi đã nấu hơi nhừ thì bạn cho thêm một chút muối vào trong nồi. Muối có tác dụng tăng cường iốt, rất tốt cho tuyến giáp của bé. Tuy nhiên vị giác của bé vẫn chưa được hoàn thiện nên bạn chỉ cần cho một chút xíu muối là được.

Sau khi các nguyên liệu đã được nấu thật nhừ thì bạn cho thêm bơ lạt đã chuẩn bị từ trước vào. Đảo đều hỗn hợp. Tiếp sau đó, bạn rắc thêm một chút hạt mắc ca vào. Nếu không tìm thấy hạt mắc ca, bạn có thể thay bằng hạt óc chó cũng được, đều rất tốt cho sức khẻo của bé. Cuối cùng bạn cho chuối vào trong để có hương vị thơm hơn, và kích thích vị giác của bé tốt hơn, giúp bé ăn được ngon miệng.
    Lưu ý: Nếu bạn có tiền sử dị ứng các loại hạt hoặc bé dưới 1 năm tuổi thì không nên cho bé ăn dặm hạt mắc ca nhé.
    Cần hỏi ý kiến bác sỹ trước khi cho bé ăn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sanphambangtai
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Tui Khỏe Còn Bạn

Tui Khỏe Còn Bạn Tui Khỏe Còn Bạn ? Tự Tin Sống Chất!

Macca quả thật tốt cho sức khỏe. Hạt macca có rất nhiều công dụng như hỗ trợ sức khỏe tim mạch, bổ não, hỗ trợ tăng cường trao đổi chất, đặc biệt rất tốt cho bà bầu và trẻ nhỏ.
    Các bạn có thể tìm hiểu thêm mọi thứ về macca tại đây:
    https://tuikhoeconban.com/hat-macca/

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

hạt này có tác dụng gì vậy b?

4. huyennguyenhn

huyennguyenhn Top Khỏe Đẹp

5. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

hạt này bóc thật sự vất vả