Cần giúp: Tắc Tia Sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi hieu11008, 30/6/2015.

1. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên chính thức

mỗi lần bé bú sẽ không hết sữa đâu mom, mom phải hút hết sữa cuối luôn như vậy mới không bị tắc tia sữa

Đang tải...

2. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

Mom nên dùng máy hút hết sữa cuối ra mom ạ như vậy sẽ không bị tắc tia sữa nhé mom

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Các mẹ đến trung tâm breatech trung tâm vấn và chăm sóc vú còn có nhiều dịch vụ hỗ trợ chị em sau sinh khác như: Hướng dẫn cách cho bú, cách cho bé ăn, dinh dưỡng cho mẹ và chăm sóc bé.

4. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

5. nguyenduong8387

nguyenduong8387 Thành viên chính thức

hic e cũng bị tắc sữa. Mẹ chồng làm đủ cách nào là dùng lá đinh lăng, lá mít các kiểu mà chẳng đỡ ấy. Ngực ngày càng sưng, đau phát sốt lên được. Sợ để càng lâu càng nguy hiểm nên e phải cuống cuồng đi chữa. Cũng may biết được địa chỉ uy tín chỗ trung tâm Breatech. Các bác sỹ tận tâm, trách nhiệm và giữ chữ tín hàng đầu, e 80% sau lần đầu các mom,k hề đau luôn nhé hì hì

6. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Tắc tia sữa đến mức nổi cục hay nặng nhất là phải ap-xe vú là nỗi ám ảnh cả thể xác lẫn tinh thần của các bà mẹ sau sinh. Việc đầu tiên cần làm là phải đánh tan cục tắc sữa để phòng sữa bị tắc lâu ngày, ứ đọng lại trong ngực gây áp-xe tạo mủ rất nguy hiểm. Mất sữa như chơi. Mình gọi ở ngay dốc phụ sản một trung tâm có hơn 10 năm kinh nghiệm, rất uy tín và chuyên nghiệp. Mọi người có thể tham khảo trước trang web hutsua.com Tắc tia sữa đến mức nổi cục hay nặng nhất là phải ap-xe vú là nỗi ám ảnh cả thể xác lẫn tinh thần của các bà mẹ sau sinh. Việc đầu tiên cần làm là phải đánh tan cục tắc sữa để phòng sữa bị tắc lâu ngày, ứ đọng lại trong ngực gây áp-xe Các mẹ tham khảo hutsua com

7. MebeBon122019

Các mẹ ơi bị tắc thì liệu đến bao giờ thì khỏi vì mỗi lần cho bú trời "dựng cả tóc gáy lên" , đến lại sắm cái thẻ VIP để được massage vú hàng ngày mới ổn, lại cầu cứu chị Linh thôi

8. MebeBon122019

Mình đã bị tắc tia 2 lần và đeu nhờ chị Hằng 0946530809 - ở dốc phụ sản hà nội. Chị này mát tay và làm rất khéo. Mình cũng không bị đau j luôn. Mọi người gọi thử nhé

9. MebeBon122019

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi.

10. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trung tâm Breastech được rất nhiều mẹ quan tâm và tin tưởng , bs làm rất chuyên nghiệp và nhiệt tình

11. quangtrunght83

quangtrunght83 Thành viên đạt chuẩn

12. dung_q207

dung_q207 Bắt đầu tích cực

Đợt em tắc sốt 40 độ phải gọi y tá tới Thông, em đắp lá bắp cải cũng xuống 1 chút nh kinh nghiệm của e lá thấy cứng phát phải bắt ra ngay và lấy chai nước ấm chườm liên tục cho tan cục ra k áp se. Em sinh bé t2 bị tắc 2 lần sợ gần chết

13. Minhhuyenhoang

14. Minhhuyenhoang

15. mienanhpham2019

Khi bạn vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

16. mienanhpham2019

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

17. Minhhuyenhoang

Cảm ơn bạn, chỗ đó chữa rất đó. Mình đợt trước bị tắc sữa gọi c Linh đến 2 hôm là sữa về nhiêu

18. Minhhuyenhoang

Khi bạn vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

19. Minhhuyenhoang

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

Cảm ơn mẹ nó nhé. mẹ nó có nhiều kinh nghiệm hay quá. e phải nhớ để áp dụng cho lần sau mới được. Lần trước sinh bé đầu e ko biết tự xử lý nên toàn phải gọi bên trung tâm Breatech thôi. nhưng công nhận ở đó chữa cũng tốt lắm ạ.

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy. Thực ra thì bị viêm tia sữa mới đúng. Bởi khi vắt sữa, mình còn ra ít sữa màu vàng xanh, rất đáng ngại. vì thế, mình không cho con bú bên ngực đó, gọi đến số 0946530809 của trung tâm Breatech họ đến làm mới hết mủ được, lần sau hơi chớm đau mình sẽ gọi luôn, không thì mệt mỏi lắm.

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

Tắc sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

A

V

Cảm ơn bạn, mình cũng gọi c Linh Nghĩa Dũn

20. Minhhuyenhoang

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem