Review Lớp Học Tiếng Anh Người Đi Làm Nhóm Timmy English

Thảo luận trong 'Học tập' bởi loantdp, 2/10/2017.

1. tranbaongocqn87

tranbaongocqn87 Thành viên đạt chuẩn

Ib mình nữa với nhé

Đang tải...

2. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

Mình đang học A1 ở TIMMY lớp thầy Thịnh, nói chung là hài lòng. Lớp đúng nghĩa cho người đi làm, cần gì học đó, không có miên man, chơi đùa như lớp trước mình học cùng các em sinh viên. Bạn nào đi làm rồi thì nên cân nhắc

3. hnclub123

hnclub123 Thành viên đạt chuẩn

Công nhận mình đi làm rồi, học mà lại cứ chơi đùa như mấy e sinh viên thì thây sốt ruột thật

4. minhhien25010

minhhien25010 Thành viên đạt chuẩn

Có ai có biết channel nào trên youtube có thể hõ trợ tự học không ạ?

5. minhminh2758

minhminh2758 Thành viên đạt chuẩn

Bạn lên youtube xem phim extra friends mình thấy cũng hay bạn a

binhbooong1993 thích bài này.
  6. hnclub123

hnclub123 Thành viên đạt chuẩn

Bộ phim này mình thấy hay, nó đúng là kiểu chuyên dạy TA luôn ý, có cả phụ đề anh việt luôn

7. ngoctramhuc12

ngoctramhuc12 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy bộ này phù hợp với beginner, chứ fim friends nếu ai mà hiểu hết thì quá advanced rồi, cần gì phải học nữa

8. Thanhbinh12431989

Thanhbinh12431989 Thành viên tập sự

Mình đang theo học khóa A2 của Mr Thịnh tại cơ sở HQV của timmy, ban đầu cũng lưỡng lự và thấy học phí rẻ, hơn nữa background và kinh nghiệm của giáo viên ân tượng nên đăng ký 1 khóa trải nghiệm, lớp mình học gần xong nên giờ có chút review để các bố mẹ tham khảo
    1. Ưu điểm:
    - Học phí chuẩn cam kết, so với trung tâm rẻ hơn tầm 40%
    - Lớp chuẩn như cam kết, buổi đầu lơp mình 9 bạn, sau thì cứ ngẫu nhiên hôm nào cũng có ng nghỉ nên tính ra sĩ số 7-8 bạn/ lớp
    - Giáo viên: xác nhận là chuân như giơi thiệu. Nếu học không được thì lỗi do học viên vì thầy quá tận tâm rồi
    - Giáo trình: bám sát, mình thích các học phát âm linh hoạt, ko cứng nhắc kiểu phải học 1 khóa phát âm riêng biệt
    - Cơ sở vật chất phải nói rất sạch sẽ, mọi thứ cần đều có: điều hòa, nước, wifi. thích nhất vụ wifi TIMMY chơi hẳn cái 5Hzg nên mạnh dã man
    Chắc còn nữa nhưng ko nhớ.
    2. Nhược điểm
    - Đợi hơi lâu mới có lớp. Cũng hiểu vì lớp số lượng học viên ít nên nhanh full. Mình khuyên bạn nào thấy lịch phù hợp chốt luôn nhé, bên các bạn ây có cam kết nên full là ko nhét thêm dc
    - Phòng hơi nhỏ. gọi là đủ chứ ko rộng rãi
    - Vẫn mất phí gửi xe máy, học ở trung tâm thì một số đc free :)
    - Giáo trình chỉ là in đen trắng, ko phải giáo trình gốc in màu nên nhìn ko bắt mắt.
    Nói chung thì cái mình cần là giáo viên okay đủ để mình cải thiện thì TIMMY đáp ứng được.

9. binhbooong1993

binhbooong1993 Thành viên mới

Một nơi rất đáng để cân nhắc, với mình thấy hài lòng sau khóa a1

10. hachiu

hachiu Thành viên tập sự

mấy bạn nên qua ili trường tiếng anh ở quận 10 xem như thế nào nếu ok thì học,mình học thấy thích nó đó,hihi,

11. ngoctramhuc12

ngoctramhuc12 Thành viên đạt chuẩn

Mình đăng ký học A1 đã học được 2 tuần. Chuẩn như bạn này chia sẻ luôn. với mình phòng hơi nhỏ, giá to thêm thì thích. Nhưng được cái điều hòa luc nào cũng bật sẵn nên tới lớp phát là mát luôn.

12. alonestar1

alonestar1 Thành viên chính thức

ở đâu vậy

13. Lehanh199191

Lehanh199191 Thành viên mới

Mình đang học A1 ở timmy và thấy rất okay. Mình học lớp Mr Thái. cuối khóa sẽ review chi tiêt ạ

14. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Chờ review cuối khóa của bạn về lớp Mr Thái nhé.

15. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

Đồng ý với bài của bạn này, mình xác nhận là đúng như vậy nhé. Điểm mình ko hài lòng duy nhất là học ở chung cư, chứ ko phải kiểu ở một căn nhà riêng như các trung tâm. phòng học chỉ vừa đủ chứ không được to rộng, nhưng may vẫn có điều hòa xịn hì

16. Nguyen Thoa Thoa

Nguyen Thoa Thoa Thành viên tập sự

17. phuonghanh250119

phuonghanh250119 Thành viên sắp chính thức

Có anh chị nào quan tâm đăng ký cùng nhóm giảm 15% không ạ? bên timmy đang offer giảm trong tháng 7 này ạ. mình cảm ơn

18. trinhhai2921987

trinhhai2921987 Thành viên tập sự

recomended. Mình đky hên nên chờ 1 tuần là có lịch luôn, nhưng vào lớp học rồi thấy 1 số bạn cũng kêu là đợi hơi lâu. Còn lại không phải quá xuất sắc nhưng đủ để mình có động lực tới lớp hàng ngày

19. lanhuong971991

lanhuong971991 Thành viên mới

Mình thấy có nhiều mẹ như mình, muốn học TA mà phân vân không biết học ở đâu, cũng như mình. Nhưng sau 1 khóa học ở chỗ lớp giao tiếp cho người đi làm của nhóm du học sinh úc timmy english, với trải nghiệm của mình, mình thực sự rất recommend mọi người tham khảo.
    Ban đầu mình cũng google thì thấy quá nhiều nơi, trang 1-2 toàn là website hiện thị dưới dạng Quảng cáo của google, mình ko bao giờ click vào mấy cái đó. Rồi thấy miên man tìm các lớp cho người đi làm, thấy trên group học TA miễn phí nói về chỗ timmy english. mình tìm và đã chốt.
    VỀ LÝ DO MÌNH CHỌN TIMMY ĐỂ ĐĂNG KÝ HỌC
    1. review trên fanpage vẫn công khai, không giấu như các nơi khác. Mình cũng cầu toàn, chát ngẫu nhiên vơi 3 bạn, thấy đúng là review thật,
    2. Mình đọc nội dung website, mọi thứ phù hợp, từ học phí tới chương trình
    3. Tư vấn: Mọi chỗ toàn mấy bạn sinh viên. Khóa học cho người đi làm thì thì độ tuổi cung ko fai trẻ, vậy mà mấy em toàn nói bạn với mình. Nói thật là mình thấy chuối củ. Đã là khách hàng thì ít nhất tôn trọng nên gọi anh chị, dù tuổi tác của họ thấy ra sao. Mấy chỗ này kiểu vậy đã mất điểm luôn rồi, tư vấn thì toàn chung chung.
    Nhưng ở chỗ timmy thì giáo viên, ngoài việc mình hai lòng về nội dung tư vấn chi tiết. Nói chuyên cũng lịch sự hơn hẳn, mình 28 xưng chị, cuối cùng thầy test hơn mình tuổi, nhưng vẫn xưng chị và Timmy. mình là kinh doanh, nên thây sự chuyên nghiệp từ cách xưng hô, nên cũng thích rồi.

TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ SAU 1 THÁNG
    1. Sĩ số lớp 8 bạn chuẩn như cam kết (6-10 bạn). Thi thoảng có 1 bạn lạ vào học dạng học bù. Giáo viên chuẩn du học sinh. Thầy lớp mình du học úc.
    2. Giáo trình: tât cả các chủ đề có tính thực tiễn cao
    3. Cơ sở vật chất: không rộng rãi, nhưng đủ dùng và ưu điểm là sạch sẽ, yên tĩnh
    4. Cách dạy: Mình thấy ấn tượng vì cách dạy khác so với những gì mình từng học, kiểu học vẹt. Mõi tư mình học đều phải biết đươc nó là từ loại gì và mình phải nói được 1 với mỗi từ mình học. Nên mình thấy là mình hiểu được cách, và phản xạ để áp dụng từ vựng mình học chứ không còn đơ đơ như trước.
    Cái nữa là timmy luôn tối ưu hóa thời gian cho học viên. hôm nào cũng có bài về nhà qua email. cái quan trọng là học viên cần phải làm bài gửi cho giáo viên, giáo viên cũng chữa bài và trả lại trước 3 tiếng để mình xem được và chuẩn bị sẵn câu hỏi. Mây chỗ mình học trước kia, bài tập về nhà cho thì có, nhưng toàn lên lơp mới chưa nên kiểu câu giờ dã man. Cái này mình thấy cái tâm ở timmy.
    Tạm thơi mình thấy từng đó là đủ, mình là học viên và review thật chứ không phải ảo để pr cho timmy nhé. các bạn nào hoài nghi, vào fanpage chát với mây bạn để lại review, kiểu review ảo là biêt liền.

20. trinhminh0984

trinhminh0984 Thành viên mới

Recommended