Các mẹ giúp em với em bị tắc tia sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi meyeuloncon321, 1/9/2015.

1. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Hutsua.com rất nhiều bác sỹ uy tín và tận tâm, mình đã dùng dịch vụ ở đây và thực sự hài lòng

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Công nhận trang hutsua.com được rất nhiều mẹ Bỉm theo dõi và quan tâm đó. Trang rất hữu ích

3. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Khi tắc sữa mà dùng phương pháp dân gian không được thì mình thường gọi chỗ c Linh Nghĩa Dũng, chị ý chữa rất tốt mà lại nhiệt tình

4. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Tắc tia sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

5. Minhhuyenhoang

Cảm ơn bạn, chỗ đó chữa rất đó. Mình đợt trước bị tắc sữa gọi c Linh đến 2 hôm là sữa về nhiêu

6. Minhhuyenhoang

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

7. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

8. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

9. Minhhuyenhoang

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

10. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Theo mình các mẹ cứ áp dụng cách dân gian và chườm nóng và xoa bóp kết hợp dùng máy hút sữa trước xem sao. Nhiều mẹ hợp nên thông được, hết tắc đó. Trường hợp dùng vài lần mà không thấy biến chuyển gì thì nên gọi nhân viên của trung tâm thông tắc tia sữa đến. Dù sao họ có chuyên môn vẫn làm tốt hơn mình. Mình và mấy chị đồng nghiệp thì hay gọi trung tâm ở chỗ 929 đê la thành dốc phụ sản ý, chữa nhanh mà không đau

11. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình từng chữa tắc sữa sau khi sinh con đầu lòng ở chỗ Breatech dốc phụ sản rồi. Với 1 đứa sợ đau như mình thì rất hài lòng với cách làm của nhân viên ở đây. Họ mang máy móc đầy đủ, xoa bóp nhẹ nhàng. Ngực mình đang căng đau mà một lúc sau đã đỡ, sữa phun ra, ngực xẹp lép luôn. Cảm giác sung sướng lắm. Nhân viên giỏi thật. mình còn lưu sdt của họ đây, mẹ nào cần thì gọi đi 0946530809

12. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Em thì mới chữa ở chỗ 26 Hàng Bài vì nhà em gần đó. Em thấy nhân viên làm mát tay lắm, em gọi có 1 lần mà đã đỡ rất nhiều, sau đó thì sữa về nhiều hơn, hết tắc. Mẹ nào sắp sinh hay đang bị viêm tắc tia sữa thì tham khảo thử xem, chứ đừng để lâu thành viêm nặng lại khó chữa mà đau nữa. Sdt của họ là 0912661144. Em vẫn lưu để sau đẻ đứa thứ 2 mà có bị thì lại gọi

13. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

chỗ 26 Hàng Bài nầy em cũng từng gọi họ đến nhà chữa tắc sữa cho rồi các mẹ nhé. Nhân viên phục vụ nhiệt tình, chu đáo. Họ có tay nghề nên làm nhẹ nhàng không đau. Em đã hết tắc, con đã bú bình thường được rồi. Mà trung tâm này có nhiều chi nhánh khắp Hà Nội ấy. Các mẹ cứ gọi họ đi cho nhanh

14. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Trung tâm 26 Hàng Bài đúng là chữa rất tốt luôn ấy các mẹ. Sau khi sinh bé đầu, mình bị tắc tia sữa nhìn con khóc ko bú được mà thương. May có đứa bạn giới thiệu trung tâm này, Nhân viên đến tận nhà làm, thông được ngay sau có 1 lần. Giờ thì con mình đủ sữa bú rồi

15. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Mình thì sinh xong sữa rất ít, con chả đủ bú, toàn phải dặm thêm sữa công thức. Mình sốt hết cả ruột. Rồi gọi nhân viên ở 26 Hàng bài đến chữa cho. Họ matsxa và hút máy có 1 lúc mà kì lạ sữa đã phun ra thành tia rồi, mừng lắm luôn. Họ còn tư vấn cách mát xa và ché độ ăn uống để chữa về đều nữa. đúng là có chuyên môn có khác,. giờ mình đã đủ sữa cho con bú rồi. Mình có cả web của họ đây, các mẹ vào mà tham khảo, nhiều bài viết và kinh nghiệm hay lắm: thongsua.com

16. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

nhà em ở gần bệnh viện phụ sản hà nội nên sinh xong em cũng nghe theo các mẹ gọi chỗ trung tâm Breatech đến nhà chữa tắc sữa cho. Đúng là nhân viên có chuyên môn giỏi, xoa bóp có kỹ thuật nên chỉ 1 lúc sữa đã phun ra rồi, em nhẹ hết cả người ý. May mà gọi đúng chỗ uy tín. em có cả web của họ nữa, các mẹ vào mà tham khảo, nhiều bài viết hay phết đấy: thongsua.com

17. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Sinh xong em xoa bóp chườm nóng đủ kiểu vẫn tắc. Rồi phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến thông cho mới hết tắc hoàn toàn,giờ thì có sữa thoải mái cho con bú rồi. các mẹ gọi họ mà chữa, đừng cố chịu đau nhé

18. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

nhờ các mẹ cho số đt của trung tâm Breatech mà mình đã gọi họ đến chữa tác sữa cho. giờ mình hết tắc rồi, nhân viên tay nghề cao, chữa thông nhanh thật. Mình căng ngực đau thế mà họ đến xoa bóp 1 lúc đã nhẹ người.

19. mẹ Hà_còi

mẹ Hà_còi Thành viên tích cực

quả thật, nhân viên ở trung tâm Breatech là chữa thông tắc sữa tốt nhất mà mình từng biết. Làm nhẹ nhàng, máy móc đầy đủ nên thông nhanh lắm. Mình và cả mấy người bạn đều làm ở đây rồi

20. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

mình sinh lần 2 vẫn gọi trung tâm breatech để nhờ chữa tắc tia sữa.Hài lòng lắm luôn. Mà mình cũng giới thiệu trung tâm cho nhiều bạn bè lắm.các mẹ gọi mà chữa. tay nghề họ ổn mà