Điều Trị Tắc Tia Sữa Bằng Phương Pháp Vật Lý

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Lam Yen Chi 1212, 25/3/2020.

1. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Phương pháp điều trị vật lý tắc tia sữa bao gồm: sóng siêu âm đa tần số kết hợp với chiếu tia hồng ngoại và dòng điện xung là một áp dụng rất thành công cho các bà mẹ không may bị tắc tia sữa đang được triển khai tại Bệnh viện đa khoa quốc tế Vinmec.

Đây là một phương pháp điều trị hiệu quả, có nhiều ưu điểm như:

· Làm tan nhanh chóng các vị trí tuyến sữa bị đông kết và vón cục.

· Không gây tổn thương các tuyến sữa và hệ thống ống dẫn sữa bình thường khác.

Máy siêu âm đa tần số sử dụng trong điều trị tắc tia sữa:

(Máy siêu âm điều trị chuyên dụng đa tần số, màn hình LCD rộng hiển thị các thông số điều trị, 47 chương trình cài đặt sẵn. 4 chế độ xung SA: 1/10, 1/5, 1/3, 2/5. Hai đầu phát siêu âm 1Mhz& 3Mhz, đầu phát SA bằng hợp kim TITAN rất an toàn và tiện dụng trong điều trị.)

Đèn hồng ngoại sử dụng trong điều trị tắc tia sữa:

(Đèn lưu động, điều chỉnh xoay mọi hướng, kết hợp 3 bóng có công tắc bật, tắt riêng, công suất 250w/bóng, cài đặt thời gian điều trị, tự động ngắt và thông báo kết thúc thời gian điều trị)

Một lần điều trị trung bình: 30-45 phút.

Ngay sau lần điều trị đầu tiên sản phụ đã có những cải thiện đáng kể:

· Giảm cương tức và đau.

· Tuyến vú mềm ra và sữa bắt đầu tiết khi trẻ bú hay khi hút.

Hutsua.com tự hào là trung tâm thông tắc tia sữa được nhiều mẹ tin tưởng lựa chọn vì áp dụng máy móc hiện tại, an toàn và hiệu quả cùng đội ngũ nhân viên lâu năm. Chắc chắn các mẹ sẽ hài lòng và xóa tan nỗi lo tắc tia sữa sau sinh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lam Yen Chi 1212
    Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn. Mình gọi chị Linh ở Nghĩa Dũng đến chữa cũng thấy mang máy đến chữa. Rất tốt và hiệu quả nữa

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

4. Minhhuyenhoang

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem

5. Minhhuyenhoang

Tắc sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

6. mienanhpham2019

Bạn cho mình xin sdt chị ý nhé. Chị mình đang bị tắc mà ko biết nên gọi ở đâu để chữa cho yên tâm.

7. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

8. mienanhpham2019

Bé nhà mình được 6 tháng rồi, mình đang bị tắc sữa nổi thành mảng to, giờ làm thế nào cho nhanh hết tắc, mình bị 5 ngày rồi, đau nhức lắm. Thấy mấy đứa bạn mình mách đến trung tâm Breatech ở chỗ phụ sản, ko biết ở đó chữa ổn ko nhỉ. Bạn nào đã chữa ở đó chỉ cho mình với. thanks nhìu.

9. Minhhuyenhoang

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

10. Minhhuyenhoang

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

11. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Cứ nói đến tắc tia sữa là phát sợ các mẹ ạ. Mình sốt mất mấy ngày vì tắc tia sữa lúc mới sinh. May sao gọi trung tâm chỗ 105 Láng Hạ, họ đến thông cho mới khỏi hoàn toàn. Nhân viên toàn người có chuyên môn giỏi nên yên tâm lắm ấy. Mẹ nào bị thì cứ trung tâm này mà gọi. sdt đây này 0975318871

12. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng từng bị tắc tia sữa khi sinh bé đầu và phải gọi chỗ bác sĩ Linh ở Nghĩa Dũng đến thông tắc cho. Thật may mắn gặp đúng bác sĩ làm rất có tâm. Làm có 1 lần là hết tắc, sữa phun ra rồi. Nhìn chung là thấy hài lòng các mẹ ạ., Mẹ nào cần thì nên gọi bác sĩ nhé.

13. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Em dâu mình mới sinh cũng gọi ở Nghĩa Dũng đến nhà chữa tắc sữa cho đây. Nhân viên giỏi lắm, đến xoa bóp một lúc sữa đã phun ra, hết đau hết tắc. Họ có trình độ, kinh nghiệm lâu năm nên làm tốt thật. sdt của họ đây nhé 0915941618

14. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Ôi, vào diễn đàn mới biết nhiều mẹ chữa ở Nghĩa Dũng ghê. Mình cũng chữa ở đó hồi đầu năm. Có chữa tắc tia sữa ở đây rồi mới thấy nhân viên họ chuyên nghiệp đến mức nào. Đến nhà,rất lịch sự, hỏi han rồi tiến hành xoa bóp, dùng máy hút. Chỉ một lúc sau sữa đã về nhiều rồi. Khi về,còn chào cảm ơn mình nữa. Thấy vô cùng hài lòng

15. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào gần bv phụ sản trung ương thì có thể qua chỗ trung tâm 26 Hàng Bài ấy, trung tâm này cũng nổi tiếng về chữa viêm tắc tia sữa nữa đó các mẹ. Mình với mấy người bạn sinh xong đều chữa tắc tia sữa với ít sữa ở đây. Nhân viên cũng mát tay lắm, làm nhẹ nhàng không đau. sdt mình còn lưu đây 0912661144

16. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Em đã từng chữa tắc tia sữa ở trung tâm 26 Hàng Bài này rồi nhé.Hài lòng lắm các mẹ ạ. Nhân viên có chuyên môn, chu đáo. Họ đến xoa bóp cho em 1 lúc mà ngực em đã nhẹ hẳn, sữa phun ra rồi.

17. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Tìm đi tìm lại thấy mỗi chỗ 26 Hàng Bài ổn nhất nên gọi .Đúng như mong đợi, nhân viên đến chữa tắc sữa cho mình làm rất nhẹ nhàng, nhiệt tình. Mình đã hết tắc và thừa sữa cho con bú rồi. Các mẹ bị tắc sữa thì gọi họ nhanh đi, đưngf cố chịu đau làm gì

18. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Nhà mình cách khá xa trung tâm 26 Hàng Bài nhưng nhân viên đến rất nhanh. Làm cũng nhẹ nhàng, không đau. Giờ mình đã có sữa cho con bú và ko bị tắc lại

19. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Mẹ nào tắc thì gọi nhân viên ở 26 Hàng Bài đến chữa cho đi.Họ mát tay lắm. Chị mình vừa chữa xong, nhân viên nhiệt tình,cẩn thận lắm

20. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

Sau hơn ngày chịu đau bị tắc tia sữa, mình quyết định gọi nhân viên ở 26 hàng bài đến thông cho. Nhân viên mang theo máy hút kết hợp xoa bóp, chỉ một lúc đã thấy sữa ra rồi.Thật sung sướng, biết vậy mình gọi họ sớm hơn