Hiện Tượng Tắc Tia Sữa Ở Phụ Nữ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi VITAS - M Bách An Sinh, 2/2/2018.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

3. mienanhpham2019

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

4. mienanhpham2019

Khi vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

5. Minhhuyenhoang

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

6. Minhhuyenhoang

Kinh nghiệm hay ạ. Cảm ơn mom đã chia sẻ.

7. mienanhpham2019

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

8. mienanhpham2019

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

9. mienanhpham2019

Em thấy uống lá đinh lăng và chườm ấm hiệu quả ra phết đấy ạ. Em toàn dùng cách này thôi, chỉ có 1 lần bị nặng quá, làm mà ko ăn thua nên phải đến chỗ trung tâm thông sữa ở dốc phụ sản xử lý cho, tí nữa thì bị áp se. Mom nào bị tắc thì thử áp dụng như em xem ổn ko nhé.

10. Minhhuyenhoang

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

11. mienanhpham2019

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

12. mienanhpham2019

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

13. mienanhpham2019

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

14. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thấy nhiều người bị cái này lắm

15. mẹ Hà_còi

mẹ Hà_còi Thành viên tích cực

Sinh xong mới biết đau tắc tia sữa còn đau hơn đau đẻ. Mình còn phát sốt lên. Rồi chồng minh phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech dốc phụ sản đến chữa cho. Họ làm có 1 lúc mà đã thấy nhẹ ngực,sữa bắt đầu phun ra.mừng lắm luôn. Hết đau, giờ thì con đã có sữa để bú thoải mái. Các mẹ gọi nhân viên ở đấy đi, ổn lắm đó, giá cũng phải chăng. số điện thoại của họ đây 0946530809

16. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Sinh lần nào bị tắc tia sữa lần ấy. Đến khổ. Nói thật ko nhờ mấy nhân viên ở trung tâm Breatech đến thông cho thì chắc mình chết mất ý. Các mẹ cần thì gọi ngay đi, đừng tìm đâu xa nữa

17. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng vote cho trung tâm Breatech. Nhân viên ở đấy toàn người có nhiều năm trong nghề nên làm rất nhẹ nhàng, không đau. Ngoài ra còn tận tình tư vấn các mẹ chăm sóc vú cũng mátxa để sữa về đều nữa

18. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình ở Hoàng Mai, có trung tâm chữa tắc sữa nào ổn gần đó không các mẹ tư vấn giúp mình với. Sang đầu tháng 3 mình sinh rồi, muốn tham khảo trước

19. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Bạn qua chỗ 521 Trương Định nhé. Nhân viên toàn là bác sĩ có kinh nghiệm lâu năm về chữa tắc sữa. chị em mình đều chữa ở đó đây. Bác sĩ làm nhẹ nhàng, ko đau mà chỉ 1 lần là thông rồi. số dt đây nhé, bạn gọi đi, họ tư vấn cho trước: 0962821146

20. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Mình cũng thấy chữa ở 521 Trương Định rất ổn, mình sinh hồi tháng trước và có gọi họ chữa rồi nên biết. Nhân viên có trình độ, làm nhẹ nhàng, chữa viêm sữa rất giỏi. Mẹ nào cần thì gọi ngay đi. Tốn ít tiền nhưng xứng đáng lắm