Giảm Cân Mà Không Cần Tập Luyện Với 9 Cách Đơn Giản

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi virgo2016, 1/4/2016.

1. virgo2016

virgo2016 Thành viên tập sự

Không cần tập gym, cũng không cần ăn kiêng, bạn vẫn có thể giảm cân với 9 bí quyết đơn giản!

Có những cách để các cô nàng lười biếng nhất cũng có thể giảm cân

Giảm cân là quá trình tốn rất nhiều mồ hôi và yêu cầu sự kiên trì, nhưng kể cả khi bạn không đủ sức lực để theo những chương trình tập luyên khắc nghiệp hay chẳng đủ kiên nhẫn để tính toán calories, có những cách đơn giản để bạn giảm vài cân.

Áp dụng 9 mẹo nhỏ này mỗi ngày sẽ giúp bạn giảm cân mà không cần tập gym hay ăn kiêng.

1. Luôn bắt đầu bữa ăn với một cốc nước:

Bạn sẽ cân bằng cơ thể và ở trong trạng thái ăn no, điều này giúp bạn tránh được tình trạng ăn quá nhiều.

Cân nhắc trước về các món mình sẽ ăn: rau xanh, củ quả và thịt hay đồ chiên, xào, nấu kĩ... đều có sự khác biệt lớn về thành phần dinh dưỡng và nếu bạn khống chế được lượng thức ăn dung nạp vào cơ thể, bạn sẽ giảm được tương đối lượng calories.

2. Tráng miệng với một miếng sô cô la đen:

Thay vì ăn các loại bánh ngọt nhiều đường, hãy 'giải quyết' cơn thèm đường với một mẩu sô cô la nhỏ. Bạn có thể sẽ không thấy thoả mãn trong những lần đầu, nhưng một khi đã vượt qua được cơn ám ảnh với đường, thì mọi việc sẽ trở nên đơn giản và bạn sẽ thấy bất ngờ với lượng calories mình đã tiết kiệm được.

3. Điều chỉnh khẩu phần ăn:

Nếu bạn muốn giảm cân, khống chế khẩu phần của mỗi bữa ăn là việc làm cần thiết. Tính toán lượng dinh dưỡng của các món ăn trước khi 'dung nạp' chúng vào cơ thể, sử dụng đĩa loại nhỏ và bỏ hết đồ ăn thừa sang một bên sẽ làm giảm mong muốn ăn thêm của bạn.

Đừng để mình phải tìm tới tủ lạnh về đêm vì quá đói

4. Di chuyển nhiều hơn:

Kể cả khi không tập luyện, bạn vẫn có thể đốt một lượng calories nhất định bằng cách di chuyển nhiều hơn. Tận dụng thời gian nghỉ để đi vòng quanh văn phòng, leo cầu thang thay vì đi thang máy hay đỗ xe xa văn phòng một chút để đi bộ nhiều hơn là một vài gợi ý đơn giản dễ áp dụng.

5. Đừng uống calories:

Nghe thì có vẻ khó hiểu nhưng nếu bạn muốn nhìn thấy kết quả rõ rệt, đừng uống các loại nước như soda, nước ép vào buổi sáng hoặc ly rượu lớn vào buổi tối. Nên uống các loại nước tinh khiết hoặc nước từ dưa chuột, chanh hoặc bạc hà để hạn chế tối đa nguồn năng lượng dư thừa nạp vào người.

6. Đừng để mình đói quá lâu:

Đói một chút có thể tốt cho bạn, nhưng nhịn đói cả ngày để kết thúc bằng việc ăn cả thanh sô cô la to bự vào buổi tối là cách vô cùng phản khoa học. Ăn uống đúng thời gian và có thời gian biểu cụ thể để giúp cơ thể không bị tụt huyết áp - điều rất dễ xảy ra khi bạn để mình đói quá lâu.

7. Ăn nhiều đồ có lượng protenin cao, nhiều chất xơ:

Các loại đồ ăn nhiều chất xơ vừa có vị ngon lại vừa giúp bạn dễ no. Kết quả là bạn sẽ ăn ít hơn mà vẫn cảm thấy thoải mái.

Đồ ăn nhiều chất xơ vừa giúp ngon miệng lại làm bạn nhanh no

8. Ăn tối sớm và ăn nhẹ:

Cố gắng giữ bữa ăn tối chiếm 1/4 lượng calories bạn nạp vào cơ thể trong ngày, và ít nhất 2 tới 3 tiếng trước khi đi ngủ. Ăn quá nhiều và quá muộn dễ khiến hệ tiêu hoá của bạn gặp vấn đề.

Điều tiết khẩu phần ăn và khống chế bữa tối là cách hữu hiệu để giảm cân

9. Ngủ nhiều hơn:

Thiếu ngủ dễ khiến bạn muốn ăn nhiều hơn và không có đủ năng lượng cho ngày làm việc. 7 tới 9 giờ ngủ/ngày là thời gian hợp lý để cơ thể có thể nghỉ ngơi và tái tạo năng lượng cho ngày mới.
    http://moison.vn/Giam-can-ma-khong-can-tap-luyen-voi-9-cach-don-gian-dep-0-0-627676-849-859.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi virgo2016
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. oblect

oblect Thành viên tập sự

bài viết bổ ích, mình sẽ thực hiện. nhà có sẵn máy chạy bộ elip nên mình cũng muốn kết hợp để giảm cân hiệu quả cũng như rèn luyện sức khỏe

3. afvaardigden

afvaardigden Thành viên tập sự

áp dụng những cách này cũng hay nhưng muốn hiệu quả hơn thì cũng nên kết hợp với tập luyện, cũng không mất nhiều thời gian, mỗi ngày dành 30-40 đạp xe đạp rider như mình nè, vừa giữ dáng vừa tăng cường sức đề kháng

4. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

những tip trên cũng khá hay, không biết có hiệu quả thật không

5. nagashimaom

nagashimaom Thành viên tập sự

mình tập luyện vừa để giảm cân vừa để tăng cường sức khỏe, tăng hệ miễn dịch nên vẫn chạy bộ hàng ngày với máy transformer