Bé nhà mình dạo này lười ăn quá

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ngoc huyen, 8/7/2008.

1. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

Bé nhà mình dạo này lười ăn quá.Khi ăn hay nhổ ra và ngậm thức ăn.Có mẹ nào biết cách giúp cho trẻ hết biếng ăn không giúp mình với.Mình cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoc huyen
    Đang tải...

2. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Chi cho be dung keo kids lam tu rau cu qua thu di, con minh cai thien thay ro lam, hang cua my nhap ve hoan toan thien nhien , ko phai la thuoc nhe, minh cho con dung hai thu la mat ong voi kids thay no hap thu tot lam chi ah, len can nhanh nua, an ngon mieng lam. Chi goi so nay de duoc mua gia goc cua cty ne 0903082803

ngoc huyen thích bài này.
  3. meyeuthonhim

meyeuthonhim Thành viên chính thức

Bé nhà mình 21 tháng hiện giờ cũng không chịu ăn gì cả: cơm 2 thìa, rồi ngậm và nhè, cháo thì tuyệt thực nhìn thấy là khóc, mì mấy hôm trước còn thích ăn giờ cũng ko luôn, mình phải cho ăn linh tinh: bánh mì, bánh ngọt, bánh quy, bún, miên... nhưng mỗi thứ bé chỉ ăn một ít thô. Chẳng biết thế nào thấy thế cũng sốt ruột nên sau mỗi bữa chính khoảng 30phút mình cho bé uống thêm sữa khoảng 120ml. Thấy bé vẫn chơi đùa bình thường nên kệ vì ép nhiều quá, mẹ mệt mà con còn mệt hơn, hy vọng cháu chuẩn bị thích ăn lại

4. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Bé chị như vậy coi chừng có nguy cơ suy dinh dưỡng đấy, vì ăn ít mà sữa uống cũng ít nữa, chị cho bé thử dùng kẹo rau củ quả đi, với mật ong nữa biết đâu cải thiện tình hình, vì dù sao nó cũng bổ sung thêm lượng rau vào cơ thể, còn hơn là ăn vặt như vậy thì ko đủ chất đâu chị àh. Ở tuổi này cũng cần nhiều dưỡng chất để phát triển nào và xương nữa, nên an là vấn đề quan tọng mà cha mẹ ai cũng nhức đầu nhỉ, may mà mình có chị bạn chỉ cho cách này, nếu ko cũng dỡ khóc dỡ cười với chúng nó luôn.

ngoc huyen thích bài này.
  5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà bạn mấy tuổi rồi vậy đang ăn cơm hay ăn cháo bạn nói rõ chứ mình thấy hiện nay người ta dùng siro nhiều có thể bạn dùng kích thích ngon miệng cho bé.

6. tranghoang13

tranghoang13 Thành viên sắp chính thức

bạn thử cho bé uống 1 đợt siro herokid gold xem thế nào, bé nhà mình uống thấy chịu ăn hơn

7. Phiphingo

Phiphingo Thành viên mới

Cốm chùm ngây MORINGA là siêu thực phẩm giúp bé tăng sức đề kháng tiêu hóa khỏe mạnh, ăn uống ngon miệng, điều trị táo bón.
    Chỉ 250k/lọ 1 tháng sửa dụng cho bé mẹ sẽ thấy bé tăng cân đều ạ.
    ☎ Hotline 090 666 5990
    Shop đang có chương trình mua 1 cốm tặng 1 gel rửa tay khô ạ.

Attached Files:

8. Quynhngthi

Quynhngthi Thành viên chính thức

con t dùng siro ăn ngon herokid gold của hàn ấy. thấy ăn tốt hơn trước nhiều. k ngậm nữa

9. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Bạn cho bé dùng thêm siro giúp kích thích ngon miệng cho bé và thay đổi thực đơn cho bé thường xuyên nhé.