Cần giúp: Mẹ Nào Đi Học Cửa Sổ Vàng Của Chuyên Gia Nguyễn Duy Cương Rồi Cho Em Xin Ý Kiến

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi minhthu1113, 6/7/2015.

1. minhthu1113

minhthu1113 Thành viên đạt chuẩn

Xin chào các bố mẹ thông thái trong gia đình làm cha mẹ.

Mình có con nhỏ hiện giờ bé được 15 tháng rồi ạ. Mình đang muốn tìm một lớp về dạy con theo phương pháp giáo dục sớm. Được một người bạn giới thiệu 1 khóa học tên là "CỬA SỔ VÀNG" của chuyên gia Nguyễn Duy Cương, ông là bác sĩ đồng thời là chuyên gia khai phá năng lực tiềm ẩn trong con người. Nghe giới thiệu khóa học ấy dạy về chuyển giao công nghệ cửa sổ vàng để khai mở não bộ cho bé, giúp phát triển các chỉ số IQ, AQ, EQ một cách vượt trội. Rồi học cả vóc dáng sau sinh, dinh dưỡng cho bé, dạy con chuyện tiền bạc nữa. Không biết trong gia đình mình có bố mẹ nào đi học hay đã biết tới khóa học đó chưa ạ? Có thể cho mình lời khuyên không ạ? Mình muốn nghe lời khuyên từ nhiều nguồn để có sự đảm bảo về chất lượng của khóa học. Vì bỏ tiền ra học mình mong muốn được học những gì tốt nhất để về áp dụng cho con yêu của mình.

Cảm ơn cả nhà mình!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhthu1113
    Đang tải...

2. giang_maria

giang_maria Thành viên mới

Theo mình thì nên cân nhắc kỹ, ông này mình không lạ gì, chém gió là chính, bỏ vợ đi theo bồ suốt, thấy bạn tớ bảo ông này toàn tuyển mấy em sinh viên mới ra trường làm trợ lý rồi luộc luôn làm bồ. Ông ấy chẳng thèm để ý đến con ông ấy, toàn đi chém gió dậy con người ta :), bạn nhìn thấy mặt ông ấy là thấy dê ngay :D

kimthuongchv thích bài này.
  3. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

mình cũng mới đi tham khảo buổi đầu tiên của ông này nhưng mình chưa có quyết định nên đi học hay ko à

4. kimthuongchv

kimthuongchv

em vừa đi học ké 1 buổi này, chém gió giỏi , nhưng cũng k phải là k có kiến thức

5. NhaThaiKhang

NhaThaiKhang Thành viên tập sự

Mình đã học khóa này và túm lại là tiếc tiền.
    Toàn những kiến thức quá thông thường mà mọi người có thể đọc trên các fanpage nuôi dạy con và trong các cuốn sách về nuôi dạy con.
    Coi như mất tiền cho sự tò mò, tin người của mình.
    Lúc đầu nghe ông ý quảng cáo là khai mở tiềm năng con người, chuyển giao công nghệ phát triển trí tuệ của viện khoa học ji ji đó của Mỹ, làm mình tò mò, hi vọng có cái gì đó khác biệt.
    buổi đầu về cửa sổ vàng mà đi dạy mấy động tác đấm đấm, vỗ vỗ, vài động tác thể dục cho mẹ, thêm vài động tác cho con như gãi chân, chiếu đèn vào mắt,nói lời yêu thương.
    Buổi thứ 2 thì chủ yếu về yoga và chụp ảnh
    Thế là hết 4tr của mình. Ức vãi! Đắng lòng 4tr của tôi.
    Cuối buổi thì bán sản phẩm colagen với chả dầu gió,men tiêu hóa ....
    Ông Cương này lúc nào cũng ra rả tôi cống hiến để thay đổi nền giáo dục Vn, để Vn có những đứa trẻ thông minh. Chả biết cống hiến kiểu gì mà mỗi khóa học thu 4tr của nhà người ta, thế thì chả biết ông cống hiến hay người ta cống hiến cho ông.

tuanvo thích bài này.
  6. kimthuongchv

kimthuongchv

hehe có lẽ mn đi đúng buổi e đi ké với bạn e hôm trước, còn nói gì mà ăn da gà với móng giò cho nhiều collagen còn nói đàu lạnh mà CHYM phải mát, ặc ặc, phí tiền

7. KIENNGUYEN1985

KIENNGUYEN1985 Thành viên tập sự

Bạn nói có sự thật không mà bảo người ta như thế. Nhưng mình thấy ông ý chém gió giỏi, học phí thu cao quá mức so với giá trị mà học viên nhận được

8. KIENNGUYEN1985

KIENNGUYEN1985 Thành viên tập sự

Bán toàn thực phẩm chức năng với âmys
    Đúng là mất tiền mà học chẳng ra sao, chỉ đc 1 phần nhỏ là đúng còn lại toàn linh tinh trời đất.

9. quynhsau

quynhsau Bắt đầu tích cực

he hê mình đã đến nhưng mình không học, nói chung anh già này là chém gió cứ như bão. gặp lần đấu là mình thấy ko ổn rồi.
    cho nên mình ko tham gia, và quả thật nhiều feed back về anh già này không ổn thật, trực giác của mình rất chuẩn.
    không phải lăn tăn bạn ak, nếu bạn đang là 1 người cha mẹ cần tìm một chỗ để bấu víu về mặt tinh thần trong việc dạy con thì nên đi.
    còn không thì thôi.

10. mamikute1988

mamikute1988 Thành viên tập sự

Chả biết bạn đã tham gia lớp Cửa Sổ Vàng chuyên sâu chưa và khi đi học, bạn tham gia với tâm thế như thế nào nữa. Mình và 4 người bạn của mình cùng tham gia khóa Cửa Sổ Vàng Chuyên Sâu của thầy Cương và chẳng thể nói hết được những giá trị nhận về nó to lớn như thế nào. Áp dụng phương pháp của Thầy, tất cả bọn mình đều thấy rất tuyệt. Nếu chỉ là đến để xem như thế nào thì bạn không nhận được gì đâu.
    Chỉ từ những Livestream nhỏ của Thầy trên Facebook đã cho các bố mẹ 1 lượng kiến thức khổng lồ rồi. Áp dụng được nữa thì thực sự bạn sẽ cho con bạn một món quà vô cùng to lớn.

11. Duy Giáp

Duy Giáp Thành viên tập sự

Mamikute1988 chắc lại là “cò” của cửa sổ vàng đây. Cả 2 Vợ chồng mình đều đi học CSV của Docter Cương rồi nên rút lại chỉ có 2 từ hối hận vì giá quá chát. Không đáng chút nào. Giá tầm 500k đến 800k còn tạm được. Đằng này hót giá đến 10tr + sách + thực phẩm chức năng... = 15tr. Sau nay hối ko kịp. Mong các cha mẹ yêu con mình cần xem xét lại. Thanks!

tuanvo thích bài này.
  12. Hasikimhuy

Hasikimhuy Thành viên tập sự

Cho e xin thông tin đăng nhập của khóa học chuyên sâu của a/c được ko ạ, e muốn tham khảo

13. ReviewMyPham

ReviewMyPham Thành viên rất tích cực

Mỗi người có 1 cách đánh giá và nhìn nhận . Em không muốn nói nhiều ở đây .
    VC mình chỉ có tiền để mua khóa học online với giá 6 chai thôi . Chứ cũng không có tiền mua khóa học nâng cao , cao cấp .
    Nhưng với số tiền đó VC mình có được số kiến thức đó thì thấy cũng đáng. Không tiếc.
    VC mình bắt đầu học khi mang thai con 3 tháng tuổi. Giờ con đã 10 tháng tuổi

14. me_zon

me_zon Thành viên tích cực

Mình mới xem video livetream của ông thầy này chưa học gì nhưng khẳng định tài năng chém gió rồi.

15. phanhavi

phanhavi Trung tâm dạy bơi Hà nội Goswimi

em cũng cùng quan tâm

16. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

mấy ông này toàn chiên gia chém gió

17. Anhthu3292*

Anhthu3292* Thành viên tập sự

Ai nói không tốt chứ mình áp dụng được 20% kiến thức của cửa sổ vàng đã thấy con vượt trội rồi. 2 tuổi con trộm vía khỏe mạnh, thông minh, nhanh nhẹn. Quan trọng là dạy mình cách làm mẹ. Nói chung cửa sổ vàng là khóa học cha mẹ muốn nuôi dạy con tốt thì nên học

18. quyetngocfdhp

quyetngocfdhp Thành viên tập sự

Cá nhân mình thấy đó là một khóa học tốt. Hay và giúp cho con mình được rất nhiều.
    Thấy cũng nhiều review ghê.
    Một khóa học, một người dậy mà thấy cũng có người khen, có người chê, nên mình viết riêng lên đây vài dòng cho những cha mẹ trẻ đang đi tìm một cách thức nào đó cho việc dạy con.
    Mình nghĩ khóa học hay bất kỳ một món hàng nào cũng vậy. Giá trị một việc gì đó chỉ được thể hiện ra khi được đặt đúng vị trí của nó. Nếu tặng cho một người con gái nhà quê một chai rượu tây loại đắt tiền, họ sẽ cảm thấy vô dụng, có thể sẽ từ chối. Nhưng họ không biết rằng, nếu đem bán chai rượu đó, họ có thể có 1 khoản tiền mà có thể họ phải làm ruộng trong vài tháng mới có được.
    Vậy nên, bất kỳ ai đi hỏi khóa học đó có tốt hay không, theo mình thì trước tiên phải xác định rõ "Mình muốn gì khi theo học ở khóa học đó". Nếu bạn muốn học khóa học đó và con mình sẽ trở thành thiên tài mà bạn không cần làm gì, thậm chí không cần bỏ thời gian ra cho con thì bạn không nên học. Còn nếu bạn muốn con mình mạnh mẽ hơn, vượt trội hơn, bạn chơi với con vui vẻ và hạnh phúc thì bạn nên học.
    Cá nhân mình thì thấy khóa học đó là một khóa học rất tốt. Với gia đình mình, nếu không có khóa học đó thì có lẽ cũng không còn là gia đình như hiện nay nữa. Con mình là tiêu điểm, vượt trội hơn tất cả các đứa trẻ xung quanh hàng xóm. Tuy nhiên, họ cũng chỉ ngưỡng mộ thôi, chứ không hành động cho con họ. Vì họ nghĩ, số tiền phải bỏ ra là quá lớn. (Hồi đó mình học là 8tr cho cả 2 vợ chồng và xuống tiền ngay. Không biết bây giờ như thế nào.)
    Vậy mình viết lên đây, chỉ khuyên những ai đọc được hãy suy nghĩ thật kỹ. Có thể, bạn sẽ thấy tiếc 4tr, hoặc 10tr như bạn gì nói ở trên. Cũng có thể bạn sẽ thấy quá rẻ như mình vì mình đã kịp cứu lại cả hạnh phúc gia đình, cả tương lại của các con mình. Nếu bạn đủ duyên và phúc, bạn sẽ thấy bạn may mắn như thế nào khi biết đến khóa học đó.
    Mình học từ năm 2017 đến giờ, và mình xin phép được đưa ra 1 lời khuyên cho những ai là bố mẹ và đọc được những lời này với tư cách là một người làm bố.
    Thứ nhất: Bạn hãy dành thời gian ra, học miễn phí đi. Có rất nhiều thứ thầy nói miễn phí. Khi học xong, bạn sẽ có quyết định nên học hay không.
    Thứ hai: Hãy tin vào bạn, vì đây là gia đình bạn và con cái bạn. Không phải con của những người review không tốt ở trên, cũng không phải con của những người review tốt như mình. Hãy nhớ, bạn phải quyết định cho gia đình bạn.
    Thứ 3: Tại sao mình nói với bạn điều đó, Vì như thầy nói: "Nếu những gì tôi chia sẻ cho bạn là tốt, hãy chia sẻ cho mọi người. Vì biết đâu, con cái họ sau này sẽ là vợ hoặc chồng, sẽ là đồng nghiệp hoặc sếp của con bạn". Vậy nên, mình viết ở đây bài này. Cảm ơn nếu bạn đọc đến đây, và chúc mừng bạn nếu những điều mình chia sẻ tốt cho bạn.

19. xuanthuydz

xuanthuydz Thành viên tập sự

20. biquyettuoitremoingay

biquyettuoitremoingay Thành viên đạt chuẩn

Mỗi người có cảm nhận của riêng mình. Tuy nhiên để làm cha mẹ tốt thì bạn nên bỏ thời gian tìm hiểu 1 số kiến thức cơ bản để nuôi dạy con cái. Hiện nay, có rất nhiều khóa học như này các bạn có thể tìm hiểu ở nhiều nguôn thông tin, nhiều diễn đàn khác nhau để được ý khiến khách quan nhất từ các cha mẹ đã cho con học thật sự.
    Link tham khảo: https://voz.vn/t/xin-hoi-ve-chuong-trinh-cua-so-vang.51861/page-2