Tips Nhỏ Để Dùng Xà Phòng Trị Mụn Lưng Hiệu Quả Hơn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Pazga Tóc, 17/8/2020.

1. Pazga Tóc

Pazga Tóc Sống một cuộc đời đáng sống!

Để việc chữa trị các bé mụn lưng khó chịu này đạt hiệu quả thì ngoài việc tắm xà phòng đặc trị nên kết hợp với nhiều yếu tố khác.

Bạn có thể dùng bông tắm hoặc xơ mướp để tắm thay vì dùng bánh xà phòng trực tiếp lên người của mình. Việc đó sẽ giúp lượng bọt được tạo ra nhiều hơn, làm sạch sâu hơn.

Mỗi tuần, bạn nên dành thời gian để tẩy tế bào chết cho cơ thể. Bạn có thể dùng bã cà phê, bột yến mạch, muối biển,…tùy loại nào phù hợp với da của mình.

Trước khi tiến hành tẩy thì cần làm ướt cơ thể như vậy sẽ tránh được các tổn thương do cọ sát bề mặt da.

Mỗi lúc tắm xà phòng, thì thoa thật chậm ở những chỗ thâm, bị mụn như vùng da dưới cánh tay, khuỷu tay,…massage nhẹ để dưỡng chất thấm sâu vào trong, làm sạch bề mặt da của bạn luôn nha.

Sau khi dùng xà phòng tắm xong, lau khô người thì bạn có thể dùng thêm một lớp kem dưỡng ẩm hoặc lotion hoặc bôi vào chỗ cần trị thâm các loại gel mang tính đặc trị các vết thâm.

Mỗi tuần hoặc mỗi 2 tuần, bạn nên gỡ chăn mền, áo gối của mình ra và “ tắm “ cho chúng thật sạch sẽ thơm thon nha.

Điều đó sẽ giúp lưng hay da mặt tránh được các vi khuẩn xâm nhập nhiều lắm đấy.

Chế độ ăn hàng ngày cũng ảnh hưởng đến nội tiết tố, mụn. Nên hãy kiểm soát các bữa ăn của mình đầy đủ chất dinh dưỡng.

Ăn nhiều rau xanh, rau củ, uống đủ nước mỗi ngày, ăn thêm trái cây hoa quả. Tích cực tập luyện thể dục thể thao để thúc đẩy tuần hoàn máu làm da dẻ khỏe mạnh và hồng hào nhen.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Pazga Tóc
  2. basan.hn

basan.hn Thành viên chính thức

Mỗi tuần hoặc mỗi 2 tuần, bạn nên gỡ chăn mền, áo gối của mình ra và “ tắm “ cho chúng thật sạch sẽ thơm thon nha.

Pazga Tóc thích bài này.
  3. Nguyễn Bảo Ngọc

Nguyễn Bảo Ngọc Thành viên tập sự

Xà phòng chỉ hỗ trợ đc phần nào thôi à. Mình phải đi lấy nhân mụn + giữ ng + nơi ở sạch sẽ á. Lần trc t qua Seoul spa gtrị mụn lưng dc chỉ v á kkk

4. Koi Koi 1997

Koi Koi 1997 Thành viên tập sự

em đây trời ơi tuổi thanh xuân ám ảnh kinh khủng, may đợt đi công tác SG , bạn trong đó rủ đi làm mặt thê nào ở đó có trị mụn lưng , nghe tư vấn làm thử luôn. thê nào lại ngon. công tác 6 tháng làm mất 3 tháng cũng may là hết, k ám ảnh cả đời mất
    https://www.maibeautyspa.com/tri-mun-lung