Một Số Lưu Ý Khi Chọn Toner Cho Da Dầu Mụn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Pazga Tóc, 18/8/2020.

1. Pazga Tóc

Pazga Tóc Sống một cuộc đời đáng sống!

Đối với làn da dầu mụn thì lượng dầu nhờn sẽ tiết ra nhiều. Nên việc cung cấp đủ độ ẩm cho da để cân bằng pH là hết sức cần thiết.

Và bước dùng toner sẽ giúp được điều này.

Toner giúp cân bằng độ pH trên da, nó sẽ đưa độ pH trên da về trạng thái lý tưởng nhất. Từ đó điều tiết lượng dầu tiết ra trên da của bạn, bảo vệ da khỏi sự xâm nhập, tiếp xúc của các vi khuẩn trên bề mặt da.

Bạn nên ưu tiên lựa chọn các loại toner được chiết xuất từ thiên nhiên hoặc dược mỹ phẩm: trà xanh, thảo mộc, Laroche- Posay, Vichy, Nuxe,…

Lựa chọn các sản phẩm toner có chứa các thành phần AHA, BHA vì hai em thành phần này có tác dụng làm sạch sâu da, tạo độ thông thoáng cho làn da của bạn.

Khi da của bạn tiết nhiều dầu, các bã nhờn, tình trạng đó sẽ gây ra mụn. Khi tình trạng này diễn ra, bạn nên tránh lựa chọn những em toner có chứa cồn, hương liệu hóa học hay dầu khoáng.

Bạn tìm các loại toner để cân bằng pH cho da dầu mụn. Thông thường độ pH đo trên da là 5.5 nhưng nếu vượt quá 5.5 thì da sẽ tiết ra nhiều dầu và bã nhờn do đã mất đi độ cân bằng.

Khi da mất đi độ cân bằng, kết hợp bụi bẩn từ bên ngoài xâm nhập trên da cộng với các bước chăm sóc da chưa hợp lý thì sẽ dẫn đến tình trạng mụn.

Vì vậy để cân bằng lại độ pH trên da dầu mụn thì cần thiết phải dùng toner. Độ pH phù hợp cho da sẽ từ 3.5 – 5.5

Nếu bạn chưa " kết bạn" với toner thì hãy tìm hiểu thêm và rồi bổ sung em ấy vào bước dưỡng da của bạn ngay và luôn nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Pazga Tóc
  2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

chọn độ pH rất quan trọng nha mọi người

3. Nguyễn Bảo Ngọc

Nguyễn Bảo Ngọc Thành viên tập sự

Em thấy việc biết mình thuộc loại da nào rất quan trọng trong việc chọn sản phẩm ấy. Mình cũng k b da mình thuộc loại gì cho tới khi đi spa ở seoul dc khám + phân tích da mới b đó h mua nhầm sp k aá :) ngu hnong

4. babycuatoi181

babycuatoi181 Thành viên chính thức

Toner giúp cân bằng độ pH trên da, nó sẽ đưa độ pH trên da về trạng thái lý tưởng nhất. Từ đó điều tiết lượng dầu tiết ra trên da của bạn, bảo vệ da khỏi sự xâm nhập, tiếp xúc của các vi khuẩn trên bề mặt da.

Pazga Tóc thích bài này.
  5. MeBeTao192

MeBeTao192 Thành viên chính thức

khi da mất đi độ cân bằng, kết hợp bụi bẩn từ bên ngoài xâm nhập trên da cộng với các bước chăm sóc da chưa hợp lý thì sẽ dẫn đến tình trạng mụn.

6. Pazga Tóc

Dạ, chuẩn luôn rồi ạ!!

7. Pazga Tóc

Dạ, đúng rồi, việc đó rất quan trọng và cần thiết luôn. May mắn là nay bạn cũng đã hiểu về da mình và tìm được các sản phẩm ưng ý rồi hen ^^

8. MunMun_2k3

MunMun_2k3 Thành viên mới

Lựa chọn các sản phẩm toner có chứa các thành phần AHA, BHA vì hai em thành phần này có tác dụng làm sạch sâu da, tạo độ thông thoáng cho làn da của bạn.