Học Tiếng Anh Cùng Con Với Phần Mềm Tự Học Tiếng Anh Từ Oxford University Press. Mình Tặng Miễn Phí

Thảo luận trong 'Học tập' bởi IZI EARN, 6/6/2019.

1. IZI EARN

IZI EARN Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Nhiều mẹ phân vân không biết nên cho con học tiếng Anh ở đâu thì chất lượng?
    Làm sao có thể học tiếng Anh cùng con?
    Học phí tiếng Anh?

NGỪNG SUY NGHĨ đi các mẹ!

Bởi mình đang tặng MIỄN PHÍ phần mềm học tiếng Anh giúp phát triển toàn diện cả 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết của đại học Oxford University Press. Đặc biệt là khả năng giao tiếp như người bản xứ.

Thực ra đây là phần mềm mình đã mua lúc trước. Muốn cho cộng đồng học tiếng Anh tốt hơn nên mình quyết định share cho các mẹ. Và hoàn toàn miễn phí + hướng dẫn sử dụng cực kỳ chi tiết .

Chúc mẹ con cùng nhau học tiếng Anh tốt nhé!

Xem video tại đây

Hoặc hướng dẫn chi tiết trên website https://iziearn.com. Hoặc xem phía dưới đây:

HƯỚNG DẪN TẢI PHẦN MỀM TỰ HỌC TIẾNG ANH CỦA OXFORD UNIVERSITY PRESS
    Bước 1: Đăng ký email trên trang home của IZI EARN

Bước 2: Check email, bấm vào nút vàng để xác nhận đăng ký.

Sau khi xác nhận xong, bạn sẽ nhận được email có link tải phần mềm học tiếng Anh của Oxford University Press và hướng dẫn sơ bộ.

Bước 3: Tải phần mềm học tiếng Anh về máy tính. Đây là phần mềm đơn giản và dung lượng thấp. Bạn cũng không cần phải cài đặt mà chỉ cần mở trực tiếp từ file đã giải nén là sử dụng được ngay.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG PHẦN MỀM TỰ HỌC TIẾNG ANH CỦA OXFORD UNIVERSITY PRESS

Bước 1: Bấm vào biểu tượng flash – start.exe trên file đã giải nén. [​IMG]
    Bước 2: Đây là phần mềm có bản quyền, bạn bấm I accept để tiếp tục.
    Có tất cả 5 phần học, bao gồm: Grammar Quizzes, Vocabulary bank, Sound bank, Practical English, Dictation.
    Ai phù hợp để sử dụng phần mềm:

• Người mất gốc tiếng Anh;
      • Muốn học lại giao tiếp tiếng Anh cơ bản
      • Trình độ trung cấp;
      • Thậm chí trình độ cao hơn cũng có thể review khả năng ngoại ngữ của mình qua phần mềm này.

Grammar Quizzes: Kiểm tra ngữ pháp.
    Phần này sẽ có 7 file, mỗi file 20 câu hỏi đòi hỏi bạn phải vận dụng hết các kiến thức về từ vựng, thì của động từ, cấu trúc câu…
    Nhiệm vụ của bạn là điền từ thích hợp vào ô trống ở câu thứ 2 sao cho câu có cùng ý nghĩa với câu đầu tiên. Có thể điền tối đa 3 từ và sử dụng dạng rút gọn (nếu có).
    Bạn được trả lời tối đa 3 lần. Khi hiện dấu màu xanh là đúng. Gạch chéo màu đỏ là sai, bạn thử lại nếu sai cả 3 lần thì phần mềm sẽ hiện kết quả đúng để bạn tham khảo.
    Đặc biệt, câu hỏi trong file không cố định vị trí, mỗi lần bạn mở phần mềm học thì các câu hỏi đều được đảo vị trí, điều này khá thú vị và tạo cảm hứng học tiếng Anh.

Vocabulary Bank: Ngân hàng từ vựng
    Bao gồm 12 chủ đề xoay quanh con người và cuộc sống như thực phẩm, thể thao, giáo dục, việc làm, …
    Mỗi chủ đề gồm 18 câu thực hành. Ở đây bạn có thể phát triển khả năng nghe, nói và viết.
    Khả năng nghe và nói: Bạn bấm vào biểu tượng cái loa thì sẽ nghe được giọng chuẩn bản xứ. Bắt chước y hệt cách người bản xứ nói từ phát âm, lên xuống giọng và ngắt nghỉ đúng. Sau đó nói và ghi âm lại, so sánh đến khi nào đúng “bản chính” thì qua câu tiếp theo. Kiên trì theo cách này, luyện tập mỗi ngày bạn sẽ tiến bộ không ngờ chỉ sau 1 tháng.

Khả năng nghe và viết: Bạn bấm vào biểu tượng tam giác để ẩn tất cả các từng khóa trong câu. Sau đó bấm vào biểu tượng loa để nghe cho được từ khóa là gì và điền vào chỗ trống. Bạn nghe lặp lại liên tục đến khi nào đúng thì thôi. Tin mình đi, nghe quen đến độ bạn biết từng từ phát âm như thế nào và viết ra sao.

Sound Bank: Phát âm trong tiếng Anh
    Có tất cả 44 âm trong tiếng Anh, trong đó 20 nguyên âm (12 nguyên âm đơn và 8 nguyên âm đôi) và 24 phụ âm (12 phụ âm đơn và 12 phụ âm đôi). Bạn đã nắm vững nguyên tắc phát âm của những âm này chưa?
    Nếu bạn đăng ký 1 khóa học tiếng Anh tại trung tâm, bạn sẽ mất 12 buổi x 2 tiếng mỗi buổi để hoàn thành phần này.
    Tại sao lại học lâu như vậy? Không phải vì khó mà vì đây là phần quan trọng nhất để bạn phát âm chuẩn và nói chuẩn tiếng Anh.
    Nhưng hầu hết chúng ta hay “quên” học hoặc học cho có.
    Trong phát âm thường có âm ngắn (hình vuông màu nâu) và âm dài (hình vuông màu vàng). Bấm vào mỗi ô vuông âm thanh sẽ phát ra. Nhiệm vụ của bạn là nghe và lặp lại đúng thì thôi.
    Ngoài ra, mỗi âm còn có 5 từ vựng khác phía bên phải, bạn hãy nghe và lặp lại. Rồi bạn sẽ ngạc nhiên về khả năng nghe lên như diều gặp gió của chính mình đó.

Practical English: Luyện tập tiếng Anh
    Tương tự như phần ngữ pháp, phần luyện tập tiếng Anh này cũng có 7 files là những video liên quan nhau theo thứ tự từ 1->7.
    Ở phần này, bạn theo dõi đoạn đối thoại trong văn phòng làm việc và trả lời 5 câu hỏi tại đây. Mình đánh giá thì phần này là dễ nhất trong 5 phần của phần mềm học tiếng Anh này.

Dictation: Nghe chép chính tả
    Nghe chép chính tả là phương pháp cực kỳ “trâu bò”. Chỉ dành cho những bạn nào có đủ “độ lì” mới học được. Nhưng khi vượt qua giai đoạn khó khăn rồi bạn chỉ cần hưởng trái ngọt thôi.
    Ở đây, cũng có tổng là 7 files, theo từng chủ đề khác nhau. Các bạn sẽ nghe toàn bộ bài nói, sau đó là nghe từng câu và ghi chép lại cho đúng.
    Đây là phần khó nhất trong cả 5 phần này. Tuy nhiên, nếu so với các tài liệu khác thì lại khá dễ bởi thời lượng ít, chủ đề dễ gần & hỗ trợ những lúc “bí” quá.
    Phần này giúp bạn phát triển các khả năng nghe và viết viết. Tuy nhiên, khi kết hợp với việc ghi âm giọng nói để đối chiếu bản chính thì bạn sẽ hoàn hảo cả ở 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết.
    LỜI KẾT
    Vậy là mình đã hướng dẫn các bạn sử dụng phần mềm tự học tiếng Anh của Oxford University Press. Với phần mềm khá hữu ích như này, mình hy vọng các bạn sẽ tăng khả năng sử dụng tiếng Anh của mình trong giao tiếp, cuộc sống, và công việc hàng ngày.
    Hãy bắt đầu từ hôm nay và cho mình biết cảm nhận của các bạn sau hơn 1 tháng nữa nhé.
    Ngoài ra, các bạn comment hoặc share những phần mềm hữu ích khác ở đây để cộng đồng IZI EARN ngày càng tự học tiếng Anh tốt hơn. Cảm ơn các bạn!

Thân mến,

IZI EARN - Hướng dẫn tự hoc tiếng Anh, kiếm tiền online và quản lý tài chính cá nhân hiệu quả.
    Website: https://iziearn.com
    Email: support@iziearn.com
    FB: https://iziearn.com/fanpage
    Youtube: https://iziearn.com/youtube

Xem thêm các chủ đề tạo bởi IZI EARN
    Đang tải...

2. Gacphai

Gacphai Thành viên đạt chuẩn

tuyệt vời

3. lelanmaihuong12

lelanmaihuong12 Thành viên đạt chuẩn

bài viết quá hay ạ

4. me iu nghé

me iu nghé

có dành cho học sinh lớp 1 k mom?

5. IZI EARN

IZI EARN Thành viên tập sự

Được nhé mẹ. Nhưng lớp 1 thì mình nghĩ nên đưa chương trình cho trẻ em sẽ kích thích các bé hơn. Mẹ tham khảo thêm 2 phần mềm này nha:
    ABC mouse: https://iziearn.com/abc-mouse
    Monkey Junior: https://iziearn.com/monkey-junior

6. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

7. nnnhoang2203

nnnhoang2203 Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng muốn thử một số phần mềm hay website như vậy để giúp các bé học trò tự học tiếng Anh