Bước Làm Sạch Da Có Thật Sự Quan Trọng?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi nguyen_0202, 28/8/2020.

1. nguyen_0202

nguyen_0202 Thành viên sắp chính thức

#hangnoidianhat #myphamnhat #ttbc #lamsachda #mask
    Skincare thất bại nếu không làm sạch da?
    Mình từng nghe rất nhiều người bạn của mình hay cả em gái mình hay cứ nói là muốn mua cái này cái kia cho da đẹp, da bớt mụn, da mờ thâm..ơ nhưng mà có ai từng tìm hiểu nguyên nhân mình bị như vậy chưa?
    Nguyên nhân da xấu dần đi
    Phần lớn nguyên nhân da xấu đi là do các tác động ở môi trường bên ngoài, bụi mịn, khói, mồ hôi..tất cả là nguyên nhân gây ra tình trạng da bị bí, chất bẩn đóng trên da không đc làm sạch và từ đó mụn xuất hiện.
    Thêm nữa là việc dùng sp vô tội vạ mà ko hiểu được da cần gì và nguyên nhân gì sẽ khiến tình trạng chẳng cải thiện gì có khi còn nặng hơn.
    Tập trung vào việc làm sạch
    Với mình, mình luôn ưu tiên làm sạch da hàng đầu vì thế mình luôn rất tập trung cho bước này. Mỗi 5 ngày mình sẽ tẩy tế bào chết 1 lần, mình dùng cả 2 loại là vật lý và hóa học, đợt này dùng hóa học rồi thì đợt sau sẽ dùng vật lý.
    Với dạng hạt – vật lý ở đây mình dùng estee và beigic. Trc đây mình dùng estee vì khả năng giữ ẩm của em này cực kỳ tốt, mùi hương thơm và dịu. Sau khi tẩy xong da mịn căng và cho độ đàn hồi khá cao, tuy nhiên em này khá mắc và khó mua nên mình đã tìm một loại khác để có thể thay thế. May mắn là mình tìm được beigic rất dịu nhẹ. Công dụng làm sạch tốt như estee vậy mà giá mềm hơn nhiều, em này hạt nhỏ ko làm trầy da đâu. Hương café nhẹ dịu, thích hợp con nghiện cf J))). Sau khi mình dùng xong thì da mịn, còn độ ẩm chứ ko bị khô kít nhé. NẾu mà ai ko có điều kiện nhưng muốn dùng sp ngon ngher thì cứ beigic nhé.
    Với hóa học thì mình dùng Red_peel : tác động sâu trên da và làm mờ thâm, red peel cũng giúp mình hạn chế tình trạng mụn ẩn có trên da nữa. Về em này thì mình thấy khá ưng và dùng đã đến lọ thứ 3 rồi ^^
    Giữ độ ẩm cho da
    Khi da đủ độ ẩm thì tự nhiên da sẽ căng bóng và đàn hồi tốt hơn. Sau khi tẩy da chết, nhất là hôm nào xài peel thì ngoài việc dùng toner thì mình sẽ dùng mask đắp mặt. 1 tuần mình đắp mask 2 lần nhé. Ở đây mình chỉ quen dùng 3 dòng mask này và mình thấy hợp nên cũng chẳng muốn đổi.
    Đầu tiên là em HA quen thuộc này, dù có nhiều ý kiến trái chiều nhưng mình trộm vía hợp ẻm, cấp nước và da mịn ẩm hơn. Sau khi đắp xong thì da cũng khỏe hơn, hạn chế mụn hơn rất nhiều. Em này thì chỉ có cấp ẩm thôi nhé.
    Tiếp theo là mask banobagi, mình dùng cũng hơn 1 năm em này rồi, mặt nạ vừa mặt mà cũng khá nhiều chất dưỡng. Mỗi loại thì có công dụng riêng, mình cũng chỉ tập trung vào cấp nước và vitamin c để sáng da hơn. Đối với mình thì em này thực sự là tốt, vừa đủ cho da. Mình có để ý là khi mà gần tới thasngd a có mọc vài mụn nhỏ nhỏ, đắp em này xong là hôm sau lên còi ngay ấy nhé.
    Cuối cùng là mask surmedic: loại này có gluta có tá dụng làm sáng da, mờ thâm và sáng da hơn. Em này ôm gọn mặt lắm nhé, mình có xoay qua xoay lại thì cũng ko bị rớt ra đâu nè. Khoảng 2 tuần mình sẽ dùng mặt nạ surmedic 1 lần, và mình canh ngày nào ko ra nắng nhiều mới đắp nha vì sợ gluta bắt nắng nè. Mask này cũng hỗ trợ làm se khít lcl ấy nhưng mà phải dùng 4 5 miếng mới thấy đc nhé.
    Mình skincare đơn giản lắm, serum mình ko dùng chỉ dùng toner kem dưỡng và chủ yếu là các bước làm sạch và mặt nạ kia thôi. Trộm vía từ ngày mình tối giản skincare thì da khỏe và đỡ bị bí hơn nhiều, từ đó cũng đỡ xuất hiện tình trạng mụn đó

https://about.me/thevinh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyen_0202
  2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

làm sạch da mặt quan trọng mà có vậy thì dưỡng chất mới hấp thụ được

3. vuminh92

vuminh92 Thành viên mới

hần lớn nguyên nhân da xấu đi là do các tác động ở môi trường bên ngoài, bụi mịn, khói, mồ hôi..tất cả là nguyên nhân gây ra tình trạng da bị bí, chất bẩn đóng trên da không đc làm sạch và từ đó mụn xuất hiện.

4. luany521

luany521 Thành viên chính thức

Phần lớn nguyên nhân da xấu đi là do các tác động ở môi trường bên ngoài, bụi mịn, khói, mồ hôi..tất cả là nguyên nhân gây ra tình trạng da bị bí, chất bẩn đóng trên da không đc làm sạch và từ đó mụn xuất hiện.

5. mylovemysefl086

mylovemysefl086 Thành viên mới

da không sạch thì có dưỡng kiểu gì cũng không đẹp lên được

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

không rửa sạch mặt cũng là nguyen nhân chính