Không Gian Sống Tối Giản

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi bocanhcung, 5/9/2020.

1. bocanhcung

bocanhcung BÀ CÔ TRẺ- VỚI NIỀM ĐAM MÊ SỐNG TỐI GIẢN ^^

Xin chào các mẹ , mình từng sống trong một căn hộ nhỏ chật hẹp và chất đầy đồ đạc, sáng đi làm vội vàng chiều về thì ngao ngán với căn phòng bừa bộn , tâm trạng rất tù túng .
    Sau khi được đọc một bài viết về lối sống tối giản từ một trang web thiết kế web giá rẻ, mình đã mở rộng được kiến thức, thay đổi hẳn lối sống ,
    Không gian sống của bạn sẽ ngăn nắp và gọn gàng hơn hẳn vì chẳng còn những vật dụng thừa xung quanh. Bạn sẽ chỉ tự tìm cho mình một số lượng vật dụng thích hợp, cần thiết và đầy đủ cho bạn.

Khi bạn cảm thấy hài lòng với những vật dụng căn bản, bạn sẽ không tốn thời gian để lướt web mua hàng online hay tốn tiền vì chứng nghiện mua sắm.

Thay vì bận rộn theo đuổi một cuộc sống xa xỉ, bạn có thể nhàn nhã hơn với những thú vui giản dị như đọc sách, nghe nhạc, trò chuyện với người thân…

Càng ít quan tâm đến vật chất, đời sống tinh thần của bạn sẽ càng phong phú và thanh thản hơn.
    Các mẹ có thể xem tham khảo thêm để thanh lọc căn nhà cho mình nha.
    ^^ Chúc các mẹ thành công.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bocanhcung
    Đang tải...

2. tkminh1206

tkminh1206 Thành viên mới

Phòng em thuê cũng nhỏ, mà đủ thứ đồ, chủ yếu là sách với mấy đồ linh tinh... chiếm hết không gian. Chắc hôm nào phải tổng vệ sinh mới được.

3. tkminh1206

tkminh1206 Thành viên mới

cảm ơn mẹ nhá ^^

4. ThuyTien0106

ThuyTien0106 Thành viên mới

cảm ơn chị

5. bocanhcung

bocanhcung BÀ CÔ TRẺ- VỚI NIỀM ĐAM MÊ SỐNG TỐI GIẢN ^^

dạ, dọn dẹp ngăn nắp nhưng nếu đồ đạc quá nhiều mà không vức bỏ bớt thì nó cũng sẽ bừa trở lại, cách tiêu diệt dứt điểm là mình sẽ vức bỏ . không có đồ => ko mất nhiều thời gian dọn=> đầu óc sẽ thư giản hơn , ko càu nhàu chồng con =))) gia đình hạnh phúc ,, hí hí