Cần giúp: Xin Tư Vấn Máy Tiệt Trùng Bình Sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi cafebuonsangthubay, 23/9/2020.

1. cafebuonsangthubay

cafebuonsangthubay Thành viên mới

Các mom ơi, em mới sinh em bé lần đầu nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Các mom cho em hỏi là nên mua máy tiệt trùng bình sữa nào thì tốt ạ? Đọc review thấy nhiều loại nên cũng hoang mang quá. Em không ngại giá cao, chỉ cần giá hợp lí với chất lượng, an toàn là được ạ. Vì bé đầu nên cũng muốn mua những gì tốt cho con để yên tâm hơn.
    Các mom có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cafebuonsangthubay
    Đang tải...

2. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Nhà mình đang xài Avent 3 trong 1 của Phillips Avent thấy okie lắm. Tiệt trùng nhanh mà khoang chứa lại nhiều, chứa được nhiều bình với các loại phụ kiện máy hút sữa. Nói chung là rất tiện.

chimsedibo thích bài này.
  3. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

E cũng đang xài Avent đây, hàng Philips nổi tiếng chất lượng xưa nay rồi. Em ưng nhất là chứa được nhiều bình cùng lúc vì e chăm 2 bé. Mà nhanh với tiết kiệm thời gian, 6' là tiệt trùng xong rồi tự ngắt điện, em khỏi phải canh xem bao lâu thì tắt. Giá tuy hơi cao nhưng xứng đáng đồng tiền bát gạo :clap:

4. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Mom thử ra ngoài cửa hàng Mothercare hỏi xem, mình cũng hay thế, ra các em ngoài hàng tư vấn cũng nhiệt tình lại phù hợp nhu cầu hiện tại. Cứ bảo các em ấy là mình cần thế này thế kia là được rồi ấy. Ai thích mua online chứ riêng mình toàn mua ngoài cửa hàng được nhìn thấy tận mắt, sờ tận nơi mom ạ.

5. shopten

shopten Thành viên tích cực

Mom lựa cái review nào mà chất lượng ấy không thì lên Youtube coi mấy chị chuyên về mẹ và bé xem. Mình thì hay coi mấy chị nước ngoài, thấy review có tâm lắm ấy mom. Mấy đồ mình mua toàn xem trên đó.

6. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Mom tập đầu à, m cũng thế. M vừa tậu máy tiệt trùng Avent 3in1 nè. Cũng tìm hiểu nhiều lắm mới dám mua. M cũng y chang mom, vì con nên ráng chút cũng chẳng sao, quan trọng là chất lượng và an toàn. Bữa giờ m chưa xài nhưng cảm quan rất tốt nha. Máy thiết kế sang trọng, chắc tay và gọn nhẹ, không chiếm nhiều diện tích đâu. M ở trọ mà thấy vẫn còn rộng chán. hôm nào m dùng thì làm một cái review cụ thể hơn cho các mom tham khảo nhé!

thuan2013 thích bài này.
  7. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Mom mua máy ở đâu thế, giá cả thế nào vậy. tớ cũng đang tìm hiểu máy này?

bimaca thích bài này.
  8. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

highly recommend e máy tiệt trùng 3 trong 1 của Philips Event nha. c đang dùng thấy ok lắm. chăm 2 đứa oải quá mà tậu được cái máy này tiện dễ sợ. cứ cho đồ cần tiệt trùng vào khoang rồi bấm nút, tầm 6 phút sau là xong. máy nó tự động ngắt điện luôn, khỏi cần canh chừng. chưa dùng tới bình thì cứ để bên trong máy, nó giữ vô trùng được 1 ngày lận. theo cá nhân c thì chất lượng thế thì giá vậy là phải chăng, chẳng có gì phải lăn tăn hết.

laogiabebe thích bài này.
  9. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

m mua trên Lazada, và chọn hẳn Lazada Mall để đảm bảo hàng chính hãng ấy. Đặt về giao tận nơi khá tiện, đợt m mua còn có chương trình giảm giá. m nghĩ mom cứ lên đó ngóng xem.

10. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

mom tham khảo dòng Philips Avent 3 trong 1 chưa, phù hợp với yêu cầu của mom lắm. giá ổn so với chất lượng. Tiệt trùng bằng hơi nước nên sạch hết mọi ngóc ngách luôn, đảm bảo an toàn cho bé nha.

11. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

chuẩn quá mom ạ. đợt trước em dùng cái máy hút sữa của Philips là đã chim ưng lắm rồi. giờ tậu lun máy tiệt trùng Avent 3in1 không suy nghĩ nhiều. Xài thấy thíchthiệt sự. bé nhà em không hiểu sao càng lớn càng thích ngậm đồ. sáng ra cứ phải cho hết đống đồ chơi của nó vào máy tiệt trùng 1 phát. em thấy ok nhất là cái khoang lớn dễ sợ, chứa được nào bình sữa, nào đồ hút sữa, mấy món đồ chơi be bé cũng ok luôn. Tiện phết ấy.

12. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

mình cũng đang khá hoang mang nè mom, nhiều dòng nhiều giá kinh khủng. Mình đang muốn tìm 1 cái máy chất lượng vừa tầm giá và có khả năng giữ tiệt trùng lâu một tý. nhà có 1 bạn thôi mình còn đang tập ti sữa ngoài kết hợp ti mẹ nên cũng không cần nhiều bình lắm.

huongvcbphan thích bài này.
  13. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

tớ thấy cái Philips Avent 3 trong 1 sẽ phù hợp với nhu cầu của mom ấy. loại này giữ được thời gian tiệt trùng đến 24h. tớ đưa con qua nhà họ hàng chơi một ngày về vẫn có bình sạch pha sữa liền, tiện lắm.

14. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

Cho em ké tí ạ. em muốn hỏi mình có nhất thiết phải dùng máy tiệt trùng không ạ, nhà em các chị dâu đều cho vào lò vi sóng quay rồi bảo ok ý.

hangtaphoa thích bài này.
  15. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

nên dùng lắm mom ơi. đặc biệt nhà có điều kiện thì không nên tiếc nha. Lò vi sóng quay không chuyên để tiệt trùng nên mom không đảm bảo được sạch sẽ hoàn toàn cho bé đâu. nếu chị dâu mom cũng đang có bé và tiếp tục dùng lò quay thì mom nên khuyên là hãy dùng máy tiệt trùng chuyên biệt nhé. Vậy sẽ tốt cho sức khỏe đường ruột lẫn đề kháng của bé hơn. Đặc biệt, nếu bé dưới 6 tháng càng phải cẩn thận hơn nữa.

huynhbang thích bài này.
  16. minledlighting

minledlighting minledlighting

Mom thử dùng Fatz xem thế nào ạ. Nhà em dùng loại này thấy rất ổn giá lại rẻ nữa

17. Nụ Cười Xuân

Nụ Cười Xuân Thành viên chính thức

mình cũng hóng

18. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

cảm ơn mom nhé. em hiểu rồi, em sẽ nhắc các chị dâu kẻo muộn.

19. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Tư tưởng chủ thớt v là quá đúng rồi. mình cũng y chang v, hên sao chồng mình mấy cái này ổng lo tất, máy móc các kiểu từ bé đầu là ổng tự nghiên cứu tự sắm rồi. Các mom không biết có vậy không, chứ từ ngày bầu là mình cứ bị chậm và trí nhớ kém ấy. thành ra mấy cái đồ này là mình giao cho chồng hết, ổng cũng rành rẽ lắm, lên hãng xem, rồi vô group diễn đàn mẹ ngâm cứu suốt. Có người lo nên đỡ nặng đầu và lăn tăn hẳn. Chủ thớt hỏi ý kiến anh nhà xem sao. Mấy ổng coi vậy mà rành độ điện tử hơn tụi mình ấy.

20. thocoizin

thocoizin Thành viên chính thức

Mom biết dòng Philips Avent 3in1 không. Mình đang dùng dòng này, đáng đồng tiền lắm. Bé nhà mình hồi đầu mới tập ti bình cứ đẩy ra, không chịu ti. Hồi đầu mình còn tưởng bé nhớ ti mẹ. mà hóa ra do mình tiệt trùng không sạch ấy mom. bé mình không hiểu sao bị nhạy cảm ấy, nó thấy bình có mùi lạ là nó hông ti luôn. Đợt mình mua cái máy tiệt trùng về xài xong là bé nó hứng ti bình sữa hẳn. Nhà mình cứ đùa bé sạch sẽ từ nhỏ. Mom tham khảo xem, mình mua vì nó diệt được 99% vi khuẩn, siêu sạch, tiệt trùng xong hoàn toàn không có mùi lạ.