Kinh nghiệm: Đánh Giá Về Lớp Học Tiếng Anh Cho Người Đi Làm Aroma

Thảo luận trong 'Học tập' bởi chudenon, 5/6/2017.

1. giabaotrinh2903

giabaotrinh2903 Thành viên tập sự

Đồng ý với chia sẻ của bạn. Nhưng không phải là cứ chọn chỗ tốt chắc chắn sẽ giỏi, bản thân cũng cần phải cố gắng thì giáo viên mới giúp được mình

Đang tải...

2. bibaby

bibaby Thành viên mới

mình chỉ học tiếng anh qua trung tâm ili thôi,thấy học xong khá tiến bộ luôn,hihi

3. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Trươc khi học chỗ timmy english mình cũng cẩn thận chát thử với 3 bạn để lại review thấy ổn nên mình đã đăng ký học ở đó.

4. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

uu điểm duy nhất ở đay là chuyên dạy người đi làm. còn lại mình tìm hiểu thì ko co gì đặc biệt cả

5. Nguyen Thoa Thoa

Nguyen Thoa Thoa Thành viên tập sự

Công nhận là mây chỗ dính phốt giờ cái tab review trên fanpage nó khóa hết cả rồi. Nên không thể tiếp cận với học viên thật để tham khảo

6. phuonghanh250119

phuonghanh250119 Thành viên sắp chính thức

Ở Aroma đi đầu về dạy người đi làm, nhưng có vẻ giờ ko dc review cao lăm. Học phí cao, cái quan trọng là ép học viên đăgn ký cả lộ trinh nên ban đầu minh cugn định cân nhắc, sau đó ko chọn

7. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

8. lanhuong971991

lanhuong971991 Thành viên mới

Mình thấy có nhiều mẹ như mình, muốn học TA mà phân vân không biết học ở đâu, cũng như mình. Nhưng sau 1 khóa học ở chỗ lớp giao tiếp cho người đi làm của nhóm du học sinh úc timmy english, với trải nghiệm của mình, mình thực sự rất recommend mọi người tham khảo.
    Ban đầu mình cũng google thì thấy quá nhiều nơi, trang 1-2 toàn là website hiện thị dưới dạng Quảng cáo của google, mình ko bao giờ click vào mấy cái đó. Rồi thấy miên man tìm các lớp cho người đi làm, thấy trên group học TA miễn phí nói về chỗ timmy english. mình tìm và đã chốt.
    VỀ LÝ DO MÌNH CHỌN TIMMY ĐỂ ĐĂNG KÝ HỌC
    1. review trên fanpage vẫn công khai, không giấu như các nơi khác. Mình cũng cầu toàn, chát ngẫu nhiên vơi 3 bạn, thấy đúng là review thật,
    2. Mình đọc nội dung website, mọi thứ phù hợp, từ học phí tới chương trình
    3. Tư vấn: Mọi chỗ toàn mấy bạn sinh viên. Khóa học cho người đi làm thì thì độ tuổi cung ko fai trẻ, vậy mà mấy em toàn nói bạn với mình. Nói thật là mình thấy chuối củ. Đã là khách hàng thì ít nhất tôn trọng nên gọi anh chị, dù tuổi tác của họ thấy ra sao. Mấy chỗ này kiểu vậy đã mất điểm luôn rồi, tư vấn thì toàn chung chung.
    Nhưng ở chỗ timmy thì giáo viên, ngoài việc mình hai lòng về nội dung tư vấn chi tiết. Nói chuyên cũng lịch sự hơn hẳn, mình 28 xưng chị, cuối cùng thầy test hơn mình tuổi, nhưng vẫn xưng chị và Timmy. mình là kinh doanh, nên thây sự chuyên nghiệp từ cách xưng hô, nên cũng thích rồi.

TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ SAU 1 THÁNG
    1. Sĩ số lớp 8 bạn chuẩn như cam kết (6-10 bạn). Thi thoảng có 1 bạn lạ vào học dạng học bù. Giáo viên chuẩn du học sinh. Thầy lớp mình du học úc.
    2. Giáo trình: tât cả các chủ đề có tính thực tiễn cao
    3. Cơ sở vật chất: không rộng rãi, nhưng đủ dùng và ưu điểm là sạch sẽ, yên tĩnh
    4. Cách dạy: Mình thấy ấn tượng vì cách dạy khác so với những gì mình từng học, kiểu học vẹt. Mõi tư mình học đều phải biết đươc nó là từ loại gì và mình phải nói được 1 với mỗi từ mình học. Nên mình thấy là mình hiểu được cách, và phản xạ để áp dụng từ vựng mình học chứ không còn đơ đơ như trước.
    Cái nữa là timmy luôn tối ưu hóa thời gian cho học viên. hôm nào cũng có bài về nhà qua email. cái quan trọng là học viên cần phải làm bài gửi cho giáo viên, giáo viên cũng chữa bài và trả lại trước 3 tiếng để mình xem được và chuẩn bị sẵn câu hỏi. Mây chỗ mình học trước kia, bài tập về nhà cho thì có, nhưng toàn lên lơp mới chưa nên kiểu câu giờ dã man. Cái này mình thấy cái tâm ở timmy.
    Tạm thơi mình thấy từng đó là đủ, mình là học viên và review thật chứ không phải ảo để pr cho timmy nhé. các bạn nào hoài nghi, vào fanpage chát với mây bạn để lại review, kiểu review ảo là biêt liền.

9. annanguyen191901

annanguyen191901 Thành viên mới

2 tháng trước minh cũng tìm lớp chuyên cho ngươi đi làm vì k muốn học lẫn với sinh viên. Cân nhắc kĩ giữa aroma và timmy english vì ở hn mình thấy có 2 chỗ này là chuyên dạy người đi làm. Cuối cùng chọn timmy vì nhiều ưu thế hơn. Sau khóa A1 đánh giá cá nhân mình là 8.5/10. Còn lại 1.5 là do người học cố gắng.
    Mọi thứ như cam kết: lớp ko quá 10 bạn, ko lẫn sinh viên, giáo viên chuẩn du học sinh. Nói chung cá nhân mình recommended.

10. phamthanhha8787

phamthanhha8787 Thành viên mới

Em đang tìm thêm 1nguoi để đủ nhóm 3 người giảm 15% học phí. co ai đăng ky cùng em ko ạ

11. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Chuẩn bạn, 80% là do bản thân

12. hathu294888

hathu294888 Thành viên mới

bạn này nói chuẩn luôn. Ai mà cần lớp giao tiếp cho người đi làm thì timmy là chuẩn rồi.

13. trinhhamhap123456

trinhhamhap123456 Thành viên tập sự

Ngay trươc mình nhớ là aroma chạy quảng cáo mạnh lăm, năm nay covid hay sao ý mà ko thây chạy quảng cáo gì. Nhưng thực sư mây chỗ mà khóa review minh cung ko thích lăm, vì review trên fanpage là cái duy nhất mà co thể tham khảo về chất lượng

14. Trinhthuhien19844

Trinhthuhien19844 Thành viên tập sự

Chỗ này được nhiêu người biết tới là đi đầu về dạy người đi làm. NHưng tiêc là chất lượng ko còn được đi đầu, ko đc review tốt lăm

15. trandangninh9899

trandangninh9899 Thành viên tập sự

Xác nhận thông tin được chia sẻ, mình học 4 tuần ở đây lớp mất gốc còn 4 tuần nưa là kêt thúc khóa. sẽ đăgn ký tiếp ở đây

16. moon289094

moon289094 Thành viên tập sự

Aroma là nơi đi đầu chuyên dạy người đi làm, mình nhớ năm 2012 mình đã gặp nhiều quảng cáo. Nhưng vào mình xem thấy review ko dc cao lăm. sau đó google lần mò thì thấy mọi người nói về lớp của nhóm du học sinh úc timmy. Ban đầu thấy nói giao viên du học về, lớp 6-9 bạn và học phí thì lại đky theo khóa chứ ko fai cả lộ trình. Sau đó đăng ký thì thấy rất ổn. Mình thích nhất ở đây la giáo viên rất nhiệt tình và nhiêu trải nghiệm chia sẻ rất hay về cách sử dụng TA thực tê trong văn phòng. nói chung là rất recommended

17. phamthu1439

phamthu1439 Thành viên tập sự

Chỗ Aroma này nhớ ngày trước mới ra trường cũng uy tín, giờ có vẻ đi xuông hay sao ý nên it thây chạy quảng cáo và review của người học

18. Thuphuog9921

Thuphuog9921 Thành viên mới

Giờ xu hướng mọi người ko còn niềm tin vào trung tâm, mọi người tìm lơp của các thầy cô tự mở. Cá nhân mình cung thấy tất yêu là vậy khi mà Trung tâm lấy học phí trên giời, trả lương giáo viên siêu bèo. Mình có chị bạn dạy lương chỉ tương đương với học phí của 2 bạn học viên, trong khi lớp tới 20 người. Vậy 10% là lương cho giáo viên, yếu tố có vai trò quyết định sự thành công của dịch vụ giáo dục. Bảo sao giáo vien họ bỏ, hoặc dạy ko thể tốt được.

19. tson7106

tson7106 Thành viên tập sự

2 tháng trước mình cũng tìm hiểu vì mình muốn học dạng cho người đi làm nó thực tế. Cân nhắc, đạt lên đặt xuông so sánh và chọn chỗ timmy chỗ này là lớp của 1 nhóm du học sinh úc chứ không phải trung tâm vì nhiều ưu thế. Sau 1,5 tháng thì thấy mọi thứ rất ổn, mình cũng đã đky lên level. có nhiều ưu điểm nhưng mình thích là ở timmy thưc sự vì học viên, không câu giờ. Những cái gì mà kiểu không cần tương tác với giáo viên như đọc, viết thì giáo viên đều hướng dẫn qua, rồi về nhà làm, gửi bài qua email, cô cũng chữa chi tiết gửi lại trươc giờ lên lớp. so với mây nơi khác kiêu câu giờ thì học 1 buổi ở timmy phải tương đương với 1,5 buổi ở chỗ khác. học hơi mệt tý nhưng nó hiệu quả và tình huống thiết thực. rất recommend cho các bạn kiểu mát gốc và đi làm

20. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Có bạn nào muốn đăng ký ở chỗ này ko ạ, mình cần người đky cùng để đủ nhóm 3 người ưu đãi ạ. Mình cảm ơn ạ