Cần giúp: Xin Tư Vấn Máy Tiệt Trùng Bình Sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi cafebuonsangthubay, 23/9/2020.

1. haphuongut

haphuongut Thành viên chính thức

Mn ơi, nên dùng loại hơi nước không nhỉ, em thấy giờ phổ biến có hơi nước với tia UV mà không biết loại nào tốt.

Đang tải...

2. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

mom đã ưng bụng dòng nào chưa vậy? chủ yếu không biết mom thích kiểu thế nào để chia sẻ cho mom này.

3. tronniemvu

tronniemvu Thành viên chính thức

tớ thấy dùng hơi nước chuẩn hơn mom, UV nhìn ngoài thấy ok mà không sạch hết ngóc ngách như hơi nước. máy tiệt trùng thì mình chọn cái nào công dụng tiệt trùng tốt hơn chứ hỉ.

mexuanxit thích bài này.
  4. mexuanxit

mexuanxit Thành viên chính thức

Em cũng đang phân vân vụ này. em thấy cần loại nào mà diệt khuẩn sạch, thao tác tiện lợi tại em cũng mới tập đầu không rành dùng lắm. về giá thì em cũng không lăn tăn lắm, tốt là được, có mẹ nào cho em ý kiến với

embenhoxiu thích bài này.
  5. embenhoxiu

embenhoxiu Thành viên chính thức

Vậy tớ thấy Avent 3in1 tớ đang dùng phù hợp với mom nè. thao tác rất tiện lợi, mình cứ mở ra xong cho bình vào khoang rồi bấm, tầm 6 phút là xong rồi, không cần chờ đợi gì, máy nó tự ngắt điện luôn. Tháo lắp cũng đơn giản. Diệt khuẩn thì đảm bảo 99%, tớ thấy ok lắm.

6. phuongtrinhluu

phuongtrinhluu Thành viên chính thức

các mom ơi, mình cũng đang tính mua máy tiệt trùng bình. loại nào mà có thể giữ lâu một chút các mom ơi, nhà mình bé có cữ ti đêm mà mình với chồng hơi ngại dậy tiệt trùng lỉnh kỉnh.

giotdangph thích bài này.
  7. muadongcuaanh

muadongcuaanh Thành viên chính thức

Mình thấy máy tiệt trùng Philips Avent ok lắm mom ạ. Không những diệt được 99% vi khuẩn còn nhanh chóng gọn nhẹ nữa. Khoang chứa tiệt trùng cũng rộng nên mình còn cho máy hút sữa vào nữa.

8. giotdangph

giotdangph Thành viên chính thức

Mom dùng cái Avent 3in1 đi. giữ được vô trùng 24h sau khi tiệt trùng. Nhà mình cũng ti đêm, tầm rạng sáng khoảng 3h, thì chiều hôm trước mình tiệt trùng rồi để trong khoang chứa là pha được rồi. mom ráng chút thời điểm này, thời gian sau bé lớn hơn thì cữ sữa là giãn ra cho ba mẹ nghỉ ngơi rồi.

phuongtrinhluu thích bài này.
  9. shopmebin

shopmebin Thành viên chính thức

Mn ơi, giúp em với, em đang phân vân có nên mua dòng đa năng không: vừa tiệt trùng vừa hâm nóng sữa. Hôm trước em xem review thấy dòng này ổn mà lại tiết kiệm được ối tiền, nên đầu tư không các mom kinh nghiệm ơi.

yeuthuongconmai thích bài này.
  10. yeuthuongconmai

yeuthuongconmai Thành viên chính thức

Mình dùng máy đa năng rồi đây nè, thấy không tốt lắm mom ơi, nên mình chuyển qua loại chuyên biệt rồi. kiểu đa năng nên chức năng nào cũng không đảm bảo ấy.

11. badanhoabinh

badanhoabinh Thành viên chính thức

Nói chung tâm lý làm mẹ đa phần muốn tốt nhất cho con mom ạ, nên em thấy mom cứ tìm cái loại nào đắt mà mua. rồi xuất xứ chính hãng các thứ, đừng có ham rẻ tiền mất tật mang ấy.

trangtramtrinh thích bài này.
  12. meyeucon@2011

meyeucon@2011 Thành viên chính thức

Kinh nghiệm của mình là tuyệt đối không mua loại mấy trăm ngàn mom nhé. Đợt mình thấy giá ổn ổn, quảng cáo cũng ok xong rồi mua về mỗi lần dùng cứ có mùi gì kỳ kỳ lắm, mình không dám lấy bình đó cho con ti luôn, từ đó, mình chuyển hẳn sang loại đắt hơn. Biết vậy đừng có tiếc tiền lúc đầu, thấy còn tốn hơn ý.

13. trangtramtrinh

trangtramtrinh Thành viên chính thức

Mình cũng thấy chính hãng các thứ quan trọng lắm ấy mom, vừa đảm bảo chất lượng vừa có chế độ bảo hành tốt, nhiều hãng còn cho bảo hành tới tận 1-2 năm. siêu dài luôn.

14. giadinh3con

giadinh3con Thành viên chính thức

Không ngại giá thì cứ sắm Philips Avent 3 trong 1 ấy mom ơi. Mình thấy giá cả phù hợp với chất lượng nên đã tậu 1 bạn cho bé ở nhà. Dùng cũng ổn lắm. Một ngày mình tiệt trùng chắc vài lần sáng, trưa, chiều tối xài êm ru.

hoaquynhnomun thích bài này.
  15. hahi

hahi Thành viên chính thức

Chủ topic tham khảo được dòng nào chưa vậy, cho mình ké với. Mình cũng đang tìm máy tiệt trùng bình sữa xịn xịn một chút. Bé nhà mình dạo này cứ tiêu chảy suốt, nghi là nhiễm khuân rồi các mom ơi.

stevenduonthuylien1992 thích.
  16. hoaquynhnomun

hoaquynhnomun Thành viên chính thức

Mỗi ngày mình cần tiệt trùng mấy lần vậy mom, sao em thấy bạn em ngày tiệt trùng tầm 2 lần thôi ấy?

giadinh3con thích bài này.
  17. giadinh3con

giadinh3con Thành viên chính thức

Tùy gia đình mom ạ, mình thì do tiệt trùng cả một số đồ khác tiếp xúc với em bé nữa, nên ngày có khi tiệt trùng đến 4 lần cơ, Tùy nhu cầu chứ ko có quy định quy chuẩn gì đâu mom, thấy hợp với mình thì mình làm thôi.

hoaquynhnomun thích bài này.
  18. thuylien1992

thuylien1992 Thành viên chính thức

ôi tội con vậy mom, mom đã cho con đi viện thăm khám các thứ chưa, đừng có để lâu mà cho ra viện ngay đi mom ơi. Tiêu chảy cũng nhiều lý do mom ạ, nhưng mà đa phần là nhiễm khuẩn đường ruột thật. Nếu nhà mom chưa có máy tiệt trùng bình, thì sắm một cái thử xem có khá hơn không.

19. stevenduon

stevenduon Thành viên chính thức

mom mang bé cho bác sĩ khám nhé! thấy con có tí biểu hiện lạ là khám ngay mom ơi. hồi trước bé nhà mình cũng tiêu chảy vậy 1 ngày là mình mang đi viện luôn, bác sĩ bảo lấy bình sữa con tiệt trùng kỹ, bất kỳ lúc nào đồ của con cũng phải sạch, bé mà hay mút tay thì lau sạch tay bé mỗi 30 phút 1 lần luôn ấy. Con mình hết hẳn mom ạ.

20. thanthuongmb

thanthuongmb Thành viên chính thức

Tớ thấy mấy loại máy dành cho bé của châu Âu là tốt nhất mom ạ. không hiểu sao mình dùng mấy loại sản xuất ở châu Á như Hàn hay Malay không ổn lắm.

mebebinbi thích bài này.