Cao Nghệ Trị Mụn Dr. Ánh Đã Cứu Rỗi Cuộc Đời Em Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Lê Hoài Thương 89, 25/9/2020.

1. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

Trước da em xấu, sần sùi và có mụn nhiều vùng má nên em lạm dụng kem che khuyết điểm, make up đậm nhưng càng ngày, mụn càng nổi nhiều, da mặt lúc nào cũng như trong tình trạng chuẩn bị đình công.
    Hồi đầu mới bị mụn, em không có kinh nghiệm mấy, thấy ai mách gì là em cũng thử mua về xài. Tốn kha khá tiền với các loại thuốc trị mụn rồi mà cuối cùng nghiệm ra, không gì tốt bằng cao nghệ đâu các chị ạ.
    Bình thường nghệ tươi vốn đã nổi tiếng về trị mụn an toàn, là thần dược chữa lành từ thiên nhiên, nhưng nếu dùng cao nghệ curcumin dạng tinh chất cô đặc thì sẽ có tác dụng còn nhanh và hiệu quả hơn nên em đãđặt hết hy vọng vào cao nghệ trị mụn Dr. Ánh và hiệu quả thực sự bất ngờ.
    Đây là sản phẩm em thấy chim ưng nhất trong số những sp chăm sóc da và trị mụn tính đến thời điểm này. Dùng 2 ngày đầu đã thấy đầu mụn khô cồi, không còn bị bong tróc tấy đỏ da. Sau 1 tuần thì mụn bớt dần, da dịu hơn hẳn, lỗ chân lông thu nhỏ và khoảng 1 tháng là cảm giác da mặt nhẹ nhõm vì hầu như không còn mụn, vết mụn thâm cũng mờ đi.
    Trong thành phần của cao nghệ trị mụn Dr. Ánh chủ yếu là tinh chất nghệ curcumin, mật ong rừng vitamin, kháng sinh tươi 100% thiên nhiên da em thuộc dạng nhạy cảm mà vẫn thoải mái dùng. Một lọ nhỏ nhỏ xinh xinh này em dùng đúng tầm 1 tháng là hết, mụn cũng sạch luôn các chị ạ. Đây là em chia sẻ thật, các mom, các chị em ai có nhu cầu trị mụn có thể tham khảo nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lê Hoài Thương 89
    Sửa lần cuối: 25/9/2020
    Phạm Thùy Lâm thích bài này.
  2. lelanmaihuong12

lelanmaihuong12 Thành viên đạt chuẩn

Mom ơi, cái này lành tính ko?
    Em đang nuôi con nhỏ có dùng ổn ko?. Chắc do thay đổi nội tiết tố sau sinh như nào mà :( mặt em nó lên nhiều mụn quá trời :(
    Đang tăng cân vù vù mà mặt mũi lại mụn nhọt thế này, em stress luôn

Lê Hoài Thương 89 thích bài này.
  3. Lê Hoài Thương 89

Này thành phần chủ yếu là tinh chất nghệ curcumin cô đặc, mật ong rừng, các vitamin, kháng sinh tươi ... tự nhiên 100% nên rất là lành tính luôn ấy mom, phù hợp mọi loại da kể cả da nhạy cảm và phụ nữ có thai, cho con bú
    Em nó thật luôn á.
    Mom cũng biết là nghệ vốn là dược liệu chữa mụn hiệu quả mà rất an toàn, nhưng ở dạng cao nghệ cô đặc thì hiệu quả trị mụn sẽ cao hơn, thời gian khô cồi nhanh, bay vết thâm nhanh hơn nhiều.

4. habeo29054

habeo29054 Thành viên chính thức

Thật ra em thấy cái gì tự nhiên cũng tốt chị ạ, các sản phẩm chăm sóc và dưỡng da cũng thế. Vì nó sẽ lành tính và phù hợp với mọi loại da. Cái cao trị mụn Dr.Ánh này mà làm từ nghệ thì có chức năng sát khuẩn trị mụn thâm sẹo rất tốt ý chị ạ

5. Lê Hoài Thương 89

đúng rùi mom ơi, mình dùng thấy thích mê luôn ý, mà dùng còn thấy trắng da hẳn lên, mấy chỗ tối màu quanh mép cũng đỡ

6. Phạm Thùy Lâm

Phạm Thùy Lâm Thành viên đạt chuẩn

Trộm vía mình da dẻ ko đẹp lắm nhưng cũng ko có mụn, bé bị thủy đậu có mấy vết rỗ nông nông thì mẹ dùng nghệ tươi chấm vào mấy nốt đó thấy hết rỗ đấy.
    Nói chung nghệ là thành phần tự nhiên cực tốt ý, mỗi cái dùng nghệ tươi cứ vàng hết da, mấy hôm mới hết

7. tinhailachi

tinhailachi Thành viên sắp chính thức

Cái cao nghệ trị mụn Dr.Ánh này mình thấy nổi tiếng này, với cả đọc thành phần của nó cũng thấy yên tâm ý, các mom da nhạy cảm hoặc bầu bí cũng thoải mái mà xài, kiểu là tinh chất nghệ rồi mật ong rừng rồi các loại vitamin E,C,..toàn mấy thành phần tốt cho da thui.
    Giờ trên thị trường nhiều loại lắm, các mom nên tìm hiểu kĩ sản phẩm, ưu tiên mấy loại như này có chiết xuất từ thiên nhiên thì làm đẹp vừa tốt lại ko phải lăn tăn gì.

8. Lê Hoài Thương 89

mình trước khi dùng cũng phải cân nhắc mãi đấy mom ạ, kiểu phải xem là có an toàn cho da ko vì da trước đã kinh khủng lắm rồi. May đúng kiểu gặp “đúng” ý, dùng phát mê ngay tới giờ phải lên chia sẻ với các ce nè

9. TRUESKIN SKINGYM CENTER

TRUESKIN SKINGYM CENTER Thành viên sắp chính thức

Kinh nghiệm của bản thân tớ là da đã mụn rồi thì kiêng tuyệt đối mĩ phẩm nhé chỉ only kem chống nắng thui, để cho da có không gian mà thở, ko cứ đắp lắm loại kem vào mụn nó bí bức ở đó càng lên nhìu ý

10. trunglan8901

trunglan8901 Thành viên chính thức

Mặc dù mình chưa dùng cái này nhưng nhà có em zai là nhân chứng sống đây. Chả hiểu từ hồi lớp 9 chắc do dậy thì nó lên đến nhiều mụn với trứng cá ý. Con zai thì lấy đâu ra kinh nghiệm skincare các kiểu đâm ra mụn nó càng đỏ càng to. Sau rồi thấy cô hàng xóm mách mẹ mình mua thử cái cao nghệ dr.Ánh này về dùng cho nó, đỡ hẳn luôn đấy. Mà nó cũng chăm đơn giản lắm, rửa mặt bằng Centaphill rồi xịt khoáng vào sau đó lấy tăm bông sạch chấm mụn. Sau cỡ vài hôm thấy mấy vết mụn bọc đỏ nó xẹp đi, dùng 2-3 tuần thấy đỡ hẳn đi. Ông con kiên trì phết giờ thì chỉ còn mấy nốt thôi mà nó vẫn chăm chỉ bôi cho bớt thâm mụn. Nói chung mình thấy đây là sản phẩm rất tốt, nam nữ phù hợp hết, mẹ nào đag gặp vấn đề vậy thử xem sao. Đây là da em mình trước với sau khi dùng nè

11. Lê Hoài Thương 89

ui thế là đỡ hẳn ý mom ạ, giờ xử lí vết thâm nữa là đỡ. Da mình trước cũng như vậy nè mà qua 2 lọ cao trị mụn là cũng đỡ 80% rồi

12. hoamattroi01

hoamattroi01 Thành viên đạt chuẩn

chủ top có thể cho xin địa chỉ mua cao nghệ trị mụn này được không? Lên gg sợt thấy nhiều chỗ bán mà giá cả chênh lệch quá nên hơi phân vân. Thanks chủ top

13. Lê Hoài Thương 89

14. bunhbinh333

bunhbinh333 Thành viên chính thức

Cảm ơn chủ top nhiều, sẽ thử dùng rồi fb lại cho bạn nhé, mong là sẽ đỡ đống mụn kinh khủng này