Cần giúp: Thắc Mắc Kinh Nghiệm Học Tesol.

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Thùy Trâm 0102, 28/9/2020.

1. Thùy Trâm 0102

Thùy Trâm 0102 Thành viên mới

Xin chào mọi người! Mong được mọi người giúp đỡ.
    Mình đang là sinh viên Ngôn ngữ Anh ngành Biên Phiên Dịch của ĐH Sư Phạm TPHCM. Dù từ đầu chọn theo ngành BPD nhưng sau khoảng thời gian làm gia sư tiếng Anh cho học sinh các cấp, mình nảy sinh đam mê với công việc giảng dạy. Dù có kiến thức tiếng Anh khá tốt nhưng mình không có nhiều kỹ năng sư phạm cũng như chứng chỉ năng lực tiếng Anh. Mình đang cần tìm 1 trung tâm đào tạo giáo viên lấy chứng chỉ/bằng TESOL để học thêm về kiến thức giảng dạy.
    Ai có kinh nghiệm học TESOL rồi có thể chia sẻ với mình được không ạ. Cảm ơn mọi người rất nhiều!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thùy Trâm 0102
    Đang tải...

2. tnthoang2908

tnthoang2908 Thành viên tập sự

Năm ngoái mình có đi học TESOL ở Horizon nè. Thấy thầy cô ở đó rất nhiệt tình, thân thiện. Mình cảm thấy khá hài lòng với khóa học ở đây. Nếu được thì bạn tham khảo thử trung tâm này nha.

Phương COSMETIC thích bài này.
  3. nnnhoang2203

nnnhoang2203 Thành viên tập sự

Iiii trùng hợp mình cũng mới học xong TESOL ở chỗ này. Thật sự rất hài lòng từ giáo viên hướng dẫn đến chất lượng lớp học, trung tâm hỗ trợ tư vấn rất rất là nhiệt tình luôn í - mình rất thích điểm này của trung tâm. Với trung tâm còn tổ chức buỗi lễ tốt nghiệp siêu xịn xò vào cuối khóa :(( ưng lắm í. Nên là bạn cứ ghé qua trung tâm hỏi thử nhaaaa

4. ntduy1909

ntduy1909 Thành viên tập sự

Vài ngày trước mình có tìm hiểu thử Simple English với AIT nè. Bên Simple thì bằng được ĐH Madison cấp còn bên AIT thì toàn bộ là GV nước ngoài. Sau đó mình có search thử ĐH Madison thì lại không có thông tin gì cạ :( còn AIT thì mình cũng không ưng lắm tại GV nước ngoài thì không hẳn là nắm bắt được tâm lí của học sinh VN ý. Hôm qua mình mới được bạn đồng nghiệp giới thiệu cho trung tâm Horizon, thấy các bạn tư vấn viên và nhân viên học vụ ở đó khá ok nên nay mình lên trung tâm xem thử thế nào nè. Bạn có thể cân nhắc Horizon thử ha.

5. npnam3004

npnam3004 Thành viên tập sự

Mình có đứa em đã từng học trung tâm nào ở trong Thông tấn xã VN, đường NTMK hay sao á. Nghe nó bảo học ở đó ổn nên b tìm hiểu thử xem sao.

6. Phương COSMETIC

Phương COSMETIC Bắt đầu nổi tiếng

học có thêm nhiều kiến thức