Cần giúp: Con Không Thích Học Tiếng Anh, Tôi Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi vovinhnguyen1993, 22/10/2020.

1. vovinhnguyen1993

vovinhnguyen1993 Thành viên mới

Các mẹ ơi,

Các mẹ làm gì để bé thích học và học tốt tiếng Anh ?

Mình có đọc thấy các phương pháp mới hiện nay luôn hướng đến cách dạy trực quan sinh động, khơi dậy sự tò mò và yêu thích của trẻ đối với việc học tiếng Anh. Quan trọng nhất vẫn là phải có môi trường hoặc điều kiện để bé thực hành, tập suy nghĩ, luyện phản xạ bằng tiếng Anh nhỉ?!

Bố mẹ nào có phương pháp gì hay xin vui lòng chia sẻ để các bố mẹ khác cùng học hỏi. Xin phép cảm ơn các mẹ trước nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vovinhnguyen1993
    Đang tải...

2. quangvinh2701

quangvinh2701 Thành viên mới

Học tập tại một môi trường giáo dục quốc tế hiện đại hay một đất nước mới chưa bao giờ là điều dễ dàng, đặc biệt là đối với trẻ nhỏ vừa chuyển tiếp từ bậc Mầm non lên bậc Tiểu học. Bậc phụ huynh cùng trẻ sẽ phải chuẩn bị và nỗ lực rất nhiều để hòa nhập và nhanh chóng thích nghi với trường học tập quốc tế hoàn toàn mới. Những nền tảng chuẩn bị tốt nhất cho hành trang học tập của trẻ trong học tập và cuộc sống để trẻ tự tin thực hiện ước mơ, gặt hái thành công trong tương lai. Để tìm hiểu thêm về Chương trình Tiếng Anh i-Learn, anh có thể truy cập đường link : http://i-learn.vn/

3. buinhan2404

buinhan2404 Thành viên sắp chính thức

em nghĩ mình không nên quá nặng nề với con về việc học ngoại ngữ của bé nhà mình đâu ạ. mình chỉ cần khơi gợi cho con nguồn cảm hứng đối với việc học ngoại ngữ một cách tự nhiên nhất thôi ạ, như là đăng ký cho con 1 khóa học tiếng anh giao tiếp chẳng hạn, vào đó con có môi trường rồi khi học giao tiếp thì tiếng anh của bé nhà mình cũng khá lên nhiều đó ạ, mình có thể tham khảo Anh ngữ giao tiếp DTP Academy, em gái em từng học ở đó rồi, cách dạy khá là hay và hiệu quả đó ạ.

4. taynnbmt

taynnbmt Thành viên mới

Bác nên tìm một địa điểm học mới cho bé ạ, em nghĩ phương pháp dạy sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến việc bé có hào hứng với việc học hay không bác ạ
    Bác có thể đến các trung tâm cho bé học thử
    Chúc bác sớm giải quyết đc vấn đề nhé

5. Tranthanh_123

Tranthanh_123 Thành viên mới

Mình thường học mà chơi, chơi mà học. Làm như vậy con không bị gò bó

6. ThienSonNguyen

ThienSonNguyen Thành viên mới

Học ngôn ngữ cũng tùy khả năng tiếp thu của từng bé đó ạ, có nhiều bé tiếp thu và rất thích thú học tiếng anh nhưng có những bé bị ép quá nên học cũng không ăn thua. Nên tạo cho con có niềm thích thú khi học thì bé mới học được ak.

7. Trang Hali

Trang Hali Thành viên chính thức

nói chung không thích thì đừng ép con. Mỗi trẻ có một sở trường riêng, con sẽ thành công theo hướng riêng của con
    Học tiếng anh chỉ là xu hướng chung. Mình là gv dạy tiếng Anh nhiều phụ huynh quá áp lực nên trẻ khó tiếp thu tốt, đây còn là bộ môn thuộc về năng khiếu nữa

8. Yên Lặng

Yên Lặng Thành viên mới

Cho bé vào các trung tâm dạy tiếng anh sáng tạo chút, có nhiều hoạt động ngoại khóa như vậy bé sẽ thích thú hơn

9. collagenhoangphucnew

collagenhoangphucnew Thành viên sắp chính thức

Mình cũng nghĩ là nên luyện cho trẻ nói những câu đơn giản bằng tiếng anh sau đó dần nâng lên

10. thaobbi

thaobbi Bắt đầu tích cực

Để con học tốt 1 cách tự nhiên thì cần tạo hứng thú cho con học + học thường xuyên, học mà chơi, chơi mà lại là học.
    Quan trọng nữa là ba mẹ hãy đồng hành cùng con, hãy làm gương cho con: đọc sách cho con nghe hàng ngày, cùng con học bài...
    Và hiện tại với Tiếng Anh, có rất nhiều app rất hay học ngay tại nhà mà con cực kỳ hứng thú, chúng ta nên kết hợp đa phương pháp để trẻ không chán. Học với chú khỉ Monkey, với chú gà Pea có bài giảng của gv nước ngoài....
    Nếu quan tâm, ib em để em hướng dẫn trải nghiệm học thử miễn phí trước nhé
    zalo/call/ib: 0973907324