Toàn quốc: Bị Viêm Gan B Có Nên Dùng Giải Độc Gan Tuệ Linh Ko?

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi chaoechcom, 24/10/2020.

1. chihieu83

chihieu83 Thành viên đạt chuẩn

case này hiếm gặp. em cứ tiêm đủ 1 liệu trình đi nhé. Đừng bỏ dở

2. lambosua

lambosua Thành viên mới

Dạ ở bệnh viện cũng bảo em ca này hiếm gặp, và nói em có khả năng bị phản vắc xin cao. Vì em là ng dễ bị ứng , uống thuốc bình thường cũng hay bị dị ứng vào viện. Ăn gì lạ cũng dị ứng ạ mà khi chích ngừa em quên nói với bác sĩ.

chaoechcom thích bài này.
  3. mailay56

mailay56 Thành viên chính thức

Giải độc gan Tuệ Linh đc đánh giá là sản phẩm thảo dược số 1 cho người viêm gan virus, xơ gan đó chế ơi
    Dùng 1 mình hoặc kết hợp cùng thuốc tây đều ok ạ
    Người bị bệnh gan cần có 1 chế độ ăn uống xanh sạch để ko gây tổn thương thêm cho lá gan nữa nha chế
    Chế có thể vào đây https://www.facebook.com/giaidocgan.vn/ để được tư vấn nè

4. quynhanh_shynn

quynhanh_shynn Thành viên mới

Xin chào cả nhà, em hqua làm xét nghiệm máu thì cho kết quả Viêm gan B và chỉ số lquan đến gan tăng rất cao! Hôm nay em đi siêu âm tại ĐH Y về gan thì không có bất thường. Vừa rồi em có kết quả định lượng virus gan thì quá nhiều so với quy định. Thực sự em đang rất lo lắng, kính mong nhờ mọi người có chuyên môn đưa cho e lời khuyên đc ko ạ? Em xin chân thành cảm ơn ah!

chaoechcomlinhsun_hp thích.
  5. linhsun_hp

linhsun_hp Thành viên chính thức

Phác đồ điều trị, thuốc và liều dùng cho bệnh nhân lần đầu điều trị virus VGB ( thuốc uống ) bạn tham khảo. Chỉ có 1 phác đồ điều trị chung cho các bệnh nhân vg vr B điều trị lần đầu trên toàn quốc theo hd của bộ yt ( Ban hành 7/2019 ) đó là :
    ( BN đặc biêt: Đồng nhiễm, suy thân, hóa, xạ trị...,phụ nữ có thai, cho con bú, bệnh nhi ... có phác đồ riêng )
    + Đơn trị - dùng 1 loại thuốc trong 2 dòng thuốc ( D, A ) .
    Hiện tại khuyến cáo chỉ nên dùng :
    - Entecavir 0.5mg ( dòng D).
    - Tenofovir 300mg ( TDF – dòng A )
    - Tenofovir 25mg (TAF - dòng A )
    + Liều đơn – Liều 1 viên / 1 ngày.
    CHÚ Ý : BN ko uống thuốc kháng vr có 2 thành phần , 2 thuốc kháng vr , hoặc liều cao Entecavir 1mg / ngày nếu bs kê.
    Tuy là 2 dòng thuốc nhưng đều có tác dụng trên một mục tiêu đó là ức chế sao chép của HBV trên men Polymerase ở những đặc hiệu khác nhau. Do đó các thuốc này khi kết hợp không làm tăng khả năng ức chế HBV song có thể phối hợp/ thay thế để đề phòng kháng thuốc hay khi đã có đề kháng thuốc thuộc nhóm khác
    Bạn tham khảo nhé

6. chuyennhasoc

chuyennhasoc Thành viên đạt chuẩn

Cho em hỏi
    muốn giải độc rượu thì dùng Tuệ Linh đc đúng ko ạ?
    dùng như nào dùng bao lâu ạ?

chaoechcombebibi_yeu thích.
  7. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Giải độc rượu thì uống 6 viên trước khi uống và uống 6 viên sau khi uống rượu. Nên duy trì dùng Giải độc gan Tuệ Linh liệu trình 3 tháng, dùng đều đặn ngày 2 lần, mỗi lần 2 viên, dùng ngay sau bữa ăn trưa và ăn tối, để tăng cường giải độc gan vì với những người hay rượu bia đều cần phải giải độc gan, tăng cường chức năng gan.
    Còn nếu bị viêm gan virus, xơ gan thì ngày dùng 2 lần, mỗi lần 3 viên, dùng ngay sau bữa ăn trưa và ăn tối. Nên dùng đều đặn, thường xuyên để đạt hiệu quả cao nhất.
    Trường hợp dùng để tăng cường chức năng gan, mụn nhọt, mẩn ngứa do nóng gan thì ngày dùng 2 lần, mỗi lần 2 viên, dùng ngay sau bữa ăn trưa và ăn tối.
    Mẹ nó tham khảo nhé

chuyennhasocchaoechcom thích.
  8. chaoechcom

chaoechcom Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ
    Em sẽ tham khảo, không nghĩ nhà mình có nhiều ba mẹ có chuyên môn về khoản này ghê
    Thấy nhiều người khuyên dùng và đang dùng giải độc gan Tuệ Linh nên em cũng yên tâm hơn rồi ạ

9. Cẩm Tô

Cẩm Tô Thành viên chính thức

Các mẹ có người thân bị viêm gan B thì lưu ý nên tránh những đồ sau nè:
    - Thực phẩm có mỡ, các món xào, rán, quay, nhiều dầu mỡ...
    - Tuyệt đối kiêng rượu bia, chất kích thích, bởi sẽ làm hại trực tiếp đến gan
    - Hạn chế ăn thực phẩm quá bổ dưỡng, nhiều đạm, tính nóng như thịt dê, ba ba, lòng đỏ trứng gà, thịt chó...
    - Không nên ăn nhiều gan do gan bị bệnh sẽ chuyển hóa kém, gây rối loạn tiêu hóa nặng hơn
    - Không nên ăn các thực phẩm quá nhiều đường, giàu chất ngọt, khiến gan không chuyển hóa hết được, làm tăng đường huyết, có thể dẫn đến đái tháo đường
    - Hạn chế ăn các loại hạt có nhiều chất béo như lạc, dừa, hạt điều, hướng dương... gây cản trở chuyển hóa chất béo là tích mỡ ở gan, ảnh hưởng nặng thêm đến chức năng gan
    - Không ăn đồ quá mặn, thực phẩm chứa độc tố nư măng tươi, sắn tươi, khoai mì, cà chua xanh, khoai tây mọc mầm...

10. chuyennhasoc

chuyennhasoc Thành viên đạt chuẩn

Vâng em cảm ơn chị rất nhiều ạ. Chắc hiệu thuốc có bán đúng không chị, để chiều đi làm về em ghé mua mấy hộp cho chồng em dùng mới được, tiếp khách bia rượu nhiều, người nhìn chán mớ đời quá

bebibi_yeu thích bài này.
  11. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Vâng đúng rồi mom, Tuệ Linh mua ngoài hiệu thuốc tây có đó ạ
    À nhớ mỗi lọ giải độc gan này có chương trình tích điểm nhé, mỗi lọ 60v được tích 1 điểm, đủ 4 điểm thì đc tặng 1 lọ 20v đấy. Bên này hay cái là có cam kết hoàn tiền nếu không hiệu quả nữa cơ, ok lắm luôn

12. heoheo1818

heoheo1818 Thành viên sắp chính thức

Bị viêm gan B có nên dùng giải độc gan Tuệ linh không các mẹ ơi?
    em đang quan tâm ạ