Cần giúp: Mấy Sản Phẩm Kích Thích Ăn Ngon Scumin, Bioacimin, Pediakids, Enzymgold,...loại Nào An Toàn Nhất Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Đặng Đào Mai, 25/11/2020.

1. Đặng Đào Mai

Đặng Đào Mai Thành viên tập sự

Các mom cho em hỏi nếu cho con uống mấy loại kiểu hỗ trợ bé ăn ngon thì có tác dụng thật trong việc giúp con ăn ngon và ít ốm vặt hơn không ạ? Em hoang mang quá các mom ạ. Bà nội thương cháu cũng là cái tội. Con em 2 tuổi, bà trông bà bế từ đỏ hỏn đến giờ. Mọi chuyện liên quan đến con từ a-z như cái quần cái áo, sữa bỉm, thuốc thang vitamin các thứ bà đều lo cho hết. Nói chung em không chê bà điểm nào luôn tuy nhiên hôm nọ bà lại tự ý mua cái hộp Scumin về nhà cho bé uống mà không hỏi ý kiến em. Bà bảo thấy cháu nó dạo này biếng ăn quá, thấy mấy cô hàng xóm giới thiệu cho bọn trẻ con uống cái này vào thì ăn ngon nên bà mua luôn. Em đã dặn bà rất nhiều lần trước khi cho ku con uống cái gì ăn cái gì cũng phải thông qua em hay bố nó. Giờ bà lỡ cho cháu uống 1-2 gói rồi, mà em cũng chưa cho bé nhà em uống mấy loại thuốc như này bao giờ cả. :((((((

Có mom nào cho con dùng sản phẩm kiểu như Scumin thấy an toàn với hiệu quả không ạ? Em cũng đang tính cho bé nhà uống mà chưa tham khảo được loại nào hết. Tiêu chí hàng đầu là thành phần thiên nhiên, lành tính an toàn ạ. Các mẹ cho em xin chút kinh nghiệm với ạ. Em cảm ơn các mom!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Đặng Đào Mai
    Đang tải...

2. mecutit176

mecutit176 Thành viên tập sự

Mẹ chồng mình y chang bà nội nhà mẹ thớt. Đã thế lại còn chiều cháu đến độ giờ nó sinh hư luôn, giờ mẹ quát con cứ chạy sau bà núp, đi đâu nửa bước chân mà không có bà là không chịu đi. Thực ra bà nội thương con thương cháu cũng dễ hiểu. Các bà mà cứ thấy cái gì bổ, tốt cho cháu thì có đắt mấy cũng mua. Mỗi tội không hiểu thuốc đó có tốt thật hay không. Tại các bà là dễ tin người lắm. Cho cháu nó uống linh tinh rồi lại bệnh ra thì khổ. Mà giờ bé cũng được 2 tuổi rồi thì cho đi trẻ thôi. Đi học có bạn có bè, cô giáo uốn nắn cho vào khuôn khổ luôn. Mình thì từ lúc bà chiều cháu thế mình xin ra ở riêng luôn, rèn con lại vào nếp. Ăn uống gì cũng là mẹ quyết. Thuốc thang phải tìm hiểu kỹ chứ không có uống bừa được. Lúc đầu bà cũng không chịu, may chồng mình cũng cương quyết nên bà cũng không còn ý kiến gì luôn :))). Thi Thoảng 2 vợ chồng cho cháu về thăm ông bà là đc rùi.

3. Bùi Hải Hoa

Bùi Hải Hoa Thành viên tập sự

Con biếng ăn thì phải tìm hiểu rõ nguyên nhân vì sao con biếng ăn thì mới có thể cải thiện đc ạ. Như bé nhà em thì chuyển sang giai đoạn ăn dặm mà không hợp tác, làm thế nào cũng không chịu ăn và chỉ ăn nguyên sữa mẹ. Nhưng sau khi bổ sung Scumin của viện dinh dưỡng VHN Bio thì bé thích thú với các món ăn dặm do mẹ chế biến rồi ạ! Giờ thì em đã yên tâm về vấn đề ăn uống của con.

4. Thu Hương 92

Thu Hương 92 Thành viên tập sự

Thực ra thì giờ thị trường nhiều loại sản phẩm kích thích giúp con ăn ngon hơn lắm. Tuy nhiên thì mom cần để ý thành phần và công dụng thực sự của nó í, vì có nhiều loại quảng cáo rõ hoành tráng mà cuối cùng mua về uống không hiệu quả, mà mùi vị cũng không thơm ngon nữa. Như bé nhà em biếng ăn từ lúc đi học, bé không thích nghi được môi trường mới mà dần dần dẫn đến tâm lý biếng ăn. May mà em đưa bé đi khám sớm và biết được sớm, chứ không thì chắc bây giờ vẫn đang đau đầu về vấn đề ăn uống của con. Bác sĩ kê cho bé nhà em 3 hộp Scumin, mỗi ngày 4 gói. Uống dạng bột, mà thơm lắm, dễ uống nữa. Thành phần thì chuẩn 100% từ thiên nhiên: vi khoáng sinh học hữu cơ hấp thu cao như kẽm, selen, đồng, mangan, beta - glucan, tảo xoắn Spirulina, gừng, lysine, EX-CUMIN®,...Mom tham khảo thêm nha.

5. Bùi Hữu Ngọc

Bùi Hữu Ngọc Thành viên tập sự

Bé biếng ăn và ốm vặt thì cũng nhiều nguyên nhân lắm mom ạ. Tất nhiên thì việc cho bé dùng một số sản phẩm bổ sung dinh dưỡng kích thích ăn ngon như Scumin, bioacimin, appetito, truekidz... ra thì em nghĩ mọi người cần có một số tác động tích cực lên tâm lý trẻ như:
    + Tạo không khí vui tươi như thể một câu chuyện hay cho con có hứng khởi trong bữa ăn;
    + Tạo hình thức ăn 1 cách bắt mắt, để trẻ có hứng trong ăn uống;
    + Nên tắt TV, điện thoại, Ipad,... để trẻ tập trung vào bữa ăn ….
    Mẹ mà rèn được cho bé kỹ như vầy thì bé sẽ tự khắc ăn ngon, nhớn nhanh nhé.

6. dinhvananh111

dinhvananh111 Thành viên tập sự

Ôi vào đây mới thấy nhiều mom cho bé uống Scumin ghê. Bé nhà em cũng dùng Scumin mom ạ. Ban đầu cũng biếng ăn lắm, món gì cũng gạt đi, cho ăn khó ơi là khó. Tình cờ được chị đồng nghiệp giới thiệu cho, mua về uống. Mấy ngày sau tự nhiên thấy con vui vẻ hơn, đói nhanh hơn, ăn liền tù tì hết sạch bát :))). Còn về cân nặng thì thực ra cái này một phần do gen, một phần do chế độ dinh dưỡng đó mom. Ăn nhiều quá thì lo con nghẹn, tăng cân mạnh rồi phì ra. Ăn ít quá thì lo con đói. Mình cứ cho bé trải nghiệm từ từ thôi ạ, rồi dần dần bé sẽ lớn mà.

7. ChuyenTinh.Vn Store

ChuyenTinh.Vn Store Cho đi nhiều hơn là nhận lại

sữa nestle huyền thoại

8. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

hiện tại các loại thực phẩm chức năng tràn lan các phụ huynh nên tìm hiểu kĩ trươc khi mua cho con

9. Bùi Bích Ngọcc

Bùi Bích Ngọcc Thành viên tập sự

Trong mấy loại kể trên thì chỉ có Scumin là dòng sản phẩm duy nhất mình thấy an toàn, vì tập trung 100% thành phần thiên nhiên. Theo mình biết thì Scumin được sản xuất theo quy trình Công nghệ sinh học bio-organic của Mỹ nữa nên lại càng yên tâm, tăng hàm lượng dưỡng chất hơn 1000 lần đó các mom. Nên là trường hợp của bé nhà bạn thì nên ưu tiên dùng Scumin này hơn nha.

10. Đặng Đào Mai

Thấy nhiều mom gợi ý món Scumin quá ạ. Các mom cho em xin địa chỉ tham khảo mua về cho bé nhà em uống với ạ.

11. Đặng Đào Mai

Bé nhà em không hợp sữa Nestle mom ạ, đổi sửa mấy lần rồi á

12. dinhvananh111

dinhvananh111 Thành viên tập sự

mình mua của viện dinh dưỡng VHN Bio nha mom, mua chính hãng là yên tâm nhất. Trước khi mua thì có các Dược sĩ hỏi han kĩ về tình trạng của bé trước khi lấy sản phẩm cho mình đó. Cái mình thích nhất lúc mua ở đây là trong quá trình dùng có đội ngũ Dược sĩ đồng hành, cần giải đáp cái gì cứ hỏi thẳng họ giải đáp luôn nè.

13. ChuyenTinh.Vn Store

mmua siro cho con uống bạn ơi

14. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

ngày nay việc các trẻ nhỏ làm biếng ăn là rất nhiều, sự chán ăn này nguyên nhân là do có quá nhiều bữa ăn phụ ngày nay, làm cho các bữa ăn chính nhàm chán

15. missxutra

missxutra Chè Tân Cương Thái Nguyên

Mình lần đầu nghe tới sản phẩm này. Bà thương cháu quá mà cũng hơi lo thiệt đó hi

ngoinha1 thích bài này.
  16. ngoinha1

ngoinha1 Thành viên chính thức

Đây mẹ nó kể là bà mua cho con ấy chớ hi. Giờ không biết đâu mà lần với các loại sản phẩm. Đi bác sĩ là tốt nhất

17. stormman188

stormman188 Luyện viết chữ đẹp Hà Nội

anh chị em chú ý , đã là thuốc bao giờ cũng có 2 mặt . Mặt tiêu cực sau con anh chị lớn mới thấy được , đôi dòng tâm tư cùng người làm cha mẹ

18. hdtc

hdtc VPS MMO

Đúng rồi không phải cái gì cũng đè thuốc hoặc thực phẩm chức năng cho uống đâu, tìm hiểu nguyên nhân con chán ăn để tìm cách khắc phục

19. ChuyenTinh.Vn Store

đi bác sĩ nhé bạn