Sài Gòn: hỏi bác sỹ chữa tắc tia sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi curiosity, 24/1/2010.

1. curiosity

curiosity Thành viên chính thức

Các mẹ ở Sài Gòn có thể cho mình biết ở đâu chữa tắc tia sữa ko? Mình bị tắc suốt, cứ 1-2 ngày lại bị. Bình thường thì em bé bú cũng đỡ nhưng giờ con mình bỏ bú mẹ rồi nên ko biết làm sao để trị cả. Mình dùng tay và máy hút Medela hút nó chỉ ra chỗ ko tắc,còn chỗ tắc ko chịu ra. Cũng nhờ ax xử lý hộ mà ko thành công. Cũng áp dụng cả các kinh nghiệm dân gian thu thập trên diễn đàn nữa mà cũng ko ăn thua các mẹ ạ.

Mình có vào Bệnh viện DHYD thì người ta chỉ cho thuốc kháng sinh và giảm đau uống rồi kêu về đắp khăn ấm rồi hút ra thôi. Cũng ko có biện pháp trị liệu nào khác cả.

Cám ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi curiosity
    Đang tải...

2. phuongmaicao

phuongmaicao Thành viên đạt chuẩn

Lúc mình bị tắc tia sữa thì có nhờ 1 chị y tá là chị họ của mình đến thoa dầu xanh lên bầu ngực rồi massage thật mạnh, giống như ngày xưa hay bảo là bóp cho bể trái chàm trong ngực á. Chị y tá chỉ làm cho mình 1 lần là hết bị tắt thôi. Nhớ là phải massage và bóp mạnh tay thì mới tan chỗ sữa bị tắt được.

3. Ngannga2009

Ngannga2009 Thành viên nổi tiếng

Em thấy người ta bảo nấu cơm nếp nóng lên xong cho vào miếng vải cứ thế xoa đều nhìu lần nên ti í chị ạ...+++ với cả vừa xoa như thế thì vừa ăn lúc cơm nóng hổi nữa...í..hì hì

4. giaogiao

giaogiao Thành viên chính thức

bạn ra hiệu thuốc đông y mua thuốc xuống sữa, hỏi họ cách pha, xong về thoa lên bầu ngực 15 phút, các tia sữa sẽ thông nha bạn, chúc bạn vui, bé khỏe ngoan nhé(u)

5. tomvatep

tomvatep Tom

Chia sẻ kinh nghiệm với các Mẹ nhé!hôm bữa mình bị tắc tia sữa, sốt cao mà k dám đi BV vì sợ phải uống kháng sinh tội nghiệp con k đc bú ( Bé nhà mình bú Mẹ hoàn toàn)..ng ta chỉ lấy lá Cỏ Mực( ngoài bắc kêu là cây Nhọ Nồi)+ lá cây Hương Nhu giã nhuyễn rồi đắp lên ti bị tắc( đắp mát lắm nhưng nhớ khi đắp tránh rớt ra đồ nghe, rớt ra là bỏ đồ đó), rùi lấy cơm nóng hoặc xôi nóng đắp sau khi đắp lá..mình đắp lúc 13h thì 17h thông các tia...đỡ phải đi BV vừa lo con k có sữa ti vừa đỡ tốn tiền( chị hàng xóm đi BV thuốc thang này kia hết 1tr3 đó_tiền đó để lo cho con hỉ...)Chúc cho các Mẹ thành công!

6. Me_moka

Me_moka

Ðề: Sài Gòn: hỏi bác sỹ chữa tắc tia sữa

Cái này mn nên đến các dịch vụ chăm sóc mẹ sau sinh ý,mình thì ở hn ,trc cũng bị tắc đấy ,phải thuê ng chữa đấy

7. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ tìm hiểu cách dân gian xem sao .

8. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

9. mevictoria

mevictoria Thành viên tích cực

Lúc trước em cung bị tắc tia sữa, chẳng có sữa tí nào. Làm đủ mọi cách vẫn ko có, tìm kiếm trên google thì gặp 1 cô chuyên thông tua sưa. Thế là em lam 2 ần là có sywax nhiều luôn

10. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn, mỗi tội sữa phun tung toé bẩn hết cả đồ đạc bẩn ơi là bẩn, kinh nghiệm là gọi đến thì lấy áo mưa che hết các đồ đạc xung quang lại, Mình đã chỉ bạn mình và đã chữa khỏi, bạn mình ở quận 3, TPHCM

TRẢ LỜI

11. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Mình cũng gọi từ trang đó đó, bác sỹ đến chữa rất tốt

12. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Sài gòn thì bạn vào google tra trung tâm breastech đó, có rất nhiều chi nhánh, mà chữa rất tốt đó

13. Minhhuyenhoang

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

14. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

15. Minhhuyenhoang

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy. Thực ra thì bị viêm tia sữa mới đúng. Bởi khi vắt sữa, mình còn ra ít sữa màu vàng xanh, rất đáng ngại. vì thế, mình không cho con bú bên ngực đó, gọi đến số 0946530809 của trung tâm Breatech họ đến làm mới hết mủ được, lần sau hơi chớm đau mình sẽ gọi luôn, không thì mệt mỏi lắm.

16. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy. Thực ra thì bị viêm tia sữa mới đúng. Bởi khi vắt sữa, mình còn ra ít sữa màu vàng xanh, rất đáng ngại. vì thế, mình không cho con bú bên ngực đó, gọi đến số 0946530809 của trung tâm Breatech họ đến làm mới hết mủ được, lần sau hơi chớm đau mình sẽ gọi luôn, không thì mệt mỏi lắm.

17. Minhhuyenhoang

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. Trước em tí nữa thì bị áp se, may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm chỗ dốc phụ sản về thông kịp.

18. Minhhuyenhoang

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. Trước em tí nữa thì bị áp se, may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm chỗ dốc phụ sản về thông kịp.

19. suminhtrien

suminhtrien Thành viên tập sự

Tắc tia sữa thường xuất hiện ở các mẹ bầu mới sinh. Vậy làm sao để giải quyết vấn đề này? Hãy cùng tìm hiểu thêm về chữa tắc tia sữa tại TPHCM an toàn và hiệu quả nhé.

20. suminhtrien

suminhtrien Thành viên tập sự

Tắc tia sữa thường xuất hiện ở các mẹ bầu mới sinh. Vậy làm sao để giải quyết vấn đề này? Hãy cùng tìm hiểu thêm về chữa tắc tia sữa tại TPHCM an toàn và hiệu quả nhé.