Tắc tia sữa - chữa dễ ợt

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Xuka Nguyen, 5/4/2014.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

(Tắc tia sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

4. Minhhuyenhoang

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

5. mienanhpham2019

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem

6. Minhhuyenhoang

Trung tâm Breatech thì miễn chê rùi. Chữa tắc sữa rất tốt.

7. Minhhuyenhoang

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

8. mienanhpham2019

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

9. mienanhpham2019

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

10. Minhhuyenhoang

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

11. Minhhuyenhoang

Em thấy uống lá đinh lăng và chườm ấm hiệu quả ra phết đấy ạ. Em toàn dùng cách này thôi, chỉ có 1 lần bị nặng quá, làm mà ko ăn thua nên phải đến chỗ trung tâm thông sữa ở dốc phụ sản xử lý cho, tí nữa thì bị áp se. Mom nào bị tắc thì thử áp dụng như em xem ổn ko nhé.

12. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

13. Minhhuyenhoang

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

14. mienanhpham2019

Em thấy uống lá đinh lăng và chườm ấm hiệu quả ra phết đấy ạ. Em toàn dùng cách này thôi, chỉ có 1 lần bị nặng quá, làm mà ko ăn thua nên phải đến chỗ trung tâm thông sữa ở dốc phụ sản xử lý cho, tí nữa thì bị áp se. Mom nào bị tắc thì thử áp dụng như em xem ổn ko nhé.

15. Minhhuyenhoang

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

16. mienanhpham2019

Gọi mấy nơi rồi mà chưa chỗ nào làm cận thận như ở breatech, quan trọng là về sinh sạch sẽ an toàn cho sức khỏe

17. Minhhuyenhoang

Em thấy chị gái em hay gọi chị Linh bên Nghĩa dũng đến tận nhà thông, thấy chị bảo ở đó dịch vụ tốt, nhân viên nhiệt tình mà chữa rất hiệu quả, gọi chưa đầy 10p là có người đến rùi. mình cho số chị linh nè 0975318871 để mẹ nào bị tắc thì gọi đến nhà thông cho nhẹ người nhé.

18. mienanhpham2019

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

19. Ngocchi1109

Ngocchi1109 Thành viên mới

Chị gái mình sinh ở bv phụ sản cũng bị tắc, viêm tuyến sữa.chị đau thấu trời luôn, nhìn mà sợ. may mà gọi được luôn trung tâm bretech chỗ dốc phụ sản.họ làm cho có 2 lần là thông. Nhân viên nhiệt tình lắm, làm nhẹ nhàng.sau 1 lần là đỡ đau.lần 2 sữa bắt đầu có.nói chung rất ok đấy các mẹ ạ.

20. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

mình thì tin tưởng chỗ chị Linh bên Nghĩa Dũng. cả 2 lần sinh đều bị tắc tia sữa và phải nhờ đến trung tâm của chị ý. Chị ấy có kinh nghiệm xử lý nhiều trường hợp viêm tắc nặng rất ok. mẹ nào cần thì tham khảo trang thongsua.com cũng ok lắm