Toàn quốc: Khám Sàng Lọc Ung Thư Tại Bệnh Viện Phụ Sản Hà Nội, Các Mẹ Đừng Bỏ Qua Nhé!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Banhhanmade, 10/12/2020.

1. Banhhanmade

Banhhanmade Thành viên sắp chính thức

Khám sàng lọc ung thư là một trong những việc làm rất cần thiết để bảo vệ sức khỏe của chính bản thân cũng như các thành viên trong gia đình. Phát hiện sớm thì có phương pháp điều trị sớm chứ đừng để quá muộn thì sẽ vô cùng nguy hiểm. Vừa rồi cả 2 vợ chồng em mới đi khám sàng lọc ung thư toàn diện tại PSHN, em xin chia sẻ một chút kinh nghiệm để các mẹ tham khảo nhé
    1. Ai cân đi khám sàng lọc ung thư?
    Theo lời khuyên từ các bác sĩ chuyên khoa thì những đối tượng sau nên thực hiện tầm soát ung thư hàng năm:
    - Nam/ nữ độ tuổi từ 40 trở lên
    - Người có tiền sử gia đình có người mắc bệnh ung thư.
    - Người có các yếu tố bệnh lý nguy cơ gây ung thư như polyp đại tràng, đa polyp tuyến, xơ gan, viêm loét dạ dày hoặc có thói quen không lành mạnh như hút thuốc lá, uống rượu bia lâu dài… nên được tầm soát ung thư định kỳ.
    Ngoài ra, thì các bs trên viện còn dặn vc em là nếu có những dấu hiệu bất thường trong cơ thể như sụt cân, tiểu máu, xuất hiện u ở ngực hay vết thương hở lâu lành thì cũng cần đi khám sàng lọc để xác định xem mình có bị hay không nhé. Cẩn tắc vô áy náy các mom ạ
    2. Làm ở đâu tốt và uy tín nhất
    Thật sự là em cũng đã tìm hiểu rất kĩ vấn đề này rồi 2vc mới đi làm. Việc sàng lọc ung thư mà không hiểu rõ các bước, không định hướng thì sẽ chỉ tiền mất tật mang thui các mom. Nên tìm đến các khoa khám chuyên sâu của các bv nổi tiếng, bs tay nghề cao để khám nhé.
    Như vc e chọn khám bên Phụ sản Hà Nội, là một trong những viện đầu ngành, trình độ của bác sĩ cao nên rất yên tâm.
    - Vì là khoa dịch vụ nên cũng không phải chờ số lâu như bình thường, mọi thủ tục đều nhanh đỡ mệt mỏi, bác sĩ tư vấn rất tận tình.
    - Hệ thống xét nghiệm tại đây được đầu tư rất hiện đại và cho kết quả chính xác, nên em thấy việc thăm khám hay điều trị cũng được hỗ trợ tốt hơn.
    - Bệnh viện triển khai khá nhiều gói sàng lọc ung thư. Trong đó, rất nhiều dịch vụ xét nghiệm để các mom có thể lựa chọn gói khám phù hợp nhất.
    - Giá cả cũng phải chăng hơn so với một số viện tư như Vinmec hay Thu Cúc.
    Ngoài ra các mom cũng có thể tham khảo khám sàng lọc tại: Viện ung bướu hoặc BV Bạch Mai nhé, em thấy cũng tốt, nổi tiếng.
    Đây là một số chia sẻ của em, mong các mẹ nào đang có ý định đi khám sàng lọc hay đang tìm hiểu sẽ thấy có ích

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Banhhanmade
  2. hoaianh1987

hoaianh1987 Thành viên mới

Thật ra nước mình có rất nhiều người coi thường chuyện khám sàng lọc ung thư này nhé, đó là mình thấy như vậy, ng ta có tâm lí không quan tâm. Nhưng tìm hiểu mới thấy đây là vấn đề thực sự cần thiết đấy các mẹ ạ.

Banhhanmade thích bài này.
  3. Banhhanmade

Vâng, khám sàng lọc phát hiện sớm thì giảm thiểu được nguy cơ hơn, cơ hội điều trị tích cực cũng cao hơ nhiều mẹ nó ạ

4. hoanglan661

hoanglan661 Thành viên chính thức

Nghe ung thư là đã thấy nguy hiểm rồi, bệnh thường còn có khả năng chữa chứ ung thư như nan y rồi.. Đàn ông hay phụ nữ đều không ngoại lệ, chỉ ăn nhau ở thời gian phát hiện thôi, cứ giai đoạn đầu thì còn có cách chứ muộn tí thì gần như vô năng rồi :( Nên thấy cái sàng lọc ung thư này cực kì quan trọng luôn. mà đi khám thì nên đến hẳn khoa khám chuyên sâu của bệnh viện lớn như PSHN bạn bảo thì làm gì cũng yên tâm. Nó là đầu ngành nhất là về các lĩnh vực sản, phụ khoa của ce phụ nữ mình. Mà đừng có chủ quan ko thấy dấu hiệu bệnh vẫn nên đi khám định kỳ nhé

5. Banhhanmade

đúng rồi này, bên đó khám sàng lọc tất cả các loại ung thư đều tốt nhưng nhất thì vẫn là các loại về phụ khoa, đúng chuyên môn mà. Thường là khi có dấu hiệu để mình đi khám thì đã muộn mất rồi..

6. chamcau

chamcau Thành viên chính thức

Các mom ơi, e cũng đang muốn khám sàng lọc ung thư ạ, nhưng ce chúng mình thì khám kiểu ung thư phụ khoa thôi pk hay cứ làm tất tần tật. bản thân cơ thể e khá khỏe ko thấy có dấu hiệu gì về bệnh pk nhưng cẩn thận thì ko thừa đâu ạ. Chứ bh đang chồng con đuề huề ra mà có bệnh nhưng phát hiện muộm ngỏm củ tỏi cái là thôi xong..
    Các mom có cách nào để đi khám bên bệnh viện Phụ sản Hà Nội mà được khám sớm đỡ phải xếp hàng không ạ. Kiểu đặt lịch trước ý, cho e contact với chứ bên đó nổi tiếng đông đúc rồi, cứ book trước lịch khám 2 vợ chồng em đi cho đỡ mất công mất việc

7. Banhhanmade

Nếu có điều kiện thì làm hết em ơi. Nếu muốn nhanh thì e gọi vào số hotline 19006922 để đặt khám nhé. 2vc đi khám sau đó thu xếp cả bố mẹ 2 bên đi nhé cho an tâm

8. thuphuongg89

thuphuongg89 Thành viên đạt chuẩn

Từ kinh nghiệm cá nhân thì có khuyên các mẹ là đi khám 1 nơi chuẩn chỉnh chuyên sâu và họ lưu hồ sơ của mình như bên sản Hà Nội nhé, vừa tiết kiệm lại còn đỡ mất thời gian
    Chứ trước em toàn kiểu mỗi lần một chỗ, tiện đâu khám đấy đâm ra chả theo dõi được tình trạng bệnh án.. tiền cũng bị độn lên do phải xét nghiệm lại vì không lưu hồ sơ. Khổ lắm, mất tiền mới khôn lên dc

9. bangkhoi

bangkhoi Thành viên chính thức

Trước tớ đăng kí làm hồ sơ sinh bên viện Phụ sản Hà Nội đây, vì thấy cái gì họ cũng làm vô cùng cẩn thận nên sau khám sàng lọc phần phụ của phụ nữ mình cũng làm ở đây.
    Mách cho bạn nào chưa biết gì thì cứ vào nhà B ngay tầng 1 có cái khoa khám chuyên của nữ, về sản, vào đó đăng kí khám cũng nhanh thôi. Nói chung có nhiều phòng khám cũng nhiều bv nhưng bên này thì ổn nhất rồi bởi vì nó là chuyên sâu và đủ các dịch vụ A-Z về phụ khoa và sản. Đằng nào 1 công đi khám nên tới luôn chỗ nào đảm bảo cho nhanh.
    Như tớ đi khám sàng lọc thì họ cho làm các loại xét nghiệm này rồi siêu âm ổ bụng rồi siêu âm phần phụ,.. kĩ cực kì và đầy đủ nữa.. Những bạn nào ở độ tuổi khuyến khích tiêm HPV ngừa cổ tử cung luôn cũng được nhé cho yên tâm hơn. Bác sĩ ở đây tư vấn nhiệt tình, chuyên môn không bàn đến nữa vì có tiếng từ trc tới giờ rồi. Còn về giá tiền các thứ thì cũng ko cần lăn tăn nhiều vì giá chung rồi, mng có thể lên web http://benhvienphusanhanoi.vn/ để tham khảo trước.

10. Banhhanmade

mình cũng làm bên sàng lọc bên PS Đê La Thành hôm đấy được đúng bác phó khoa khám cho. Tư vấn khám nhẹ nhàng lắm, thấy cẩn thận dã man. Cơ thể của mình nên phải cầu kì, cứ 6 tháng đi tổng quát 1 lần cho chắc cốp.

11. Công nghệ làm đẹp SCT

Công nghệ làm đẹp SCT Thành viên chính thức

Hai cụ nhà mình trước nịnh mãi mới đi, cứ sợ là đi thì sẽ ra bệnh..
    Mà các mẹ cho hỏi, cơ sở 3 của PSHN ở Quang trung hà đông có ổn không? Hay cứ phải về cơ sở 1 ở Đê La Thành cho yên tâm ạ

12. hoangminhanh12

hoangminhanh12 Thành viên đạt chuẩn

Nhìn chung thì tìm đc nơi “chọn mặt gửi vàng” là quan trọng nhất đó. Giờ phòng khám bệnh viện nhan nhản ra nhưng phải đến đâu đảm bảo về tay nghề bs, cơ sở vật chất và máy móc hiện đại cơ. Không phải đâu cũng đủ trình độ để kiểm tra tầm soát chuẩn đâu

13. Banhhanmade

Nhà bạn ở gần cơ sở nào thì tới đó khám cho tiện thôi, không nhất thiết phải là cơ sở 1 đâu. Mình trước cũng hỏi các bác sỹ ở cơ sở 1 thì mọi người nói là cơ sở 2 ở Cảm Hội và cơ sở 3 ở Hà Đông đều có cơ sở vật chất, trang thiết bị hiện đại mà bác sĩ cũng là được điều động nhiều bác sĩ, y tá giỏi ở cơ sở 1 về đó nên yên tâm bạn ạ.