Hà Nội: Cần tìm gia sư hoặc giáo viên Toán

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nguyenvananh099, 27/5/2015.

1. nguyenvananh099

nguyenvananh099 Thành viên chính thức

Dear anh/chị,
    Em cần tìm gia sư Toán( đặc biệt là toán hình) cho đứa em năm nay lên lớp 8. Anh/chị nào có khả năng dạy thì pm cho em nhé!
    P/s: Gia sư hoặc giáo viên nữ ạ, học trường Sư phạm thì càng tốt, em cũng muốn tìm được bạn học được môn Hóa nữa (lớp 8 có môn Hóa). Nhà em ở phố Trung Hòa, Cầu Giấy,hn
    01695 434 794 or nguyenvananh099@gmail.com
    Thanks all!:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenvananh099
  2. ZORO_1

ZORO_1 Thành viên rất tích cực

tiếc quá vì xa, e là giáo viên trung cấp nhưng kinh nghiệm dạy toán cấp 2. :( học phí bao nhiêu a
    sdt e 01658889259

nguyenvananh099 thích bài này.
  3. mehoatrau0510

mehoatrau0510

mình cũng học Toán Lý ra nhưng mà nhà bạn hơi xa.

nguyenvananh099 thích bài này.
  4. nguyenvananh099

nguyenvananh099 Thành viên chính thức

vâng, mong các chị giúp đỡ
    thanks

5. Thunong926265

Thunong926265 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng kết bạn với zalo của thầy Trung (0973754012- chân lý toán học) được khá lâu rồi. Tuy nhiên, con mình không học thầy, mà mình chỉ đặt sách KHÔNG CẦN HỌC THÊM MÀ VẪN HỌC GIỎI TOÁN 7 của thầy Trung tự biên soạn. Cháu tự mò mẫm học theo sách và điểm số được rất cao.

Nhưng đứa cháu mình lớp 9 thì có học thầy Trung, vừa rồi thi học kỳ 1 Toán 9 quận Cầu Giấy được 9 điểm. Cháu kể lại rằng, "mới phát đề thi cả lớp bị hoang mang vì câu vận dụng bài toán thực tiễn (chưa năm nào có cả), nhưng con chẳng sợ vì được thầy Trung dặn trước ngày thi là phải bỏ hết tạp niệm trong lòng, gạt bỏ hết sự sợ hãi và các dạng bài, và khi tâm vô tạp niệm thì mình sẽ không bị khống chế bởi dạng bài lạ. Thế là con tự tin, sử dụng nhiếp tâm "như lý tác ý" mà thầy Trung dạy giải bài toán vận dụng ngon lành".

Mục đích chính của thầy Trung là dạy theo phương pháp "xả tâm" chứ không phải "ức chế tâm" như các thầy cô khác. Ban đầu là học thành thạo các bài mẫu của thầy Trung bằng phương pháp "thiền toán", tiếp theo thầy sẽ dạy cho "như lý tác ý"(nhiếp tâm để giải các bài dạng lạ). Và mình thấy là các dạng bài của thầy Trung rất ít (cô đọng) chứ không đi lan man (làm hết phiếu này phiếu nọ mà không biết mình đã học được những dạng nào, không biết mình yếu ở đâu, không biết nhiếp tâm thế nào để giải một bài tập mới lạ chưa gặp bao giờ)