Thông tin: Các Mẹ Có Nghe Đến Học Viện Nestle Mom & Me Chưa Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Mẹ. Bảo Vy, 5/1/2021.

1. Mẹ. Bảo Vy

Mẹ. Bảo Vy Thành viên chính thức

Chào các mẹ thông thái, không biết các mẹ đã nghe qua học viện Nestle Mom & Me chưa ạ?

Mình là một “ fan" của các sản phẩm Nestle nhất là sữa Nan vì thế mình có biết đến học viện Nestle Mom & Me được một thời gian rồi và quả thực mình học được rất nhiều kiến thức hay và bổ ích, những thông tin chia sẻ rất dễ hiểu đã giúp mình vượt qua được quá trình stress do chăm con thiếu kĩ năng và kiến thức.

Vì do là mình mới có con “ tập đầu" nên còn rất nhiều bỡ ngỡ, quá trình nuôi dạy con mình cũng đọc sách và tiềm hiểu trên mạng rất nhiều để áp dụng cho con nhưng chắc các mẹ cũng hiểu nỗi khổ khi mình tìm kiếm thông tin trên mạng, ôi thôi rất nhiều nguồn tin và mình cũng không biết nên áp dụng như thế nào cho đúng. Mình cảm thấy rất mệt mỏi vì phải chắt lọc, so sánh thông tin như thế nào là hợp lí để áp dụng. Nhưng thật sự từ khi biết đến học viện Nestle Mom & Me cuộc đời mẹ bỉm sữa của mình như được sang trang mới, nói không “ ngoa" chút nào đâu ạ, nếu mẹ nào không tin có thể tìm hiểu tại đây: https://www.facebook.com/NestleMomAndMeVN/posts/1537191889823496

Các thông tin được chia sẻ trong học việc rất bổ ích, ngắn gọn và xúc tích dễ hiểu, dễ áp dụng. Đặc biệt, các thông tin này đều là do các chuyên gia hàng đầu về sức khoẻ và dinh dưỡng chia sẻ nên mình hoàn toàn có thể tin tưởng.

Nói nhiều quá thì các mẹ không tin nên mẹ nào chưa biết đến học viện Nestle Mom & Me thì có thể tìm hiểu tại đây nhe xem em có nói “ quá lên “ không : https://bit.ly/Nestle-Academy-01. Thằng Ku nhà em từ hồi em tham gia học viện đến nay trộm vía em con ăn uống vui vẻ nhờ em cải thiện thực đơn ăn uống và chăm con hợp lý hơn mà em cũng thấy nhàn hẳn đi các mẹ ạ. KHông tin em các mẹ cứ thử nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ. Bảo Vy
    Đang tải...

2. MinMin_123456

MinMin_123456 Thành viên đạt chuẩn

Học viện này là online hay offline vậy mẹ nó?

3. Hương. Sen

Hương. Sen Thành viên chính thức

Em có nghe qua học viện Nestle nè mà chưa có đăng ký thử, nghe chủ thớt nói thấy hay quá chắc nay vào xem thử xem sao

4. Hương Hoa Cỏ

Hương Hoa Cỏ Thành viên đạt chuẩn

Ủa học viện này là ai đăng ký cũng dc hả mọi người

5. Baby Cute01

Baby Cute01 Thành viên chính thức

Em có đăng ký thành viên của học viện Nestle Mom & Me này rồi nè, toàn thông tin hay không à, khuyến khích mọi người nên thử một lần đăng ký để tìm hiểu nhé

6. Mẹ. Bảo Vy

Học viện onilne dành cho các mẹ nha em ơi

7. Mẹ. Bảo Vy

Ai đăng ký cũng được nha, đặc biệt là hội mẹ bỉm như chị em chúng mình , dành cho các mom có con ở các độ tuổi luôn

8. Bé.Mèo

Bé.Mèo Thành viên mới

Trước giờ em cũng giống chủ thớt, muốn tìm hiểu gì cho con là lên mạng search. Dù biết được là đây là công cụ hữu ích khi mình muốn tìm kiếm thông tin để nuôi con nhưng sao thấy “ phiêu linh" quá khi không biết chọn thông tin nào là đúng để có thể áp dụng

9. MinMin_123456

MinMin_123456 Thành viên đạt chuẩn

Đồng cảnh ngộ với mẹ này nhé, mình cũng rất đau đầu khi không biết thông tin mình search trên mạng thì đâu là nguồn thông tin đúng để áp dụng cho con. có tìm hiểu ăn dặm cho con thôi mà cũng mệt mỏi cả tuần liền ấy

10. Baby Cute01

Baby Cute01 Thành viên chính thức

Học viện này em thấy chia sẻ thông tin dễ hiểu lắm, mà toàn là chuyên gia thì chắc là không thể sai được nên mình cứ nghe theo thôi. Cái naò thấy phù hợp thì mình làm

11. Bá Vương học Đường

Bá Vương học Đường Thành viên sắp chính thức

Chuẩn luôn mom ạ, qua mình cũng search mấy thông tin ăn dặm cho con thấy có mấy công thức nấu cháo okie lắm. mà thấy có nhiều quà khuyến mãi của sữa nữa nên cũng tranh thủ hehe

12. tragiang89

tragiang89 Thành viên chính thức

Tôi thì may có mẹ chồng chăm con nên mọi thứ mẹ có kinh nghiệm rồi không phải lăn tăn tìm thông tin trên mạng nữa

13. tisuba

tisuba Thành viên chính thức

Vậy thì mừng quá rồi có bà trông cháu giúp để mẹ còn đi làm

14. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Nhưng cũng có nhiều vấn đề ấy bạn, nhiều ông bà lại chăm cháu như ngày xưa chứ không theo như giờ được. Nhà mình 2 mẹ con cũng hay bất hoà về việc chăm bé lắm

15. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Đồng tình với bạn này nè, nhiều khi 2 thế hệ thì cách chăm con cũng khác nhau. Nếu dung hoà được thì tốt quá

16. tragiang89

tragiang89 Thành viên chính thức

Các mẹ nếu không phải ở quê không có thông tin thì cũng hiện đại lắm nhé. Mẹ chồng mình cũng biết lên mạng tìm thông tin chăm cháu đó. Có điều là chưa biết chọn thông tin đúng để theo thôi, trên đó nói gì cũng tin

17. tisuba

tisuba Thành viên chính thức

Em thì cũng giống mẹ chồng chế á, mới có con tập 1 nên ngây thơ vô số tội ai nói gì cũng tin. Trước con em bị sụt sịt mà em không muốn đưa đi Bs nên lên mạng tìm thông tin trị mẹo dân gian tại nhà cho con, ai dè đâu làm theo dc 2 ngày rồi bé càng bị nặng hơn, sợ quá em cho con đi Bs bị mấy bác la quá trời

18. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Không phải cái gì mình đọc rồi cũng áp dụng được cho con mình đâu bạn ơi, nên chọn lọc thông tin từ nguồn uy tín, đáng tin cậy như: BS, chuyên gia, báo chính thống…

19. Nhã Phương40

Nhã Phương40 Thành viên chính thức

Giờ em cạch đến già đó chế, không biết sàng lọc thông tin nên giờ em cũng không có tìm kiếm thông tin chăm con trên mạng nữa, sợ lại như lần trước nữa lại thành ra hại con

20. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Không đâu bạn, nếu bạn cần thì bạn có thể tham khảo trên học viện Nestle Mom & Me á, thông tin chính thống từ các chuyên gia hàng đầu nên yêm tâm có thể thực hành theo nhé. Địa chỉ đây nè mom: https://www.nestlemomandme.vn/vi