Pháp Luân Công, Cẩn Thận Không Tan Nát Gia Đình!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Nguyễn Thu Giang 90, 1/1/2021.

1. Nguyễn Thu Giang 90

Nguyễn Thu Giang 90 Thành viên đạt chuẩn

CÂU CHUYỆN CÓ THẬT 100%, MÌNH SẼ CHỊU TRÁCH NHIỆM VỀ NHỮNG GÌ MÌNH VIẾT

Mình có một con em họ hiện đang theo học và tu luyện môn tà phái PHÁP LUÂN CÔNG.

Bởi vì sao mình nói nó là môn tà giáo vì nó biến con e mình từ một con người vui vẻ hoà đồng, dễ thương,biết chăm chút cho bản thân và yêu thương ba mẹ thành một con người hoàn toàn khác, em lầm lì ít nói, con người em lúc nào cũng mang mác nỗi buồn phiền, em trở nên xa cách với gia đình, người thân.

Để rồi càng ngày em càng luyện ngày đêm và bị tiêm nhiễm trong đầu những thứ được cho là siêu việt. Được cho là đúng đắn, mở mang ra một chân trời mới , cái gọi là lý tưởng hảo huyền mà một đám tà phái đang luyện. Cả nhà k ai nhận ra được em của ngày xưa đâu rồi.

Và vừa rồi nó vừa đưa em mình đến ngưỡng cửa của thần chết .
    Em mình ngồi luyện đến mức không ăn không ngủ mấy ngày trời, mắt lúc nào cũng trợn ngược lên , miệng lẫm bẩm đọc kinh tà giáo, như có một ma lực nào đó điều khiển em từ xa, em luyện đến mức nằm ngã ngữa ra sau và nằm bất động chết với tư thế đang ngồi thiền.

May sao phúc phận em còn lớn được người dân gần đó phát hiện ra và đưa đi cấp cứu trong tình trạng " chết lâm sàng" bởi lúc đó tay chân em đã cứng ngắt, người tím tái, mạch đập rất yếu. Nếu trễ chút xíu nữa là em tôi chết thật.

Được các bác sĩ tận tình chăm sóc, em tôi thoát khỏi cửa tử nhưng về tinh thần em như là một người khác nhập vào , không phải là em . Nếu nói theo y khoa thì là như bị tâm thần, ảo giác , hoang tưởng, hoảng loạn ....còn nếu nói theo tín ngưỡng thì như bị ma nhập. 2 ngày đầu nhập viện e vẫn thức sáng đêm không ngủ và quậy phá, mặc dù đã được bs chích thuốc an thần, miệng vẫn cứ lẩm bẩm đọc kinh và ngồi thiền, không ai can ngăn nổi. ( như mình đã nói như có một thế lực từ xa điều khiển em và trong tai em lúc nào như có ai đó nói văng vẳng vào tai và bắt buộc làm theo nó) .

Còn nói về bọn giáo phái PLC thì vẫn tiếp tục vào viện và lỡn vỡn quanh em tôi, còn tuyên truyền mọi người đi theo môn phái đó, gia đình và tất cả mọi người bệnh viện đã chữi rửa và doạ sẽ báo công an can thiệp. Gia đình tôi có lục điện thoại và phát hiện những cuộc nói chuyện trong môn phái nhưng tiêu biểu có một câu cứ lặp đi lặp lại. " sư phụ gọi chị về chị có theo về không" và trước khi ngất em tôi cũng nhận được câu đó. Trong phòng trọ em tôi ở , lục ra được có những lá bùa, kim đâm vào bùa những thật sự không biết những thứ đó là gì , có liên quan gì không, sách giấy tờ PLC rất nhiều.

Đến nay là ngày thứ 10 từ ngày e tôi thoát khỏi thần chết, em đã ăn được, ngủ được, nói chuyện được, nhận ra được tất cả người thân . Tinh thần cũng trở nên ổn hơn rất nhiều. Tuy nhiên em vẫn tìm mọi cách để liên lạc lại môn tà giáo đó. Cả gia đình ai cũng khuyên can và phân tích rất nhiều nhưng em không nghe mà còn khuyên ngược lại mọi người. Ai nhìn em cũng xót xa và bất lực. Dạo gần con người em hơi tỉnh táo lại một chút thì lại tiếp tục bị bọn tà giáo đó làm phiền và liên tục mời gọi . Giờ đi đâu làm gì cũng phải có người thân bên cạnh canh chừng em. Hễ đụng hay nhắc gì tới giáo phái đó là em như con hổ vùng lên, sẵn sàng nuốt chửng hết tất cả moi người. Bởi em lại tiếp tục bị tiêm nhiễm vào đầu. Còn nói nhờ em luyện pháp mới may mắn thoát chết chứ k đã chết rồi. Trời ơi em sống là nhờ vào bác sĩ cứu giúp chứ chả có một tà giáo nào hay một thế lực siêu việt nào giúp đỡ.

Gia đình không biết phải xử lý thế nào hay đưa em vào chùa để các thầy khuyên giải hướng em đi đúng con đường tu tập .

Thật sự bây giờ có quá nhiều môn phái bị biến tướng, nếu moi người ai có người thân đang theo luyện môn tà phái này thì nên cẩn thận, lúc đầu gia đình cứ tưởng luyện như ngồi thiền cũng tốt ... nó cũng như tập yoga .... tốt cho sức khoe, nhưng sau 2 năm em tôi đi theo nó như câu chuyện tôi vừa chia sẻ, giờ lậm quá rồi gia đình khuyên can không được. Thật sự bây giờ gia đình cũng hối hận vì để em lấn vào quá sâu giờ muốn quay đầu về rất khó.

Nếu em mình tiếp tục đi theo con đường này em mình chắc chắn sẽ chết.

Mọi người nghĩ bây giờ gia đình mình phải làm thế nào để em mình trở về bình thường như ngày xưa.
    (Bài từ Fb: https://www.facebook.com/tieumypham/posts/3248556911870331)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyễn Thu Giang 90
    Đang tải...

2. bachhoalinhkien

bachhoalinhkien Thành viên mới

Thấy nhiều người Luyện pháp luân công. Bảo âp dụng chân thiện nhẫn

3. Nguyễn Thu Giang 90

"Chị tôi đang muốn trở lại cuộc sống bình thường vui vẻ như trước đây , ai cảm thấy PLC tốt thì cứ " truyền " cái tốt cho gia đình người thân của mình đi , dừng quan tâm hay hỏi han chị Tôi , níu khéo chị tôi về với cái gọi là PLC, nhà tôi đủ khổ lắm rồi . Mọi người không thức , không kề cạnh lúc chị tôi " gần như chết đi sống lại " lúc chị tôi không ý thức được mình làm gì ...thì chỉ có GIA ĐÌNH ĐÚNG NGHĨA GIA ĐÌNH TÔI , Mẹ tôi và tôi phải thức trắng mấy đêm chỉ để nằm lấy tay thư giãn để chỉ được ngủ , để chăm sóc chỉ , khóc hết nước mắt vì thương sót chỉ , vì bản tính thật thà của chỉ mà bị cám đỗ thế nên cho chỉ yên ổn sống như trước đây đi , dừng làm phiền chỉ nữa .

GIA ĐÌNH TÔI TUYÊN BỐ NẾU CÓ AI BÊN PLC ĐẾN TUYÊN TRUYỀN HAY NÓI GÌ ĐẾN PLC GIA ĐÌNH TÔI SẼ BÁO CÔNG AN VÀO CUỘC ĐIỀU TRA , CHỨNG CỨ , TIN NHẮN GIA ĐÌNH TÔI THU THẬP GIỮ LẠI NẾU CÓ CHUYỆN GÌ VỚI CHỊ TÔI , CÁC NGƯỜI CŨNG KHÔNG ĐƯỢC YÊN MÀ HỌC PLC GÌ ĐÓ ĐÂU ."

4. Nguyễn Thu Giang 90

Một vài ý kiến về PLC, mọi người tham khảo để đề phòng cho mình và cho gia đình mình:

Jinx Damaim
    khổ thật dính vào cái plc, nếu ko đọc kinh văn các môn khác nhiều thì sẽ mãi u mê trong đó, mình cũng từng tập plc và dứt ra khỏi, hy vọng em bạn sẽ gặp dc người thích hợp khuyên bảo.

Attached Files:

5. Nguyễn Thu Giang 90

"đừng khóa bình luận cũng đừng xóa bài , cái này cho nhiều người xem có thể giúp được nhiều gia đình tránh khỏi tai kiếp , tôi cũng có 2 đứa cháu mới theo tấp tà đạo này , gia đình khuyên thế nào cũng không bỏ , xào xáo hết cả gia đình ."

6. Nguyễn Thu Giang 90

"Tôi cũng từng tập plc gần 1 năm. Cũng có người quen theo môn này, hiện giờ vẫn tu. Ông này vì tu plc mà bị vợ đuổi, cha mẹ ghét bỏ, mọi người xa lánh. Tháng 9 năm ngoái, ông ấy khoe với tôi rằng đã đưa được mẹ ông vào plc. Đùng cái, 4 tháng sau, mẹ ông đột ngột qua đời.
    Trước đó, khi tôi đòi tiền ông ấy nợ từ 1 năm trước rồi, thì ông ta ko chịu trả, còn dương dương tự đắc, thách tôi làm được gì. Ông ấy bảo tôi đừng làm phiền vì ông ấy đang bận kiếm tiền cho mẹ ông qua nước ngoài xem nhạc múa của PLC.(một hình thức kiếm tiền triệu đô của giáo chủ Lý).
    Tôi cũng tự trải nghiệm và chứng kiến các tín đồ plc có biểu hiện bị tà ma gá thân. Dần dần, tính cách, tư tưởng đạo đức của họ bị biến dị, sa ngã,...thì cũng đúng thôi.
    Chia sẻ để các bạn nên cẩn thận."

7. Nguyễn Thu Giang 90

"Tôi thấy mấy bạn tín đồ plc cứ chụp mũ tất cả ai phản đối plc là người ăn lương nhà nước, là tôi mắc cười.
    Chưa kể, những kẻ tuyên truyền plc trên mạng, toàn những câu chuyện sai sự thật, thêm mắm dặm muối, khoa trương, nói láo,... Thì bọn họ liền vỗ tay khen hay.
    Bọn họ không cần biết đâu là sự thật, chỉ cần có lợi cho giáo phái thần thánh cao tầng của họ.
    "

8. Nguyễn Thu Giang 90

"
    Tường Vi
    thì có anh/ chị / cha / mẹ ng khác cũng mới theo giống như lúc đầu em mình vậy. Rồi mới nghĩ tốt cho sk mới chủ quan hok ngăn cản quyết liệt. Chứ cũng có nhiêu bạn inb riêng cũng nói anh/ chị/ bạn/ ngta chết vì luyện cái này gia đình k ngăn cản quyết liệt giờ hối hận ."

"mấy vị tập thể dục rèn luyện thân thể kiểu như plc thì ko sao, nhưng cầm cuốn sách mà chạy đi truyền pháp thì coi chừng."

"giờ chỉ còn cách coi chừng thôi chị [​IMG] đã tin vô mấy cái tín ngưỡng bậy bạ này thì có mơ cũng không can ngăn được"

Sửa lần cuối: 13/1/2021
  9. Nguyễn Thu Giang 90

Pháp Luân Công là cực kỳ nguy hiểm, cái nguy hiểm của nó ở chỗ ban đầu chỉ là vài bài tập khí công, có lẽ nó tốt thật, rồi dần dần nó tiêm nhiễm giáo lý, tẩy não con người ghê gớm. Hãy cẩn thận mọi người ơi!

10. Nguyễn Thu Giang 90

Một vài ý kiến thảo luận khác:

Nguyễn Đức Nhật Minh
    em bạn giờ thế nào rồi?

11. Nguyễn Thu Giang 90

• Tường Vi
      Nguyễn Đức Nhật Minh
      nếu anh cũng từng trải qua và cũng hiểu gia đình người thân anh đã vì anh như thế nào. Anh có thể chia sẻ để e và mọi người ( nếu có đọc) họ biết cách làm sao để thức tỉnh không,? Vì sau khi ra viện, vui vẻ được mấy ngày, giờ lại bị tác động nữa ròi1

• =AZVfv4zlG3vQr18KIX4WkiLPSLvXfFVW-qUe25S3JC8vA8eky5B58q1bA5MCJVHpNXQUZxKT2sG9xhnpXIfPFKUnXtAMyxwByeUVTybUfauhQNxeb8Y65IYKPejPdDoxlPE&__tn__=R]-R']Dieu Thi Thanh Tam

Nguyễn Đức Nhật Minh
      bọn PLC là tà ma ngoại đạo1

• =AZVfv4zlG3vQr18KIX4WkiLPSLvXfFVW-qUe25S3JC8vA8eky5B58q1bA5MCJVHpNXQUZxKT2sG9xhnpXIfPFKUnXtAMyxwByeUVTybUfauhQNxeb8Y65IYKPejPdDoxlPE&__tn__=R]-R']Nguyễn Đức Nhật Minh

Tường Vi mình là sinh viên khoa tâm lý trường XHNV TPHCM. mình từng tu PLC, và cũng một thời đi truyền đạo trong PLC, mình phụ trách hướng dẫn luyện công và vận chuyển sách vở ở khu vực Quận 9 tphcm. cũng làm luôn trong đội An Ninh Mật của PLC. Mình đã từng nghe rất nhiều cái chết tức tưởi trong PLC này, chuyện được kể từ các đồng tu PLC, mình đảm bảo ai học trong môn này cũng nghe kể chuyện chết chóc. Và gần nhất là chuyện bạn đi chung vs mình bỏ thuốc tim vì tin rằng PLC đã chữa hết bệnh cho bạn ấy nên bị ép tim chết, và một chú học PLC do mình giới thiệu, chú ấy cũng tin PLC đã chữa bệnh cho chú, xong bệnh tái phát lại thì chú chết luôn. Bản thân mình cũng bị tê liệt trong PLC một thời gian, chuyện gia đình, học hành, công việc... đều bị ảnh hưởng, bạn biết đó, tối ngày cứ mở miệng ra là Sư Phụ là Đại Pháp là Trung Quốc thế này thế kia... ai cũng ớn. Rồi tối ngày cứ ra ngoài đường ngồi bệt ở đó luyện công. Sau một thời gian thì mình bị có cảm giác ai đó nắm chân mình quăng xuống lầu. Mình sợ quá kêu sư phụ cứu, nhưng chả có cái gì ngoài bản thân mình lúc đó. Và vì mình học Tâm Lý nên mình biết những triệu chứng này và đi gặp bác sĩ tâm lý để điều trị gấp. trong 2 ngày điều trị thì mình đã quyết định bỏ PLC. hiện tại, ngoài công việc chính của mình, thì mình còn thành lập diễn đàn để giúp những người gặp vấn đề với PLC, và những người chưa biết về PLC, giúp họ có cái nhìn trung lập hơn, cũng như can thiệp kịp thời giữ lại mạng sống cho họ. Có rất nhiều gia đình đau khổ vì con cái, vợ chồng, cha mẹ họ học PLC và họ không thể can thiệp gì được cả. hầu như là vô phương cứu chữa. bạn càng chửi bới thì họ càng kiên định hơn, và cùng lắm thì họ bỏ nhà ra đi, li dị, hoặc đem tiền cho tổ chức này. Rất khó can thiệp và hỗ trợ mọi người, vì hệ thống PLC là một nhóm toàn cầu, được hậu thuẫn tài chính rất nhiều, và truyền thông họ rất mạnh. bạn nói 1 họ sẽ đăng 1000 cái clip để dập tắt tiếng nói nhỏ nhoi của bạn. Họ tập trung những người rất uy tín, và những người bất mãn chế độ nữa, những người này có thể nói bằng uy tín của họ và dập tắt đi tiếng nói của bạn sớm thôi. Trong hệ thống PLC đã từng làm như vậy nhiều rồi, mình cảm nhận được những điều mà gia đình của nạn nhân PLC chịu đựng. ngay bây giờ, học viên PLC sẽ thăm hỏi bạn nhiều hơn và họ sẽ về lý giải này nọ rồi giải thích để thuyết phục bạn rằng em gái bạn tu sai, hoặc tu ko đúng pháp hoặc.... gì đó đại loại như thế.

12. Nguyễn Thu Giang 90

13. Nguyễn Thu Giang 90

14. Nguyễn Thu Giang 90

15. Nguyễn Thu Giang 90

16. Nguyễn Thu Giang 90

17. Nguyễn Thu Giang 90

Đồng Kính
    Tôi thấy mấy bạn tín đồ plc cứ chụp mũ tất cả ai phản đối plc là người ăn lương nhà nước, là tôi mắc cười.
    Chưa kể, những kẻ tuyên truyền plc trên mạng, toàn những câu chuyện sai sự thật, thêm mắm dặm muối, khoa trương, nói láo,... Thì bọn họ liền vỗ tay khen hay.
    Bọn họ không cần biết đâu là sự thật, chỉ cần có lợi cho giáo phái thần thánh cao tầng của họ.

18. Nguyễn Thu Giang 90

Nababy Pham
    Ko phải đâu b ơi chắc học sai cách hoặc ntn là bị lôi kéo kiểu như là tà PLC chứ ko phải PLC nữa giống như con người hay bất kể cái j cũng có tốt và xấu á tui quen 1 vài người họ luyện và học kiểu như yoga rất tốt và khỏi bệnh nữa
    • Mie Phạm
      mie k biết nó tốt ntn nhưng nó biến 1 con ng thay đổi hoàn toàn như những j m chia sẻ. Tập luyện và ngồi thiền. Tu họp và tuyên truyền sách vở pháp luân công nhiều vô kể , bọn chúng còn dám vào cả bênh viện mà tuyên truyền. E m bị lậm nặng lắm rồi . Nếu cứ tiếp tục k chết thì cũng tâm thần . Tiêm nhiễm vào đầu cái gì đâu hok

19. Nguyễn Thu Giang 90

Thêm một nạn nhân của Pháp Luân Công, lần này là một bạn trai trẻ:

Mình muốn nói lên cho mọi người biết. Mình đã từng quen 1 người . Theo pháp luân công ra sao

Đã từng là người có thành tích học tập tốt. Có gia đình điều kiện , sự nghiệp cũng đã là du học sinh . Nhưng đánh mất tất cả vì pháp luân công .

Theo pháp luân công 3 năm đã làm bạn ấy hoang tưởng rất nặng . Bỏ bê tất cả. Kể cả gia đinh người thân khuyên can.
    Biểu hiện như một người thân kinh lún cho mình là bật tối cao. Và dk sư phụ đưa xuống làm đáng hủy duyệt

Luôn miệng nói chân thiện nhẫn. Nhưng lời lẽ nói ra hù dọa minh khi minh kg muốn quen nữa . Hoang tưởng minh hại hắn. Nhưng kg pic bao năm minh cố gắng cho hắn tỉnh. Học pháp kiểu gi mà toàn hù dọa hại minh đổ oan cho mình.theo dõi minh chặn đường minh . Còn nhiều cái thậm tệ hơn .

Giờ minh còn thấy trong hội ngáo phát luân công .
    Rất tôn thờ lí hồng chí . Có lúc tu k ăn k uống bệnh đâu mà vẫn kêu khỏe kg và k đi viện. Rất tin vào lời chí nói.

Tiết thay cho 1 con người . Từ 1 người tốt hiền lành thành ra con người như vậy .

Chỉ mong người nào đang lâm vào cảnh hoang tưởng thì bỏ đi làm lại cuộc đời vẫn chưa muộn

20. Nguyễn Thu Giang 90