Kinh nghiệm: Tã Thấm Hút Tốt Có Giúp Con Ngủ Ngon Hơn ?!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Ngô Hoài Lan, 18/1/2021.

1. Ngô Hoài Lan

Ngô Hoài Lan Thành viên chính thức

Em có một nỗi niềm mùa đông và phải ngoi lên đây để tâm tình. Mùa đông đóng cho con 2 cái quần rồi mới đóng bỉm nên hở tí là hầm bí với hăm đỏ, lại phải tích cực lôi con đi rửa rửa , lau lau bôi bôi thuốc mỗi lần thay bỉm. Trời thì lạnh cứ cởi ra cởi vào nghĩ cũng tội con. Nhìn "con nhà người ta" mua bỉm nào ưng luôn bỉm đó mà ham. Thanh xuân như một chén trà, đổi bỉm liên tục hết bà...thanh xuân ☹
    May quá, sau bảy bảy bốn chín lần đổi bỉm, cuối cùng thanh xuân đã đến với mẹ con nhà Cua.
    Dùng thử 3 ngày, thấy anh giai giảm hăm tã mà em mừng rớt nước mắt. Em mạo muội nghĩ do chất liệu bông và khả năng thấm hút hịn đã đổi đời cho mẹ con em. Anh Cua đêm làm một mạch mấy tiếng không cần thay tã vẫn ngủ ngon lành và dĩ nhiên mẹ cũng nhờ thế mà ngon giấc hơn.
    Em mò vào facebook của Moony xem thêm thì thấy bỉm có công nghệ Nhật Origami k nếp gấp, em thấy đúng vì Cua k bị hằn đỏ và em soi thêm được cái thun đáy tã nhìn bé tẹo mà kỳ diệu làm tã vừa vặn hơn các loại trước đây dùng cho Cua nên đêm ngủ, anh Cua xoay hết góc này sang góc khác trong cũi mà vẫn không bị tràn tã.
    Sau vụ đổi tã em phải công nhận tã thấm hút tốt và giấc ngủ của con có liên quan mật thiết với nhau thật đấy các mẹ ạ, đúng là bỉm phải hợp với con. Em thấy Moony mới có loại gói tặng thêm miếng bên trong gói, tùy loại size mà đc thêm 4 miếng hoặc 6 miếng bỉm, có mẹ nào cần tìm giải pháp để con ngủ ra giấc ra bữa thì nhận dịp giá tốt ntn cũng cân nhắc vụ đổi tã giống em xem nhé. Chúc các mẹ không phải trải qua nỗi niềm như em và các bé ăn ngoan ngủ ngoan và mau lớn ahhh!;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngô Hoài Lan
    Đang tải...

2. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

Moony Blue thì an toàn yên tâm rồi, con mình dùng từ lúc sinh đến lớn trộm vía hợp con chưa bị dị ứng hay hăm gì cả

3. giadinhlaso1_11

giadinhlaso1_11 Thành viên chính thức

Mom này đi thi viết truyện tấu hài được nè. Đọc vui dí dỏm quá à cơ mà lại chuẩn, bỉm Moony mình đang dùng cho con nè thoải mái không lo bị tràn ra ngoài hehe

4. cucu198523

cucu198523 Thành viên tập sự

Bỉm cho con cực kỳ quan trọng. Nhiều người cứ nghĩ không vấn đề gì đâu, chọn loại bỉm kém chất lượng dùng rồi con bị hăm bị dị ứng mới vỡ lẽ. Con em thì sinh ra là dùng Moony Blue luôn. Loại này của Nhật an toàn yên tâm dùng hehe

5. songngam006

songngam006 Thành viên tập sự

Thời tiết lạnh mà bỉm ít thấm hút là tội con mẹ nó hen. Cũng may mẹ nó chọn được loại phù hợp

6. Me_KuTit

Me_KuTit

Cái tật của chủ thớt cũng như nhiều người thấy ai mua bỉm gì là mua bỉm đó nhìu khi ham rẻ nữa chứ mà quên chú trọng chất lượng hahha

7. pn_nt

pn_nt Thành viên chính thức

Tã Moony Blue có cái khoản Origami nên mặt tã mềm và không tạo nếp gấp, hạn chế tình trạng bị nếp gần hằn ở đáy tã. Chứ mẹ nó mặc nhiều lớp quần áo mà đóng tã loại thường thì có vết hằn ngay, bí lắm

8. hientai_quakhu

hientai_quakhu Thành viên chính thức

Hàng Nhật nên có khác chị nhỉ, chú ý đến từng chi tiết

9. thienthanbaby

thienthanbaby Bắt đầu tích cực

Moony Blue loại chủ top đang nói là loại dành cho bé sơ sinh hả các mẹ?

10. tuoitrekhatkhao

tuoitrekhatkhao Thành viên chính thức

Đúng rồi mom ơi. Moony có nhiều loại cho nhiều bé ở độ tuổi khác nhau. Mà đặc biệt là loại cho bé mới sinh sẽ có phần rãnh rốn để các mẹ tiện theo dõi cuống rốn với ngày rụng rốn của con nữa.

11. toilaai_emlaai

toilaai_emlaai Thành viên mới

Tã này của Nhật hả các mẹ ?

12. hanhhuji22

hanhhuji22 Thành viên tập sự

Moony là sản phẩm chuẩn công nghệ Nhật luôn đó mẹ ơi. Moony bán ở VN cũng không khác gì ở Nhật đâu nên mẹ cứ ra store mà mua cho tiện chứ đừng săn hàng xách tay làm gì cho mất công nha.

13. toilaai_emlaai

toilaai_emlaai Thành viên mới

Tks mom, công nghệ Nhật thì yên tâm rồi mom hen

14. vinhunhg78

vinhunhg78 Thành viên tập sự

Tã Moony này có gì nổi trội mờ nghe các mẹ rv thích ghê

15. nguyencucj25

nguyencucj25 Thành viên tập sự

Tã dán Moony này nguyên liệu từ thiên nhiên mà mom, vô cùng an toàn cho da của trẻ sơ sinh á mom ơi. Có cái công nghệ Origami không tạo nếp gấp nên khi con mặc và cựa quậy nhiều cũng sẽ hạn chế tối đa các nếp gần hằn và tình trạng xệ đáy tã nên cũng hạn chế đc phẩn tràn tã luôn đó.

16. fongfong333

fongfong333 Thành viên tập sự

Em cũng mới sinh đây nè. Bố Nhím lúc đi sắm đồ là chọn em Moony rồi, bố bảo là đọc thấy nguồn gốc rõ ràng, tính năng an toàn cho bé sơ sinh. Lúc đầu chưa xài còn ko biết cái rãnh rốn là gì :))) Khi dùng cho con rồi mới thấy nó cực kỳ hay hehe

17. nhatminhjk11

nhatminhjk11 Thành viên tập sự

Tớ cũng dùng tã Moony này cho con từ lúc sinh nè. Tã có cái lưng thun siêu co giãn nên lúc mặc ko bị hằn, cũng ko bị mấy đường lằn đỏ gì luôn. Con mình mặc tã 24/24 mà trộm vía da rất khô thoáng, không hầm bí và hăm đỏ gì cả.

18. Aspire_V5

Aspire_V5 Thành viên mới

Tã dán Moony có vạch báo tã đầy nữa, cũng tiện mom hen. Sóc nhà em cũng cho dùng loại này.

19. minhkinhj

minhkinhj Thành viên tập sự

Thỏ nhà mình cũng dùng Moony xanh đây, bé mặc cả ngày cả đêm không bị lằn đỏ, công nhận là cái thiết kế Origami cũng hay ghê. Con mặc ôm vừa sát chứ ko bị chặt quá mà cũng hạn chế được mấy chuyện tràn ướt ra mền gối nữa.

20. fimidkho

fimidkho Thành viên tập sự

@suonhgh23 Ba ơi vô đây xem mua cho con nè. Bữa giờ tìm hoài k biết loại nào phù hợp, giờ thì hiểu rồi nha. Chiều về k có mẹ con cho nốc ao đó