Hà Nội: Xin Chăn Và Bánh Kẹo Làm Từ Thiện 2 Điểm Trường Ở Si Ma Cai

Thảo luận trong 'Tặng đồ' bởi minhhacxuongmai, 17/1/2021.

1. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Cứ mỗi dịp đông về, cái rét cắt da cắt thịt như những lưỡi dao cứa lên những đôi chân bé nhỏ của trẻ em nghèo miền núi. Men theo những con đường mòn để đến trường, những đôi chân trần tím tái, lạnh cóng đến nứt nẻ. Có những em nhỏ có áo mặc mà không có quần hoặc có quần mà không có áo đang run rẩy gồng mình trước cái lạnh của mùa đông năm Covid khắc nghiệt. Cũng là cuộc sống sao mà khác biệt đến thế! Chỉ cần không ăn 1 bát phở, bớt 1 bữa nhậu hay không mua sắm thứ mà mua chỉ vì thích chứ chưa cần. Chúng ta cùng chung tay nhừng cơm sẻ áo nhé!
    Đạo Tràng Cầu Giấy, 331 Nguyễn Khang đi ngày 24,25/1/2021 sẽ đi trực tiếp 2 điểm trường THCS ở Si Ma Cai- Lào Cai.
    Tặng:
    1/Hệ thống nước nóng đun bằng trấu kinh phí 22tr/ cái: 2 cái ( mỗi trường 1 cái)
    2/Áo ấm: 300 cái dự kiến 60k/ cái: đã có 180 cái
    3/Chăn:160 cái. Đã có 100 cái
    4/ Bánh kẹo quà tết…
    Nay mình tha thiết kêu gọi cả nhà mình còn thừa chăn cho mình xin. Để giúp học sinh nghèo miền núi vượt qua mùa đông khắc nghiệt.( Địa điểm nhận: 50 Nguyễn Phúc Lai)
    Xin chân thành cảm ơn! Chúc cả nhà mạnh khỏe, hạnh phúc và luôn may mắn trong cuộc sống!
    Cả nhà cùng xem sáng kiến làm nước nóng theo công nghệ ủ trấu
    https://www.youtube.com/watch?v=lmL1FzG05pc&feature=emb_logo

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhhacxuongmai
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. holycat

holycat Thành viên tích cực

Bạn ơi mai mình mang chăn và ít quần áo sang nhé. Bạn nhắn cho mình số điện thoại ll đc ko