làm sao để bé hết ói

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi lan304, 5/8/2007.

1. lan304

lan304 Banned

chào các mẹ ! con trai mình được 25tháng mới được 10kg mổi lần ăn thật khổ vì chỉ mới dút dược vài muỗng là cháu ói ra hêt. đi khám bác sĩ thì có người bảo bị rối loạn tiêu hoá ,có vị thì bảo bị thiếu men.mỗi lần nhìn con bị ói em thấy sốt ruột quá không biết phải làm sao các mẹ ai biết phải làm cách nào chỉ dùm mình với mình thấy sốt ruộtquá cảm ơn nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lan304
    Đang tải...

2. Mẹ Bảo Châu

Mẹ Bảo Châu Thành viên mới

trớ

Con chị bị lâu chưa vậy, ngày nào cũng vậy à. Chị kiểm tra lại chế độ ăn xem sao. Con gái e cũng trớ lắm, y như chị nói vậy, từ lúc cho ăn ít đi và ăn từ từ thấy cháu đỡ hơn chị ạ. Phải cho ăn chậm lắm, 1 bữa ăn mất gần 1 tiếng đấy chị ạ, sốt ruột quá thôi.

3. lan304

lan304 Banned

chào chị con em bị vậy từ nhỏ em cũng đã làm mọi cách từ chia làm nhiều bữa nhỏ cho ăn chậm cho đến uống thuốc chống ói neopeptin và còn nhiều loại thuốc khác hễ ai chỉ cái gì là làm theo cái đó mà vẫn ói em cũng không biết phaỉ làm sao nữa

4. Mẹ Bảo Châu

Mẹ Bảo Châu Thành viên mới

trớ

Theo mình bạn nên cho cháu đến viện nhi khám xem, trong trường hợp cần thiết bác sỹ yêu cầu chụp rồi đấy. Để lâu quá không lên cân được. Chúc cháu mọi sự tốt lành.

5. lan304

lan304 Banned

cám ơn mẹ bảo châu đã quan tâm,mình đã cho cháu đi NĐ1 rồi đo nhưng bs chỉ cho uống motilydum không ăn thua hết thuốc thì lại ói chắc đành sống chung với nó quá

6. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Xin chia sẻ với lan304. Mình cũng đã từng chứng kiến cảnh bé nôn ói sau khi ăn rồi. Nhưng những bé mà mình biết đều hết ói hoặc giảm ói sau khi bé hơn 3 tuổi. Do đó, mẹ lan304 đã đưa con đi khám mà bé không có bệnh tật gì thì có vẫn duy trì bằng cách chia khẩu phần ăn ít hơn nữa và ăn nhiều bữa trong ngày. Ép ăn cũng là một nguyên nhân khiến bé có thể nôn trớ.

7. huong_ken

huong_ken Thành viên mới

Bé nhà mình hồi nhỏ cũng ói hoài. Lúc trong tháng bé lúc nào cũng thức đến 12h đêm đến khi bé ói ra tất cả thì mới chịu ngủ. Bà ngoại phải bồng đi bác sĩ hoài mà bác sĩ bảo không bị gì chỉ cho men tiêu hoá đường ruột.

Đến giờ bé đã 33 tháng tuổi mà vẫn còn bị ói hoài mình cũng lo lắm. Tuy nhiên, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Neopeptin vì loại này bác sĩ bảo không ảnh hưởng gì đến sức khoẻ của bé về lâu dài. Khi ăn xong là cho bé uống liền nên bé dễ tiêu hoá và cũng đỡ nôn hơn. Nhưng hễ ngưng thuốc là lại bị nên mình cũng lo lắm.

Các mẹ có chiêu nào hay chỉ mình với nha

8. TIT'sMOM

TIT'sMOM Thành viên tích cực

Ôi đúng là chủ đề nóng. Thằng con em cũng hay bị nôn trớ lắm. Bây giờ được 16 tháng mà bữa nào ăn cũng trớ, nhưng em thấy hình như một phần cũng là cu cậu chống đối nữa đấy ạ. Bữa nào ăn mấy miếng đầu cũng phải ẹo ẹo rồi nôn ra một ít sau đó mới ăn bình thường và cũng có khi đang ăn chỉ cần ẹo một cái là phun ra bằng hết ... khổ lắm mà chẳng biết làm thế nào
    Đúng là pó tay.com

9. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với mẹ có con bị ói nhé! Cháu mình cũng bị ói nhưng theo như mình quan sát thì là do mẹ thường ép ăn thêm thìa này thìa kia. Lâu dần tạo phản xạ ói. Giờ 4 tuổi mà không thích ăn cái gì là cũng ói. Cô em mình lại la lối ầm lên là: "Lại giở trò đấy!" nhưng mình nghĩ đó cũng là cách ứng phó tự nhiên của con trẻ thôi. Vậy nên, các mẹ cũng thử "kiểm điểm" lại xem có ép bé ăn cố hay không nhé!

Nhóc nhà mình rất ít ói nhưng kiểm điểm lại những lần ói đều là những lần mẹ ép ăn.

10. rubymaikhanh

rubymaikhanh Thành viên mới

Chào chị! Thấy chị nói trường hợp con chị cũng gần giống như con em. Bé nhà chị bị ói thường vậy là do cuống bào tử của bé k khép kín, vì bé còn nhỏ chưa phát triển hoàn thiện nên thường hay có trường hợp này. Đi khám bác sĩ cho uống neopeptin là đúng nhưng thuốc đó chỉ làm cho bé mau tiêu hóa và làm giảm chứng nôn ói ở trẻ chứ k chữa dứt được. Chị có thể kết hợp dùng thêm men tiêu hóa Enterogermina, đó là men tiêu hóa dạng nước k màu k mùi vị . Dùng để pha vào sữa cho cháu uống ngày 2 lần mỗi lần 1 ống . Trước em cho Ruby nhà em dùng thấy có kết quả tốt lắm ! bé ít ói và ăn ngon hơn. Còn cháo thì chị nấu loãng chứ đừng đặc quá sẽ làm cho bé dễ nôn hơn ! Chị cứ thử như em hướng dẫn xem sao vì đó là toa của bác sĩ dinh dưỡng kê cho con em đó . Nếu muốn bé hấp thu đồ ăn tốt hơn thì cho dùng thêm Farzincol 1v/lần . Đó là kẽm giúp bé hấp thu tốt thức ăn và làm tăng sức đề kháng . Chúc con chị khỏe mạnh .:D

Sửa lần cuối: 30/8/2007
  11. rubymaikhanh

rubymaikhanh Thành viên mới

Chào chị! Thấy chị nói trường hợp con chị cũng gần giống như con em. Bé nhà chị bị ói thường vậy là do cuống bào tử của bé k khép kín, vì bé còn nhỏ chưa phát triển hoàn thiện nên thường hay có trường hợp này. Đi khám bác sĩ cho uống neopeptin là đúng nhưng thuốc đó chỉ làm cho bé mau tiêu hóa và làm giảm chứng nôn ói ở trẻ chứ k chữa dứt được. Chị có thể kết hợp dùng thêm men tiêu hóa Enterogermina, đó là men tiêu hóa dạng nước k màu k mùi vị . Dùng để pha vào sữa cho cháu uống ngày 2 lần mỗi lần 1 ống . Trước em cho Ruby nhà em dùng thấy có kết quả tốt lắm ! bé ít ói và ăn ngon hơn. Còn cháo thì chị nấu loãng chứ đừng đặc quá sẽ làm cho bé dễ nôn hơn ! Chị cứ thử như em hướng dẫn xem sao vì đó là toa của bác sĩ dinh dưỡng kê cho con em đó . Nếu muốn bé hấp thu đồ ăn tốt hơn thì cho dùng thêm Farzincol 1v/lần. Đó là kẽm giúp bé hấp thu tốt thức ăn và làm tăng sức đề kháng . Chúc con chị khỏe mạnh .:D

12. imissyou

imissyou Thành viên sắp chính thức

em có đứa cháu bị ói từ nhỏ , đi bác sỉ bác sỉ bào ruọt của bé ngắn , vì vậy không nên ép bé ăn nhiều mà chia ra nhiều lần , cháu bây giờ 5 tuổi rồi mà mổi lần ép bé ăn nhiều quá bé cũng bị ói , cho nên tùy cơ địa của từng cháu mà có cách chăm sóc riêng :rolleyes::rolleyes:

13. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên tích cực

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung
    thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm).
    Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây:

https://www.facebook.com/groups/658168738135790

14. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Chị kiểm tra lại chế độ ăn xem sao.