Nguyên Nhân Gây Tắc Tia Sữa Ở Mẹ Bầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi hà tuyết nhungnapa, 10/2/2018.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Em mới sinh 10 ngày, sữa nhỏ giọt ra rất ít tia và yếu, phải thường xuyên vắt bằng máy, mà chả được mấy; khi cho bé bú thì đầu ti rất đau, may có mẹ mách đến dốc phụ sản chữa nên sữa ra nhiều.

4. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

5. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

6. Minhhuyenhoang

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

7. Minhhuyenhoang

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

8. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng từng bị tắc tia sữa khi sinh bé đầu và phải gọi chỗ bác sĩ Linh ở Nghĩa Dũng đến thông tắc cho. Thật may mắn gặp đúng bác sĩ làm rất có tâm. Làm có 1 lần là hết tắc, sữa phun ra rồi. Nhìn chung là thấy hài lòng các mẹ ạ., Mẹ nào cần thì nên gọi bác sĩ nhé. sdt mình còn lưu đây: 0915941618

9. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng từng gọi nhân viên ở dốc phụ sản hồi sinh bé đầu rồi nhé.Nhân viên chữa rất ổn, có tay nghề. Mà mình cũng chưa thấy nhân viên ở đâu cẩn thận như ở đây. Làm xong còn tư vấn các kiểu cho mình nữa. Mất có tý tiền mà an tâm hẳn. Mẹ nào cần thì gọi họ đi 0946530809

10. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

cám ơn mn nhé. Em mới gọi nhân viên ở đây đến nhà chữa tắc sữa cho xong. May thế, nhân viên đến nhanh, đúng lúc em đang đau dã man, ngực nặng như có đá đè lên vậy. Rồi nhân viên xoa bóp có 1 lúc đã thấy dễ chịu hơn, họ hút máy nữa thì sữa phun ra, mà hết đau luôn. Công nhận nhân viên giỏi thật. giờ em hết tắc và con đã bú thoải mái rồi

11. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng vừa chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech chỗ dốc phụ sản xong. Bác sĩ ở đây làm rất có tâm luôn. Mình viêm tắc tia sữa, kêu đau ầm ĩ nhưng họ vẫn rất nhẹ nhàng và tư vấn giúp mình cảm thấy thoải mái. Sau có 1 lần xử lý là mình đã hết tắc, sữa về đều cho con bú. Mình có cả web của họ đây, mẹ nào cần thì tham khảo nhé, nhiều bài viết hay phết đó: thongsua.com

12. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình cũng giống các mẹ, rất tin tưởng trung tâm Breatech vì đã 2 lần gọi họ đến chữa tắc sữa cho.Nhân viên đến nhanh, làm nhẹ nhàng,ko đau. Khuyên các mẹ nên gọi họ mà chữa cho nhanh

13. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Thấy nhiều mẹ khen trung tâm Breatech nên em cũng mạnh dạn gọi họ đến chữa tắc sữa cho.
    Họ đến nhanh, xoa bóp với hút máy cho em 1 lúc mà sữa đã phun ra,hết tắc, nhẹ người. Mừng quá các mẹ ạ, đúng là họ có chuyên môn giỏi thật, các mẹ gọi họ mà chữa. 0946530809 số đt đây nhé

14. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

Em chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech cả 2 lần sinh rồi em biết. Nhân viên tay nghề cao lại có kinh nghiệm nhiều năm nên chữa tắc viêm tia sữa rất giỏi nhé

15. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Em cũng vừa chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech xong, giờ hết tắc rồi nên vào diễn đàn tâm sự với các mẹ luôn đây. Nhân viên nhiệt tình, có tay nghề nên xử lý có 1 lần là em hết tắc luôn, con đủ sữa bú. À mà trung tâm này có nhiều chi nhánh nên gọi cái là thấy có mặt ngay. Các mẹ cứ gọi họ mà chữa cho nhanh

16. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

vào đây mới thấy nhiều mẹ giống mình ghê, em cũng chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech đây. Rất tuyệt các mẹ ạ. Nhân viên nhẹ nhàng nhiệt tình lắm ý. Em đã khỏi hoàn toàn tắc tia sữa và con đã thoải mái có sữa bú

17. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ ơi trung tâm Breatech có chi nhánh ở Thanh Trì không, .Thấy nhiều mẹ khen nên em cũng muốn gọi họ nhưng em ở Thanh Trì muốn, xa quá.huhu