Kinh nghiệm: Bé trai nhà mình bị hen suyễn có nên cho dùng thuốc hen PH của đông dược Phúc Hưng?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi minhhoabinhhouse, 4/2/2015.

1. minhhoabinhhouse

minhhoabinhhouse Thành viên tập sự

Con trai mình sau 2 lần nằm viện, về nhà bé được điều trị dự phòng bằng Flixotide màu cam xịch sáng chiều và tối nhai viên singulair 5mg hơn 1 năm nay. Mình tìm hiểu thông tin trên mạng biết được thuốc hen PH của đông dược Phúc Hưng nghe nói giải quyết được gốc rễ của bệnh hen suyễn rất muốn cho con dùng nhưng hỏi bác sỹ thì bảo không được, hỏi người lớn thì bảo cứ cho dùng. Bây giờ mình không biết phải làm sao đây? Bạn nà có kinh nghiệm chia sẻ với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhhoabinhhouse
    Đang tải...

2. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

Ðề: Bé trai nhà mình bị hen suyễn có nên cho dùng thuốc hen PH của đông dược Phúc Hưng?

cháu mình cũng bị hen, cứ hen theo con nước ( ở quê thường tính khi con nước lên ý ), vì mẹ nó ngày xưa cũng bị hen, chữa ở bệnh viện ko khỏi, mãi sau này mình cho đi khám chỗ bác sỹ thắng - trưởng khoa hồi sức cấp cứu viện nhi, bác có phòng khám ở gần trường nguyễn siêu trung kính, bác cho uống thuốc gì mà nói chung cũng đắt lắm, uống mấy tháng ròng rã, đúng giờ, đúng hướng dẫn, tái khám định kỳ, trộm vía 2 năm nay ổn ko thấy tái phát lần nào nữa cả, nếu mẹ nó muốn đến đó khám thì mình cho sđt, bác này giỏi và ko bao giờ lạm dụng kháng sinh, hơn nữa thuốc PH ko hiệu quả với những đứa tiền sử bị đâu nàng ạ. nên đi khám khi bé hen là tốt nhất, mà thuốc đó khó mua lắm, mình phải qua hiệu lớn ở hoàng hoa thám mới có đấy. chào mẹ nó

3. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Hồi trước bé nhà mình cũng bị hen suyễn mình cũng cho bé uống PH mình thấy hiệu quả mà.Mẹ nào con bị thì thử tham khảo và dùng xem.

mailanhy90 thích bài này.
  4. Khanhhy

Khanhhy Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang quan tâm chủ đề này, mn có con và đã dùng thuốc này cho con cho mình xin kinh nghiệm nhé. Bé nhà mình mấy bữa nay thay đổi thời tiết, ko thể rời kháng sinh ra, con thì ho tím tái mặt mày, phổi thì rít lên, mẹ thì sót hết cả ruột gan.

5. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Con t y con mn, cũng xịt và singular, thuốc hen đó don t xài mấy tháng, chả ăn thua

6. Khanhhy

Dùng mấy thuốc tây y chán lắm, chỉ xử lý được lúc đấy thôi chứ dự phòng thì ko ăn thua, do vậy mình muốn đổi sang thuốc đông y. Mn có kinh nghiệm chỉ giúp nhé!

7. Cucai_Buoitay

Cucai_Buoitay Bắt đầu tích cực

Mình xem ct sk đời sống trên vtv2 đã lâu, nhớ có lần nói về sp ho hen pqa. Mẹ nó thử tìm hiểu xem có phù hợp ko.
    Ps: mình ko quảng cáo hay pr nhé, ko lại mang tiếng mình.

8. Thuhang82

Thuhang82 Thành viên đạt chuẩn

vừa rồi mình có đi khám bs Dũng trưởng khoa nhi - việt nhật thấy có bé bị hen, mình thấy bs đưa phương pháp là phòng bệnh trước,bé bị hen bs hướng dẫn cẩn thận lắm,mn cho con khám thử xem,bs có phòng khám riêng ở ngõ 31 phan đình giót

9. Khanhhy

Hic, mình cũng đã theo khám Tây y mãi rồi mn ah, giữ gìn cần thận lắm rồi, uống thuốc dự phòng mà ngay trong khi đang uống thì con vẫn bị tái phát, cứ như không thể rời kháng sinh ra được ấy. Mới vào đầu mùa mà cả tháng con uống kháng sinh hết hơn 20 ngày :(

10. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

thấy hen P/H quảng cáo nhiều, cũng phải 65k/lọ, dùng gần chục lọ rồi mà con cũng chưa đỡ, đêm ngủ vẫn rít ầm ầm, chắc vẫn phải dùng thuốc tây, mẹ nào có kinh nghiệm phòng bệnh thì chia sẻ cho mọi ng tham khảo cùng nhé

11. btbichngoc

btbichngoc Thành viên sắp chính thức

Trẻ rất cần bổ sung đều đặn và cân đối các chất dinh dưỡng, đặc biệt là các thực phẩm giúp tăng cường chất đề kháng cho cơ thể trẻ.
    Nghiên cứu lâm sàng cho thấy Yến sào rất tốt cho trẻ, giúp tăng cường sức đề kháng của trẻ và phòng tránh các bệnh về hô hấp cực kỳ hiệu quả.
    Yến sào hiệu Bà Đào - Yến sào thiên nhiên Việt Nam duy nhất được phép nhập chính ngạch vào Mỹ từ hơn 10 năm nay.
    Website:www.quochan.vn
    Email: sales@quochan.vn
    Hotline: +84 90 94 777 84

12. Khanhhy

Mình có nghe nói tới thuốc Bảo Khí Khang giúp tăng cường sức đề kháng nữa, không biết thế nào nhi? Bé nhà mình cũng dùng nhiều loại thực phẩm chức năng tăng cường sức đề kháng rồi mà không ăn thua gì cả!

13. mailanhy90

mailanhy90 Thành viên mới

Công nhận với mẹ đấy, bạn Kem nhà em cũng hen suyễn, giao mùa hoặc cái mùa lạnh này thương vô cùng, khò khè, mỗi khi nghe con thở lúc ngủ thấy xót ruột luôn, em cũng thử đủ loại từ thuốc tân dược tới các bài thuốc như mật kỳ đà, tắc kè ... cũng chẳng khả quan hơn. Xong có lần gặp người quen làm bên dược có nói chuyện, được khuyên thử mua Thuốc hen P/H cho con dùng thử, em có tìm hiểu thì đây là thuốc thảo dược được bộ y tế cấp phép, điều trị và dự phòng hen rất oki ( thuốc điều trị ko phải TPCN ) nên cũng mua cho con uống thử 1 đợt xem sao, em theo dõi sát sao thì thấy như này:
    - Sau khoảng tháng đầu tiên uống thấy cơn hen của con thưa và nhẹ dần, đờm loãng, cổ bớt khò khè, cảm thấy con ăn ngủ tốt hơn, ko vật lộn như trc
    - Dùng đủ 2 tháng hầu như ko còn thấy con bị lên cơn hen, sk khỏe mạnh hơn, con chạy nhảy vui chơi dc với các bạn.
    Đọc thấy tín hiệu tốt nên mỗi năm em bsung 2 đợt cho con, mỗi đợt 2 tháng. Mấy năm rồi trvia ko thấy tái hen lại. Có thể con quá hợp thuốc nên đỡ và gần như khỏi. Chỉ mong có thế các mẹ ạ, mn cần có thể tham khảo cho con ạ

14. Trà Sữa 192

Trà Sữa 192 Thành viên chính thức

Trẻ bị hen suyễn thì mẹ để ý hạn chế cho con tiếp xúc với chó mèo ( vì lông của chúng có thể khiến con bị dị ứng, tránh các loại thuốc xịt như nc hoa xịt phòng, thuốc xịt muỗi, côn trùng, tránh nơi khói hương nhiều, khói thuốc lá, ko nên cho trẻ chơi thú nhồi bông ... Luôn có máy khí dung và xịt cắt cơn trong nhà đề phòng trường hợp cần thiết. Dùng thuốc hen P/h cũng rất tốt đấy ạ, nhiều bv lớn kê thuốc này mà, bé nhà em ngày trc cũng đc kê dự phòng thuốc này. Nói chung bị hen thì em cần để ý nhiều: ko gian sống, đồ ăn uống ... nên phòng tránh mọi thứ ko tốt cho bệnh của con.
    Chủ top có thể đọc thêm bài viết này ạ https://www.benhhen.vn/tintuc/hen-suyen-o-tre-co-nguy-hiem-khong.html